റഷ്യ ഊർജ്ജം ‘ആയുധമായി’ ഉപയോഗിക്കുന്നു: ജര്‍മ്മനി

മോസ്‌കോ പാശ്ചാത്യ ഊർജ സ്ഥാപനങ്ങൾക്ക് മേൽ ഉപരോധം ഏർപ്പെടുത്തുകയും യൂറോപ്പിലേക്കുള്ള വാതക പ്രവാഹം മന്ദഗതിയിലാക്കുകയും ചെയ്‌തതിന് ശേഷം റഷ്യ ഊർജ്ജം “ഒരു ആയുധമായി” ഉപയോഗിക്കുന്നുവെന്ന് ജർമ്മൻ സാമ്പത്തിക മന്ത്രി റോബർട്ട് ഹാബെക്ക് വ്യാഴാഴ്ച ആരോപിച്ചു.

“ഊർജ്ജത്തിന്റെ ആയുധമായി ഉപയോഗിക്കുന്നത് ഇപ്പോൾ പല മേഖലകളിലും യാഥാർത്ഥ്യമാകുന്ന തരത്തിൽ സ്ഥിതിഗതികൾ തലപൊക്കിക്കൊണ്ടിരിക്കുകയാണെന്ന് പറയേണ്ടിയിരിക്കുന്നു,” ഹാബെക്ക് ബെർലിനിൽ മാധ്യമ പ്രവർത്തകരോട് പറഞ്ഞു.

“മോസ്കോ ഒരു വിശ്വസനീയമല്ലാത്ത വിതരണക്കാരനാണെന്ന് സ്വയം തെളിയിച്ചു,” ജർമ്മൻ തലസ്ഥാനം സന്ദർശിച്ച ഉക്രേനിയൻ വിദേശകാര്യ മന്ത്രി ദിമിട്രോ കുലേബ പറഞ്ഞു. മോസ്കോയുടെ യുദ്ധ യന്ത്രത്തിന് ധനസഹായം നൽകുന്ന റഷ്യൻ വാതകത്തെ അമിതമായി ആശ്രയിക്കുന്നത് അവസാനിപ്പിക്കാൻ കുലേബ യൂറോപ്പിനോട് ആവശ്യപ്പെട്ടു.

“റഷ്യയ്‌ക്കുള്ള ഈ ഓക്‌സിജൻ ഓഫാക്കണം, അത് യൂറോപ്പിന് പ്രത്യേകിച്ചും പ്രധാനമാണ്,” ഹബെക്കുമായുള്ള സംയുക്ത പത്രസമ്മേളനത്തിൽ കുലേബ പറഞ്ഞു.

റഷ്യൻ വാതകത്തെ ആശ്രയിക്കുന്നതിൽ നിന്ന് യൂറോപ്പ് മുക്തി നേടണം, കാരണം റഷ്യ ഒരു വിശ്വസനീയ പങ്കാളിയല്ലെന്നും യൂറോപ്പിന് അത് താങ്ങാൻ കഴിയില്ലെന്നും തെളിയിച്ചിട്ടുണ്ടെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Related News

Leave a Comment