ജ്ഞാനവാപി തർക്കം രൂക്ഷമാകുമ്പോൾ എസ്പിയും ബിഎസ്പിയും കോൺഗ്രസും മൗനം പാലിക്കുന്നു

ലഖ്‌നൗ: 2014ന് ശേഷം ഇന്ത്യയിൽ നടന്ന തെരഞ്ഞെടുപ്പുകളിൽ ‘ഹിന്ദു വോട്ടിന്റെ ശക്തി’ തിരിച്ചറിഞ്ഞ ഗ്യാൻവാപി പള്ളി വിവാദം പ്രതിപക്ഷ പാർട്ടികളെ സമ്മര്‍ദ്ദത്തിലാക്കി.

പ്രതിപക്ഷ പാർട്ടികൾക്ക്, പ്രത്യേകിച്ച് ഉത്തർപ്രദേശിലെ പാർട്ടികൾക്ക്, ഈ വിഷയത്തിൽ ഒരു നിലപാട് എടുക്കാൻ കഴിയുന്നില്ല. കാരണം, അവർ ഹിന്ദു ഹരജിക്കാരെ പിന്തുണച്ചാൽ മുസ്ലീം പിന്തുണ നഷ്ടപ്പെടും, അവർ മുസ്ലീങ്ങൾക്കൊപ്പം നിന്നാൽ അവരെ ‘ഹിന്ദു വിരുദ്ധർ’ എന്ന് വിളിക്കും.

ഉത്തർപ്രദേശിലെ പ്രധാന പ്രതിപക്ഷ പാർട്ടിയായ സമാജ്‌വാദി പാർട്ടി, തിരഞ്ഞെടുപ്പ് നേട്ടത്തിനായി ബിജെപി വർഗീയ പ്രശ്‌നങ്ങൾ ഇളക്കിവിടുന്നുവെന്ന് അഖിലേഷ് യാദവ് ആരോപിച്ചെങ്കിലും വിവാദത്തിൽ വ്യക്തമായ നിലപാട് സ്വീകരിക്കുന്നതിൽ നിന്ന് ഒഴിഞ്ഞുനിന്നു.

അഖിലേഷ് യാദവ് അടുത്തിടെ ഹിന്ദുക്കൾ കല്ല് സ്ഥാപിച്ച് അതിനെ ആരാധിക്കാൻ തുടങ്ങുന്ന പ്രവണതയെക്കുറിച്ച് ഒരു പരാമർശം നടത്തിയിരുന്നു. അതോടെ ഹിന്ദു മതത്തെ അപമാനിച്ചെന്ന് ആരോപിച്ച് ബിജെപി പ്രവർത്തകർ മുഴുവൻ അദ്ദേഹത്തിനെതിരെ രംഗത്തെത്തിയിരുന്നു. ഇത്തരം ആരോപണങ്ങളുടെ അന്തർലീനമായ ശക്തിയാണ് അഖിലേഷ് യാദവിനെ തിടുക്കത്തിൽ പിന്മാറാൻ പ്രേരിപ്പിച്ചത്.

തന്റെ രാഷ്ട്രീയ നിലനിൽപ്പിന് മുസ്‌ലിംകളുടെയും ഹിന്ദുക്കളുടെയും പിന്തുണ ആവശ്യമാണെന്ന് സമാജ്‌വാദി പാർട്ടി മേധാവി തിരിച്ചറിയുന്നു. കൂടാതെ, ജ്ഞാനവാപി നിരയിൽ ഒരു പക്ഷം പിടിക്കുന്നത് ഒരു സമുദായത്തിനെതിരെ തന്നെ മത്സരിപ്പിക്കും.

മുസ്ലീം എംപിമാരായ ഷഫീഖുർ റഹ്മാൻ ബർഖ്, എസ്ടി ഹസൻ എന്നിവരൊഴികെ എസ്പിയുടെ ഉന്നത നേതാക്കളാരും ഈ വിഷയത്തിൽ തങ്ങളുടെ അഭിപ്രായം പറഞ്ഞിട്ടില്ല.

കോൺഗ്രസും ഈ വിഷയത്തിൽ മൗനം പാലിക്കുകയും, പലപ്പോഴും ഇത്തരം വിഷയങ്ങളിൽ തങ്ങളുടെ അഭിപ്രായം അറിയിക്കുന്നതിൽ നേതാക്കളും ഇത്തവണ നിശബ്ദത പാലിക്കുകയും ചെയ്തു.

ഈ ദിവസങ്ങളിൽ പാർട്ടിയിൽ സജീവമായ പങ്ക് വഹിക്കുന്നുവെന്ന് അറിയപ്പെടുന്ന ആചാര്യ പ്രമോദ് കൃഷ്ണൻ അതിരുകടന്ന് ഒരു പടി മുന്നോട്ട് പോയി. താജ്മഹലും കുത്തബ് മിനാറും ഹിന്ദുക്കൾക്ക് കൈമാറാൻ മുസ്ലീങ്ങളെ ഉപദേശിച്ചു.

അദ്ദേഹത്തിന്റെ പ്രസ്താവന പാർട്ടിയുടെ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പുകളിൽ അദ്ദേഹത്തെ ഗണ്യമായി അപകീർത്തിപ്പെടുത്തുകയും നിശബ്ദനാക്കുകയും ചെയ്തു.

രാജ്യത്തെ സാമുദായിക സൗഹാർദം തകർക്കുന്ന ബിജെപിയെ വിമർശിക്കുന്ന പതിവ് പ്രസ്താവനയ്ക്ക് അപ്പുറം ബഹുജൻ സമാജ് പാർട്ടിയും പോയിട്ടില്ല.

ഈ സാഹചര്യത്തിൽ രാഷ്ട്രീയമായി പ്രാധാന്യമർഹിക്കുന്നത്, ഇതുവരെ വിവാദത്തിലേക്ക് വലിച്ചിഴയ്ക്കാൻ വിസമ്മതിച്ച ബിജെപിയുടെ സഖ്യകക്ഷികളുടെ മൗനമാണ്.

സുഹേൽദേവ് ഭാരതീയ സമാജ് പാർട്ടിയും അപ്നാ ദളും ഗ്യാൻവാപി വിഷയത്തിൽ ഒരു പ്രസ്താവനയും പുറപ്പെടുവിച്ചിട്ടില്ല, അത് ഈ വിഷയത്തിൽ അവർ സുരക്ഷിതമായി കളിക്കുകയാണെന്നും ന്യൂനപക്ഷങ്ങളുമായുള്ള അവരുടെ ജാതി സമവാക്യങ്ങളെ തകിടം മറിക്കാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നില്ലെന്നും സൂചിപ്പിക്കുന്നു.

 

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment

Related News