പെട്രോൾ, ഡീസൽ വിലയിൽ ഉദ്ധവ് താക്കറെക്കെതിരെ രൂക്ഷ വിമർശനവുമായി എംപി നവനീത് റാണ

ന്യൂഡൽഹി: പെട്രോളിന്റെയും ഡീസലിന്റെയും വില കുതിച്ചുയരുന്നതിനിടെ എക്സൈസ് തീരുവ വെട്ടിക്കുറച്ച് ജനങ്ങൾക്ക് വൻ ആശ്വാസവുമായി കേന്ദ്ര സർക്കാർ. എന്നാൽ, കേന്ദ്ര സർക്കാരിന് പിന്നാലെ ഇപ്പോൾ നികുതി വെട്ടിക്കുറയ്ക്കാൻ സംസ്ഥാനങ്ങൾക്ക് മേൽ സമ്മർദം ശക്തമാകുകയാണ്, പ്രത്യേകിച്ച് ബിജെപി നേതാക്കൾ ഇപ്പോൾ പ്രതിപക്ഷ സംസ്ഥാനങ്ങളെ കടന്നാക്രമിക്കുകയാണ്. അതിനിടെ, പെട്രോൾ, ഡീസൽ വിലയുടെ പേരിൽ മുഖ്യമന്ത്രി ഉദ്ധവ് താക്കറെയെ ലക്ഷ്യമിട്ട് സ്വതന്ത്ര എംപി നവനീത് റാണ രംഗത്തെത്തി.

ഹനുമാൻ ചാലിസ വിവാദത്തിന്റെ പേരിൽ വാർത്തകളിൽ ഇടം നേടിയ എംപി നവനീത് റാണ, മുഖ്യമന്ത്രി ഉദ്ധവിനെ പരിഹസിച്ചു. “കേന്ദ്ര സർക്കാർ ഡ്യൂട്ടി കുറച്ചിരിക്കുന്നു, ഇപ്പോൾ മഹാരാഷ്ട്ര സർക്കാർ എപ്പോഴാണ് നികുതി കുറയ്ക്കാൻ പോകുന്നത്?” അവര്‍ ചോദിച്ചു. രാജ്യത്തെ ജനങ്ങൾക്ക് സർക്കാർ ആശ്വാസം നൽകിയത് പോലെ, ഉജ്ജ്വല ഗ്യാസ് സിലിണ്ടറിന് നൽകിയ ആശ്വാസത്തിന് നിർമല സീതാരാമനും മോദി ജിക്കും നന്ദിയുണ്ടെന്ന് നവനീത് റാണ പറഞ്ഞു. എന്നാൽ, മഹാരാഷ്ട്രയിൽ പെട്രോളിന്റെയും ഡീസലിന്റെയും നികുതി എപ്പോൾ കുറയ്ക്കുമെന്നാണ് എനിക്ക് ചോദിക്കാനുള്ളത്.

കഴിഞ്ഞ ഒരു മാസമായി പെട്രോൾ, ഡീസൽ വില തുടർച്ചയായി വർദ്ധിക്കുന്നതും പണപ്പെരുപ്പത്തെ ബാധിച്ചുവെന്നും റിപ്പോർട്ടുകൾ പറയുന്നു. ഒടുവിൽ, സർക്കാര്‍ ഇപ്പോൾ നികുതി കുറയ്ക്കുകയും പൊതുജനങ്ങൾക്ക് ആശ്വാസം നൽകുകയും ചെയ്തു. ഈ വെട്ടിക്കുറവിനെച്ചൊല്ലി ബിജെപി നേതാക്കൾ സോഷ്യൽ മീഡിയയിൽ പ്രധാനമന്ത്രി മോദിയെ പുകഴ്ത്തുന്നത് കാണുമ്പോൾ പ്രതിപക്ഷ നേതാക്കൾ പറയുന്നത് കഴിഞ്ഞ ഒരു മാസത്തിനിടെ സർക്കാർ അതിനേക്കാളും വില വർദ്ധിപ്പിച്ചെന്നാണ്. ഇത് ജനങ്ങളോടുള്ള വഞ്ചന മാത്രമാണ്.

എന്നാൽ, കേന്ദ്രസർക്കാരിന്റെ ഈ വെട്ടിക്കുറവിന് പിന്നാലെ ബിജെപി ഇതര ഭരിക്കുന്ന സംസ്ഥാനങ്ങളിലാണ് ഇപ്പോൾ സമ്മർദ്ദം. ഈ സംസ്ഥാനങ്ങളും നികുതി വെട്ടിക്കുറയ്ക്കണമെന്ന ആവശ്യം ഉയർന്നിട്ടുണ്ട്.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment

Related News