20 വർഷത്തിനിടെ ആരോഗ്യ മേഖലയിൽ ഗുജറാത്ത് പുതിയ ഉയരങ്ങളിലെത്തി: പ്രധാനമന്ത്രി മോദി

“ഈ 20 വർഷത്തിനിടയിൽ, ഗുജറാത്തിൽ നഗരങ്ങൾ മുതൽ ഗ്രാമപ്രദേശങ്ങൾ വരെ ആരോഗ്യ അടിസ്ഥാന സൗകര്യങ്ങൾക്കായി എല്ലാ തലങ്ങളിലും പ്രവർത്തിക്കുന്നു. ഗ്രാമപ്രദേശങ്ങളിൽ ആയിരക്കണക്കിന് ആരോഗ്യ കേന്ദ്രങ്ങൾ സ്ഥാപിച്ചു. നഗരപ്രദേശങ്ങളിൽ 600 ദീൻ ദയാൽ ഡിസ്പെൻസറികൾ ആരംഭിച്ചു. ഇന്ന് ഗുജറാത്തിൽ സർക്കാർ ആശുപത്രികളിൽ പോലും ക്യാൻസർ പോലുള്ള രോഗങ്ങളുടെ ചികിത്സയ്ക്ക് വിപുലമായ സൗകര്യങ്ങളുണ്ട്,” പ്രധാനമന്ത്രി പറഞ്ഞു.

അഹമ്മദാബാദ്: 20 വർഷത്തിനിടെ ഗുജറാത്ത് ആരോഗ്യ മേഖലയിൽ പുതിയ ഉയരങ്ങളിലെത്തിയെന്ന് പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദി.  നിരാലി  മൾട്ടി സ്‌പെഷ്യാലിറ്റി ഹോസ്പിറ്റലിന്റെയും ഹെൽത്ത് സെന്ററിന്റെയും ഉദ്ഘാടനത്തോടനുബന്ധിച്ച് നവസാരിയിൽ നടന്ന റാലിയെ അഭിസംബോധന ചെയ്യുകയായിരുന്നു പ്രധാനമന്ത്രി. മുഖ്യമന്ത്രി ഭൂപേന്ദ്ര പട്ടേൽ, ബിജെപി സംസ്ഥാന അധ്യക്ഷൻ സിആർ പാട്ടീൽ ഉൾപ്പെടെയുള്ള പ്രമുഖരും ചടങ്ങിൽ പങ്കെടുത്തു.

“ഈ 20 വർഷത്തിനിടയിൽ, ഗുജറാത്തിൽ നഗരങ്ങൾ മുതൽ ഗ്രാമപ്രദേശങ്ങൾ വരെ ആരോഗ്യ അടിസ്ഥാന സൗകര്യങ്ങൾക്കായി എല്ലാ തലങ്ങളിലും പ്രവർത്തിക്കുന്നു. ഗ്രാമപ്രദേശങ്ങളിൽ ആയിരക്കണക്കിന് ആരോഗ്യകേന്ദ്രങ്ങൾ സ്ഥാപിച്ചു. നഗരപ്രദേശങ്ങളിൽ 600 ദീൻ ദയാൽ ഡിസ്പെൻസറികൾ ആരംഭിച്ചു. ഇന്ന് ഗുജറാത്തിൽ സർക്കാർ ആശുപത്രികളിൽ പോലും ക്യാൻസർ പോലുള്ള രോഗങ്ങളുടെ ചികിത്സയ്ക്ക് വിപുലമായ സൗകര്യങ്ങളുണ്ട്,” പ്രധാനമന്ത്രി പറഞ്ഞു.

ജാംനഗർ, ഭാവ്‌നഗർ, രാജ്‌കോട്ട്, വഡോദര എന്നിവിടങ്ങളിൽ ആധുനിക കാൻസർ ചികിത്സാ സൗകര്യങ്ങൾ ലഭ്യമാണെങ്കിലും ഗുജറാത്ത് കാൻസർ റിസർച്ച് ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ടിന്റെ ശേഷി 450ൽ നിന്ന് 1000 ആയി ഉയർത്തിയിട്ടുണ്ടെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. അഹമ്മദാബാദിൽ കിഡ്‌നി ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് നവീകരിക്കുന്നു, അവിടെ കിടക്കകളുടെ എണ്ണം ഉടൻ ഇരട്ടിയാക്കുമെന്നും മോദി കൂട്ടിച്ചേർത്തു. കഴിഞ്ഞ 8 വർഷമായി തന്റെ സർക്കാർ “ആരോഗ്യമേഖലയെ പരിഷ്കരിക്കുന്നതിനുള്ള സമഗ്രമായ സമീപനത്തിന് ഊന്നൽ നൽകിയിട്ടുണ്ട്” എന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

“ചികിത്സാ സൗകര്യം നവീകരിക്കാൻ ഞങ്ങൾ ശ്രമിച്ചിട്ടുണ്ട്. നല്ല പോഷകാഹാരവും വൃത്തിയുള്ള ജീവിതശൈലിയും സർക്കാരിന്റെ പ്രാഥമിക ഉത്തരവാദിത്തമായ പ്രതിരോധ ആരോഗ്യവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട പെരുമാറ്റ പ്രശ്നവുമായി ബന്ധപ്പെട്ടിരിക്കുന്നു. ഇതാണ് ഞങ്ങൾ ഊന്നിപ്പറഞ്ഞത്. ദരിദ്രരെയും ഇടത്തരക്കാരെയും രോഗങ്ങളിൽ നിന്ന് രക്ഷിക്കുകയും ചികിത്സാ ചെലവ് പരമാവധി കുറയ്ക്കുകയും ചെയ്യുക എന്നതാണ് ഞങ്ങളുടെ ലക്ഷ്യം. പ്രത്യേകിച്ച് കുട്ടികളുടെയും അമ്മമാരുടെയും നല്ല ആരോഗ്യത്തിന് വേണ്ടിയുള്ള ശ്രമങ്ങൾ നടത്തിയിട്ടുണ്ട്. നമുക്ക് ഇപ്പോൾ വ്യക്തമായ ഫലങ്ങൾ കാണാൻ കഴിയും.

പൊതുസേവന സംസ്കാരം ഉയർത്തിക്കാട്ടാനുള്ള അവസരമാണ് ആശുപത്രിയുടെ ഉദ്ഘാടനം എന്ന് മുഖ്യമന്ത്രി ഭൂപേന്ദ്ര പട്ടേൽ തന്റെ പ്രസംഗത്തിൽ പറഞ്ഞു. ഗുജറാത്തിൽ ആരോഗ്യം, സേവനങ്ങൾ, ആശുപത്രികൾ എന്നിവയുടെ വ്യാപനം കഴിഞ്ഞ 2 പതിറ്റാണ്ടുകളായി വർദ്ധിച്ചതായി മുഖ്യമന്ത്രി പറഞ്ഞു. 500 കിടക്കകളുള്ള നീരാളി ആശുപത്രി രോഗികൾക്ക് മെച്ചപ്പെട്ട സേവനം നൽകുമെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment

Related News