അപസ്മാരബാധിതയായ കുട്ടിയെ കൊലപ്പെടുത്തിയ കേസിൽ പ്രതിയായ യുവതിയെ കർണാടക ഹൈക്കോടതി വെറുതെവിട്ടു

ബെംഗളൂരു: രണ്ട് മാസം പ്രായമുള്ള കുഞ്ഞിനെ കൊലപ്പെടുത്തിയ കേസിൽ പ്രതിയായ യുവതിയെ കർണാടക ഹൈക്കോടതി വെറുതെ വിട്ടു.

2016-ൽ കൊരട്ടഗെരെ ടൗണിലെ തുമകുരു ജില്ലയിലാണ് കുഞ്ഞിന്റെ അമ്മ ശ്വാസകോശ സംബന്ധമായ അസുഖവും അപസ്മാരവും ബാധിച്ച കുട്ടിയെ നദിയിലേക്ക് എറിഞ്ഞത്. ജീവപര്യന്തം തടവും 10,000 രൂപ പിഴയുമാണ് മധുഗിരി വിചാരണ കോടതി വിധിച്ചത്. അവര്‍ ഇതിനകം ആറ് വർഷം തടവ് അനുഭവിച്ചതിനാൽ, അടുത്തിടെ ഉടൻ വിട്ടയക്കാൻ കോടതി ഉത്തരവിട്ടു.

ജസ്റ്റിസുമാരായ കെ.സോമശേഖർ, ശിവശങ്കർ അമരന്നവർ എന്നിവരടങ്ങിയ ഡിവിഷൻ ബെഞ്ചിന്റേതാണ് തീരുമാനം. ബെഞ്ചിന്റെ വിധി പ്രകാരം ഐപിസി സെക്ഷൻ 302 (കൊലപാതകം) പ്രകാരമുള്ള അവകാശവാദങ്ങളെ പിന്തുണയ്ക്കുന്ന തെളിവുകളൊന്നും പ്രോസിക്യൂഷൻ നൽകിയിട്ടില്ല.

യുവതിയെ ജീവപര്യന്തം തടവിന് ശിക്ഷിച്ചത് ന്യായമല്ലെന്ന് ബെഞ്ച് കണ്ടെത്തിയതിനാലാണ് മുൻ ഉത്തരവ് റദ്ദാക്കുന്നത്.

ആന്ധ്രാപ്രദേശിലെ അനന്തപൂർ ജില്ലയിൽ നിന്ന് ഭർത്താവിനും കൈക്കുഞ്ഞുത്തിനുമൊപ്പം കൊരട്ടഗെരെയിൽ എത്തിയതായിരുന്നു അമ്മ. അപസ്മാരവും ശ്വാസകോശ സംബന്ധമായ പ്രശ്‌നങ്ങളും ഉള്ളതിനാൽ കുഞ്ഞിന് മുലയൂട്ടാൻ കഴിഞ്ഞില്ല. അവർ കുട്ടിയെ സ്വർണമുഖി നദിയിൽ ഉപേക്ഷിച്ചു. പിന്നീട്, തന്റെ ആഭരണങ്ങളും കൈക്കുഞ്ഞിനെയും അക്രമികള്‍ തട്ടിയെടുത്തെന്ന് അവർ പറഞ്ഞു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment

Related News