യുഎസ് ഉപയോക്താക്കളുടെ വിവരങ്ങൾ ചൈനയ്ക്ക് കൈമാറുന്നത് നിഷേധിച്ച് ടിക് ടോക്ക് സിഇഒ

സാൻഫ്രാൻസിസ്കോ: ഷോർട്ട് വീഡിയോ മേക്കിംഗ് പ്ലാറ്റ്ഫോം ഒരിക്കലും അമേരിക്കൻ പൗരന്മാരുടെ വിവരങ്ങൾ ചൈനീസ് സർക്കാരിന് നൽകിയിട്ടില്ലെന്ന് ടിക് ടോക്ക് സിഇഒ ഷൗ സി ച്യൂ.

ഒമ്പത് റിപ്പബ്ലിക്കൻ സെനറ്റർമാരെ അഭിസംബോധന ചെയ്‌ത കത്തിൽ ടിക്‌ടോക്ക് സിഇഒ പറഞ്ഞു, “സുരക്ഷാ കാഴ്ചപ്പാടിൽ നിന്ന് ഞങ്ങൾ ഏറ്റവും സൂക്ഷ്മമായി പരിശോധിക്കുന്ന പ്ലാറ്റ്‌ഫോമുകളിലൊന്നാണ് ടിക് ടോക്ക്. യുഎസ് ഉപയോക്തൃ ഡാറ്റയുടെ സുരക്ഷയെക്കുറിച്ചുള്ള സംശയങ്ങൾ ഇല്ലാതാക്കുകയാണ് ഞങ്ങൾ ലക്ഷ്യമിടുന്നത്.”

CCP (ചൈനീസ് കമ്മ്യൂണിറ്റി പാർട്ടി) യിൽ നിന്ന് ഞങ്ങളോട് അത്തരം ഡാറ്റ ആവശ്യപ്പെട്ടിട്ടില്ല. ഞങ്ങൾ യുഎസ് ഉപയോക്തൃ ഡാറ്റ സിസിപിക്ക് നൽകിയിട്ടില്ല, ചോദിച്ചാലും ഞങ്ങൾ നൽകില്ലെന്ന് അദ്ദേഹം ഊന്നിപ്പറഞ്ഞു.

ചൈനയിലെ ഇന്റർനെറ്റ് ഭീമനായ ബൈറ്റ്ഡാൻസിൻറെ ജീവനക്കാർ യുഎസ് ടിക് ടോക്ക് ഉപയോക്താക്കളുടെ വിവരങ്ങൾ ആവർത്തിച്ച് ആക്സസ് ചെയ്തതായി BuzzFeed News റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തതിന് പിന്നാലെയാണ് കത്ത് എഴുതിയിരിക്കുന്നത്.

റിപ്പോർട്ട് അനുസരിച്ച്, 80-ലധികം ആന്തരിക TikTok (ByteDance-ന്റെ ഉടമസ്ഥതയിലുള്ള) മീറ്റിംഗുകളിൽ നിന്ന് ചോർന്ന ഓഡിയോ ഉദ്ധരിച്ച്, ചൈനയിലെ എഞ്ചിനീയർമാർക്ക് 2021 സെപ്റ്റംബറിനും 2022 ജനുവരിക്കും ഇടയിൽ യുഎസ് ഡാറ്റയിലേക്ക് ആക്‌സസ് ഉണ്ടായിരുന്നു.

ടിക് ടോക്കിന് “പ്രോജക്റ്റ് ടെക്സസ്” എന്ന് പേരിട്ടിരിക്കുന്ന ഒരു സംരംഭമുണ്ട്. അത് യുഎസ് സർക്കാരുമായി ഏകോപിപ്പിച്ച് സൃഷ്ടിക്കുന്ന ഡാറ്റ ആക്‌സസ് നിയന്ത്രിക്കുന്നതിനാണ്.

“ഞങ്ങളുടെ സിസ്റ്റങ്ങളും നിയന്ത്രണങ്ങളും മെച്ചപ്പെടുത്തി ഉപയോക്താക്കളുമായും പ്രധാന പങ്കാളികളുമായും വിശ്വാസം വളർത്തിയെടുക്കാൻ സഹായിക്കുക എന്നതാണ് ‘പ്രോജക്റ്റ് ടെക്സാസിന്റെ’ വിശാലമായ ലക്ഷ്യം. എന്നാൽ, ഇത് ഉപയോക്തൃ ഡാറ്റ പൂർണ്ണമായും സംരക്ഷിക്കുന്ന യുഎസ് സർക്കാരുമായുള്ള അന്തിമ കരാറിന് അനുസൃതമായി കാര്യമായ പുരോഗതി കൈവരിക്കുക എന്നതാണ്. കൂടാതെ, യുഎസ് ദേശീയ സുരക്ഷാ താൽപ്പര്യങ്ങളും,”ച്യൂ എഴുതി.

ഒറാക്കിൾ ക്ലൗഡ് എൻവയോൺമെന്റിൽ ഡിഫോൾട്ടായി യുഎസ് ഉപയോക്തൃ ഡാറ്റയുടെ 100 ശതമാനവും സംഭരിക്കുന്നതായി ടിക് ടോക്ക് പറഞ്ഞു.

“ഞങ്ങൾ ഒറാക്കിളുമായി ചേർന്ന് പുതിയതും നൂതനവുമായ ഡാറ്റ സുരക്ഷാ നിയന്ത്രണങ്ങളിൽ പ്രവർത്തിക്കുന്നു, അത് സമീപഭാവിയിൽ അന്തിമമാക്കുമെന്ന് ഞങ്ങൾ പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു,” സിഇഒ പറഞ്ഞു.

2020-ൽ, അന്നത്തെ യുഎസ് പ്രസിഡന്റ് ഡൊണാൾഡ് ട്രംപ്, യുഎസ് ഉപയോക്താക്കളുടെ സ്വകാര്യ വിവരങ്ങൾ ശേഖരിക്കാൻ ചൈനീസ് സർക്കാരിന് ByteDance ഉപയോഗിക്കാമെന്ന ഡാറ്റ സ്വകാര്യതയും സുരക്ഷാ ആശങ്കകളും കാരണം TikTok നിരോധിക്കുമെന്ന് ഭീഷണിപ്പെടുത്തിയിരുന്നു.

ടിക് ടോക്കിന്റെ ഡാറ്റ ശേഖരണം ചൈനീസ് കമ്മ്യൂണിസ്റ്റ് പാർട്ടിക്ക് അമേരിക്കക്കാരുടെ വ്യക്തിപരവും ഉടമസ്ഥാവകാശവുമായ വിവരങ്ങളിലേക്ക് പ്രവേശനം അനുവദിക്കുമെന്ന് ഭീഷണിപ്പെടുത്തുന്നുവെന്ന് ട്രംപ് എക്സിക്യൂട്ടീവ് ഉത്തരവിൽ എഴുതി.

യുഎസ് പ്രസിഡന്റ് ജോ ബൈഡൻ കഴിഞ്ഞ വർഷം എക്സിക്യൂട്ടീവ് ഉത്തരവ് റദ്ദാക്കിയിരുന്നു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment