തായ്‌വാന് സമീപം ചൈന ഡോങ്ഫെങ് മിസൈലുകൾ വിക്ഷേപിച്ചു

യുഎസ് ഹൗസ് സ്പീക്കർ നാൻസി പെലോസി തായ്‌പേയി വിട്ട് ഒരു ദിവസത്തിന് ശേഷം വ്യാഴാഴ്ച ഉച്ചതിരിഞ്ഞ് ചൈന ദ്വീപിന്റെ വടക്കുകിഴക്കൻ, തെക്ക് പടിഞ്ഞാറൻ സമുദ്രത്തിലേക്ക് ഡോങ്‌ഫെംഗ് പരമ്പര മിസൈലുകളുടെ പരമ്പര തൊടുത്തുവിട്ടതായി തായ്‌വാൻ സ്ഥിരീകരിച്ചു. ദ്വീപിന്റെ പ്രതിരോധ മന്ത്രാലയത്തിന്റെ പ്രസ്താവന പ്രകാരം നിരവധി ഡിഎഫ് സീരീസ് മിസൈലുകൾ ഉച്ചയ്ക്ക് 1.56 ന് വെടിയുതിർക്കാൻ തുടങ്ങി. വൻകരയിൽ നിന്നുള്ള മിസൈലുകൾ ദ്വീപിനു മുകളിലൂടെ കടന്നുപോകുന്നത് ഇതാദ്യമാണ്.

പ്രാദേശിക സമാധാനം തകർക്കാനുള്ള വിവേകശൂന്യമായ നടപടികളെ പ്രതിരോധ മന്ത്രാലയം അപലപിക്കുന്നുവെന്ന് പ്രസ്താവനയിൽ പറയുന്നു.

വ്യാഴാഴ്‌ച ഉച്ചതിരിഞ്ഞ് നിരവധി പരമ്പരാഗത മിസൈലുകൾ വിക്ഷേപിച്ചതായും വ്യാഴാഴ്ച കിഴക്കൻ തായ്‌വാൻ കടലിടുക്കിൽ കൃത്യമായ ആക്രമണങ്ങൾ ലക്ഷ്യമിട്ടതായും മെയിൻലാൻഡിലെ പിഎൽഎ ഈസ്റ്റേൺ തിയേറ്റർ കമാൻഡ് രണ്ട് ഹ്രസ്വ പ്രസ്താവനകളിൽ പറഞ്ഞു.

കൃത്യമായ സ്ട്രൈക്കുകളുടെ എല്ലാ മിസൈലുകളും വിജയകരമായി ലക്ഷ്യത്തിലെത്തി. പ്രസ്താവന പ്രകാരം, പ്രസക്തമായ കടലിന്റെയും വ്യോമമേഖലയുടെയും നിയന്ത്രണം പിൻവലിച്ചു, കൂടാതെ മുഴുവൻ വിക്ഷേപണ പരിശീലന ദൗത്യവും വിജയകരമായി പൂർത്തിയാക്കി.

നിരവധി ഡോങ്‌ഫെംഗ് സീരീസ് ബാലിസ്റ്റിക് മിസൈലുകൾ മെയിൻ ലാൻഡിലെ അജ്ഞാത ലക്ഷ്യങ്ങളിൽ നിന്ന് വിക്ഷേപിക്കപ്പെട്ടു. കൂടാതെ, കെയ്‌ലുങ് തുറമുഖം, ഹുവാലിയൻ, ടൈറ്റുങ് കൗണ്ടികളിലെ ജലാശയങ്ങളെ ലക്ഷ്യമിടുന്നത് സർക്കാർ നടത്തുന്ന ചൈന സെൻട്രൽ ടെലിവിഷനിൽ നിന്നുള്ള വീഡിയോ ഫൂട്ടേജിൽ കാണിച്ചു.

വ്യാഴാഴ്ച ഉച്ചതിരിഞ്ഞ്, ഫുജിയാൻ പ്രവിശ്യയിലെ ഓഫ്‌ഷോർ ദ്വീപായ പിംഗ്ടണിൽ നിന്ന് പിസിഎൽ-191 റോക്കറ്റുകൾ വിക്ഷേപിച്ചു. പരമാവധി 350 കിലോമീറ്റർ ദൂരപരിധിയുള്ള എട്ട് 370 എംഎം റോക്കറ്റുകൾ അല്ലെങ്കിൽ 500 കിലോമീറ്റർ ദൂരപരിധിയുള്ള രണ്ട് 750 എംഎം ഫയർ ഡ്രാഗൺ 480 തന്ത്രപരമായ ബാലിസ്റ്റിക് മിസൈലുകൾ PCL-191 ന് വഹിക്കാനാകുമെന്ന് ചൈനീസ് പ്രതിരോധ മന്ത്രാലയ വക്താവ് ടാൻ കെഫെ പറഞ്ഞു.

ചൈനീസ് സൈന്യം വാഗ്ദാനം പാലിക്കുമെന്ന് ടാൻ പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞു. “തായ്‌വാനും അമേരിക്കയും തമ്മിലുള്ള ഒത്തുകളി തായ്‌വാനെ ഭയാനകമായ ഒരു ദുരന്തത്തിലേക്ക് തള്ളിവിടുകയും തായ്‌വാൻ സ്വദേശികൾക്ക് വലിയ ദോഷം വരുത്തുകയും ചെയ്യുമെന്ന് വക്താവ് കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തു.

റിപ്പോർട്ട് അനുസരിച്ച്, നിലവിലുള്ള അഭ്യാസത്തിൽ പരമ്പരാഗത മിസൈൽ പരീക്ഷണങ്ങളും ദീർഘദൂര റോക്കറ്റ് വിക്ഷേപണങ്ങളും ഉൾപ്പെടും.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment