ഇറ്റലിയില്‍ നടക്കുന്ന ഗാസ്‌ടെക് മിലാൻ-2022 എക്സിബിഷനില്‍ പങ്കെടുക്കുന്ന പ്രതിനിധി സംഘത്തെ കേന്ദ്രമന്ത്രി ഹർദീപ് സിംഗ് പുരി നയിക്കും

ന്യൂഡൽഹി: ഗാസ്‌ടെക് മിലാൻ-2022ൽ പങ്കെടുക്കാൻ കേന്ദ്ര ഭവന, നഗരകാര്യ മന്ത്രി ഹർദീപ് സിങ് പുരി ഔദ്യോഗിക, ബിസിനസ് പ്രതിനിധി സംഘത്തെ ഇറ്റലിയിലേക്ക് നയിക്കുമെന്ന് ഔദ്യോഗിക പ്രസ്താവനയിൽ പറയുന്നു. സെപ്തംബർ 5 മുതൽ 7 വരെയാണ് എക്സിബിഷന്‍.

സന്ദർശന വേളയിൽ, ഈജിപ്തിലെ പെട്രോളിയം, മിനറൽ റിസോഴ്‌സ് മന്ത്രി, പോർച്ചുഗൽ സംസ്ഥാന ഊർജ സെക്രട്ടറി എന്നിവർക്കൊപ്പം മന്ത്രി ഉദ്ഘാടന ചടങ്ങിന്റെ തിരഞ്ഞെടുത്ത മന്ത്രിതല പാനലിൽ പങ്കെടുക്കും.

“ഊർജ്ജ സുരക്ഷയും പരിവർത്തനവും”, “വികസ്വര രാജ്യങ്ങൾക്കുള്ള ന്യായമായ ഊർജ്ജ സംക്രമണം” എന്നീ തലക്കെട്ടിലുള്ള മന്ത്രിതല പാനൽ ചർച്ചകളിലും അദ്ദേഹം പങ്കെടുക്കും. “ഇന്ത്യ സ്പോട്ട്‌ലൈറ്റ്: ഇന്ത്യയുടെ ഊർജ വ്യവസായത്തെ ശക്തിപ്പെടുത്തൽ – സുസ്ഥിര ഭാവിയിലേക്കുള്ള പുതിയ വഴികൾ” എന്ന പാനൽ ചർച്ചയിൽ പുരി അദ്ധ്യക്ഷനാകും.

കൂടാതെ, സന്ദർശന വേളയിൽ മന്ത്രി തന്റെ സഹമന്ത്രിമാരുമായും ഗാസ്‌ടെക് മിലാൻ-2022 ൽ പങ്കെടുക്കുന്ന ആഗോള ഊർജ്ജ കമ്പനികളുടെ സിഇഒമാരുമായും ഉഭയകക്ഷി കൂടിക്കാഴ്ചകൾ നടത്തും. എക്‌സിബിഷനിൽ പ്രദർശിപ്പിക്കുന്ന ഇന്ത്യൻ ഊർജ കമ്പനികളുടെ എക്‌സിബിഷൻ സ്റ്റാളുകളും അദ്ദേഹം ഉദ്ഘാടനം ചെയ്യും.

ഇന്ത്യയുടെ സാമ്പത്തിക വളർച്ചയുടെ കഥയും ഊർജ്ജ മൂല്യ ശൃംഖലയിലുടനീളം ഇന്ത്യയിൽ നിലനിൽക്കുന്ന നിക്ഷേപ അവസരങ്ങളും ഉയർത്തിക്കാട്ടുന്നതിനുള്ള അവസരമായിരിക്കും സന്ദർശനം.

ഫെബ്രുവരി 5 മുതൽ 8 വരെ ബെംഗളൂരുവിൽ ഷെഡ്യൂൾ ചെയ്തിട്ടുള്ള മന്ത്രാലയത്തിന്റെ പ്രധാന പരിപാടിയായ ‘ഇന്ത്യ എനർജി വീക്ക് 2023’ എക്സിബിഷനും ഈ സന്ദർശന വേളയിൽ മന്ത്രി ഉദ്ഘാടനം ചെയ്യും.

ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും വലിയ സമ്മേളനമായ ഗാസ്‌ടെക്, വികസിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുന്ന ഊർജ്ജ ഭൂപ്രകൃതിയെക്കുറിച്ച് ചർച്ച ചെയ്യുന്നതിനും, പാൻഡെമിക്കിന് ശേഷമുള്ള സാമ്പത്തിക വീണ്ടെടുപ്പിനെ വിലയിരുത്തുന്നതിനും, ന്യായമായ ഊർജ്ജ പരിവർത്തനത്തിലേക്കുള്ള വഴി നാവിഗേറ്റുചെയ്യുന്നതിനും പ്രമുഖ മന്ത്രിമാരെയും സിഇഒമാരെയും ഒരുമിച്ച് കൊണ്ടുവരും.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment