പോലീസുമായും മാധ്യമങ്ങളുമായും ഇടപെടാൻ തങ്ങൾക്ക് പരിശീലനം ലഭിച്ചതായി പി‌എഫ്‌ഐ പ്രവര്‍ത്തകര്‍

ലഖ്‌നൗ: പോലീസിൽ നിന്നും മാധ്യമങ്ങളിൽ നിന്നും രക്ഷപ്പെടാന്‍ തങ്ങൾക്ക് പരിശീലനം നൽകിയിരുന്നതായി കഴിഞ്ഞയാഴ്ച വിവിധ ഏജൻസികളുടെ പിടിയിൽപ്പെട്ട പോപ്പുലർ ഫ്രണ്ട് ഓഫ് ഇന്ത്യ (പിഎഫ്‌ഐ) പ്രവർത്തകർ വെളിപ്പെടുത്തി.  സംസ്ഥാനത്തിന്റെ വിവിധ ഭാഗങ്ങളിൽ ചെറുസംഘങ്ങളായി തിരിഞ്ഞാണ് പരിശീലനം നടത്തുന്നതെന്ന് പിഎഫ്ഐ പ്രവർത്തകരെ ചോദ്യം ചെയ്ത ഉദ്യോഗസ്ഥർ പറഞ്ഞു.

PFI-യിൽ പുതുതായി റിക്രൂട്ട് ചെയ്യപ്പെട്ടവരെ അവരുടെ സ്വാധീനമുള്ളവർ (മത പ്രഭാഷകർ) പ്രഭാഷണങ്ങളിൽ പങ്കെടുക്കാൻ പ്രേരിപ്പിച്ചതായി റിപ്പോർട്ടുണ്ട്. പോലീസ് തടങ്കലിൽ നിന്നും അറസ്റ്റിൽ നിന്നും അവരെ സംരക്ഷിക്കുന്നതിനായി അവരെ സ്വയം പ്രതിരോധത്തിൽ പരിശീലിപ്പിക്കുകയും മനുഷ്യാവകാശ ക്ലാസുകളിൽ പങ്കെടുക്കുകയും ചെയ്തു. കൂടാതെ, മാധ്യമങ്ങളുടെ ചോദ്യങ്ങൾക്ക് ഉത്തരം നൽകാനും പ്രതിസന്ധി ഘട്ടങ്ങളിൽ മാധ്യമ സ്ഥാപനങ്ങളെ ഉപയോഗിക്കാനും അവർക്ക് പരിശീലനം നൽകിയിട്ടുണ്ട്. സെപ്തംബർ 27ന് ലഖ്‌നൗവിൽ നിന്ന് യുപി സ്‌പെഷ്യൽ ടാസ്‌ക് ഫോഴ്‌സ് (എസ്‌ടിഎഫ്) അറസ്റ്റ് ചെയ്ത ഫൈസാൻ, റെഹാൻ, ദിൽഷാദ് എന്നിവരെ ചോദ്യം ചെയ്തപ്പോഴാണ് ഈ വെളിപ്പെടുത്തലുകൾ നടത്തിയതെന്ന് ഒരു ഉദ്യോഗസ്ഥൻ പറഞ്ഞു.

പിഎഫ്‌ഐ റിക്രൂട്ട്‌മെന്റുകൾക്കായി വിവിധ തരത്തിലുള്ള പരിശീലന മൊഡ്യൂളുകൾ രൂപകൽപ്പന ചെയ്തിട്ടുണ്ടെന്ന് പോലീസ് പറഞ്ഞു. മതപ്രഭാഷകനായ മുഹമ്മദ് അഹമ്മദ് ബേഗ് നദ്‌വിയാണ് റിക്രൂട്ട്‌മെന്റ് നടത്തിയത്. “സെപ്തംബർ 23 ന് യുപി എസ്ടിഎഫ് മദേഗഞ്ച് പ്രദേശത്തെ ഒരു വീട്ടിൽ നിന്ന് അറസ്റ്റ് ചെയ്ത നദ്‌വി സംസ്ഥാനത്തെ പ്രധാന റിക്രൂട്ടറായിരുന്നു,” ഉദ്യോഗസ്ഥർ പറഞ്ഞു.

യുവാക്കളെ തങ്ങളുടെ പ്രാദേശിക കമാൻഡർമാർ സ്വയം പ്രതിരോധ പരിശീലനത്തിനായി തിരഞ്ഞെടുത്തതായും ചെറുസംഘങ്ങളായി ജൂഡോ-കരാട്ടെയിൽ പരിശീലനം നൽകിയതായും റെഹാൻ വെളിപ്പെടുത്തിയതായി ഉദ്യോഗസ്ഥൻ പറഞ്ഞു. സമാനമായ, സ്വയം പ്രതിരോധ പരിശീലന പരിപാടി ബക്ഷി കാ തലാബ് പ്രദേശത്തെ ഒരു ഗ്രാമത്തിലെ ഒരു തോട്ടത്തിൽ നടന്നിരുന്നു. അതിൽ റെഹാൻ പങ്കെടുത്തിരുന്നു.

ലോക്കൽ പോലീസിന്റെ അറസ്റ്റ് ഒഴിവാക്കാനും തടങ്കലിൽ വയ്ക്കുന്നത് ഒഴിവാക്കാനും പിഎഫ്ഐ അംഗങ്ങളെ അവകാശ വ്യവസ്ഥകൾ പഠിക്കാൻ പ്രേരിപ്പിച്ചിട്ടുണ്ടെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. മാധ്യമങ്ങളുടെ ചോദ്യങ്ങൾക്ക് ഉത്തരം നൽകുന്നതിനോ പ്രാദേശിക മാധ്യമ പ്രവർത്തകരെ മനുഷ്യാവകാശങ്ങളെക്കുറിച്ച് സംസാരിച്ചുകൊണ്ട് അവർക്ക് അനുകൂലമായി ഉപയോഗിക്കുന്നതിനോ അംഗങ്ങൾക്ക് പരിശീലനം നൽകിയിട്ടുണ്ടെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment

Related News