ആണവ സുരക്ഷാ പിന്തുണയെക്കുറിച്ച് ചർച്ച ചെയ്യാൻ IAEA ഡയറക്ടർ ജനറൽ ഉക്രെയ്ൻ സന്ദർശിക്കുന്നു

വിയന്ന: രാജ്യാന്തര ആണവോർജ ഏജൻസിയുടെ (ഐഎഇഎ) ഡയറക്ടർ ജനറൽ റാഫേൽ ഗ്രോസി ചൊവ്വാഴ്ച ഉക്രെയ്നിലെത്തി, രാജ്യത്തെ ആണവ കേന്ദ്രങ്ങളുടെ സുരക്ഷ സംരക്ഷിക്കുന്നതിന് അടിയന്തര സാങ്കേതിക സഹായം നൽകുന്നതിനെക്കുറിച്ച് മുതിർന്ന ഉക്രേനിയൻ ഉദ്യോഗസ്ഥരുമായി ചർച്ച നടത്തിയതായി ഐഎഇഎ പത്രക്കുറിപ്പില്‍ അറിയിച്ചു.

IAEA പ്രസ്താവനയെ ഉദ്ധരിച്ച് റിപ്പോർട്ടുകൾ പ്രകാരം, “ഉക്രെയ്നിലെ ആണവ കേന്ദ്രങ്ങൾക്ക് ഉടനടി സുരക്ഷയും സുരക്ഷാ പിന്തുണയും ആരംഭിക്കുക” എന്നതാണ് ഗ്രോസിയുടെ സന്ദർശനം. ഐ‌എ‌ഇ‌എ വിദഗ്ധരെ മുൻ‌ഗണനയുള്ള സൗകര്യങ്ങളിലേക്ക് അയയ്‌ക്കുന്നതും നിരീക്ഷണം, എമർജൻസി ഉപകരണങ്ങൾ പോലുള്ള സുപ്രധാന സുരക്ഷാ, സുരക്ഷാ സപ്ലൈകളുടെ കയറ്റുമതിയും ഇതിൽ ഉൾപ്പെടും. സൈനിക യുദ്ധം ഉക്രെയ്നിലെ ആണവ നിലയങ്ങളെയും മറ്റ് അപകടകരമായ വസ്തുക്കളെയും അഭൂതപൂർവമായ അപകടത്തിലാക്കുന്നതായി ഗ്രോസി പറഞ്ഞു.

“ഉക്രെയ്നിലും പുറത്തും ഗുരുതരമായ ആരോഗ്യ പാരിസ്ഥിതിക പ്രത്യാഘാതങ്ങൾ ഉണ്ടാക്കുന്ന ഒരു ആണവ ദുരന്തത്തിന്റെ അപകടസാധ്യത കുറയ്ക്കുന്നതിലൂടെ അവർക്ക് സുരക്ഷിതമായും സുഗമമായും പ്രവർത്തിക്കാൻ കഴിയുമെന്ന് ഉറപ്പാക്കാൻ ഞങ്ങൾ വേഗത്തിൽ പ്രവർത്തിക്കണം,” ഗ്രോസി പറഞ്ഞു.

ഗ്രോസി ഈ ആഴ്ച ഉക്രെയ്നിലെ ആണവ റിയാക്ടറുകളിലൊന്ന് സന്ദർശിക്കുമെന്ന് ഐഎഇഎ അറിയിച്ചു. ചൊവ്വാഴ്ച രാത്രി പുറപ്പെടുവിച്ച പ്രത്യേക ഐഎഇഎ പ്രസ്താവന പ്രകാരം, ഉക്രെയ്നിലെ 15 പ്രവർത്തന റിയാക്ടറുകളിൽ എട്ടെണ്ണം ഇപ്പോഴും പ്രവർത്തനക്ഷമമാണ്, മറ്റുള്ളവ പതിവ് അറ്റകുറ്റപ്പണികൾക്കായി അടച്ചുപൂട്ടി.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment

Related News