അമേരിക്കയില്‍ ബോർഡിംഗ് സ്കൂളുകളിൽ 500 തദ്ദേശീയരായ കുട്ടികള്‍ മരിച്ചുവെന്ന് റിപ്പോർട്ട്

വാഷിംഗ്ടണ്‍: ഒരു നൂറ്റാണ്ടിലേറെയായി തദ്ദേശീയരായ അമേരിക്കന്‍ കുട്ടികളെ വെളുത്ത സമൂഹത്തിലേക്ക് സ്വാംശീകരിക്കാൻ ശ്രമിച്ചതിന്റെ പേരില്‍ അമേരിക്കയിലെ ബോർഡിംഗ് സ്കൂളുകളിൽ 500-ലധികം മരണങ്ങൾ തിരിച്ചറിഞ്ഞിട്ടുണ്ടെന്ന് റിപ്പോര്‍ട്ട്.

ആഭ്യന്തര വകുപ്പ് ബുധനാഴ്ച പുറത്തിറക്കിയ റിപ്പോർട്ടിൽ, ഇരുപതോളം സ്കൂളുകളുടെ രേഖകളിലാണ് മരണങ്ങൾ രേഖപ്പെടുത്തിയിട്ടുള്ളത്. കുട്ടികളെ അവരുടെ കുടുംബത്തിൽ നിന്ന് നിർബന്ധിതമായി വേര്‍പെടുത്തുകയും, അവരുടെ ഭാഷകൾ സംസാരിക്കുന്നത് വിലക്കുകയും പലപ്പോഴും ദുരുപയോഗം ചെയ്യുകയും ചെയ്തു എന്ന് റിപ്പോര്‍ട്ടില്‍ പറയുന്നു.

“ആ കുട്ടികളിൽ പലരെയും അവരുടെ ഇന്ത്യൻ ഗോത്രങ്ങൾ, അലാസ്ക നേറ്റീവ് വില്ലേജുകൾ, നേറ്റീവ് ഹവായിയൻ കമ്മ്യൂണിറ്റികൾ, കുടുംബങ്ങൾ, പലപ്പോഴും നൂറുകണക്കിന് അല്ലെങ്കിൽ ആയിരക്കണക്കിന് മൈലുകൾ അകലെയുള്ള അടയാളപ്പെടുത്താത്തതോ മോശമായി പരിപാലിക്കപ്പെടുന്നതോ ആയ ശ്മശാനങ്ങളില്‍ അടക്കം ചെയ്തു,” റിപ്പോർട്ട് പറയുന്നു.

ബോർഡിംഗ് സ്കൂളുകളിലോ സമീപത്തോ അടയാളപ്പെടുത്തിയതും അടയാളപ്പെടുത്താത്തതുമായ 53 ശ്മശാന സ്ഥലങ്ങളെങ്കിലും വകുപ്പ് കണ്ടെത്തി.

രോഗം, ആകസ്മിക പരിക്കുകൾ, ദുരുപയോഗം എന്നിവ മൂലമുണ്ടാകുന്ന അറിയപ്പെടുന്ന മരണങ്ങളുടെ എണ്ണം ആയിരക്കണക്കിന് അല്ലെങ്കിൽ പതിനായിരങ്ങൾ വരെ ഉയരുമെന്ന് വകുപ്പ് പറയുന്നു.

പത്തൊമ്പതാം നൂറ്റാണ്ടിന്റെ തുടക്കത്തിൽ യുഎസ് ഗവൺമെന്റ് സ്ഥാപിക്കുകയോ പിന്തുണയ്ക്കുകയോ ചെയ്ത സ്‌കൂളുകളുടെ എണ്ണം 400-ലധികമാണെന്ന് റിപ്പോർട്ടില്‍ പറയുന്നു. ചില സന്ദർഭങ്ങളിൽ 1960-കളുടെ അവസാനം വരെ ഇത് തുടര്‍ന്നു.

“അവരിൽ ഓരോ കുട്ടികളും കാണാതായ കുടുംബാംഗങ്ങളാണ്, ഈ ഭയാനകമായ വ്യവസ്ഥിതിയുടെ ഭാഗമായി ജീവൻ നഷ്ടപ്പെട്ടതിനാൽ ഈ ഭൂമിയിൽ അവരുടെ ഉദ്ദേശ്യം നിറവേറ്റാൻ കഴിയാതെ പോയ വ്യക്തികളാണ്,” ആഭ്യന്തര സെക്രട്ടറി ദേബ് ഹാലൻഡ് പറഞ്ഞു.

ബോർഡിംഗ് സ്കൂൾ യുഗം ദാരിദ്ര്യം, മാനസികാരോഗ്യ വൈകല്യങ്ങൾ, ലഹരിവസ്തുക്കളുടെ ദുരുപയോഗം, അകാല മരണങ്ങൾ എന്നിവ തദ്ദേശീയ സമൂഹങ്ങളിൽ എങ്ങനെ നിലനിർത്തിയെന്ന് ബുധനാഴ്ച ഒരു വാർത്താ സമ്മേളനത്തിൽ സംസാരിച്ച ഹാലൻഡ് വിവരിച്ചു.

“ഫെഡറൽ ഇന്ത്യൻ ബോർഡിംഗ് സ്കൂൾ സമ്പ്രദായത്തിന്റെ പ്രത്യാഘാതങ്ങൾ തിരിച്ചറിയുന്നത് ഒരു ചരിത്രപരമായ കണക്കുകൂട്ടൽ മാത്രമായിരിക്കില്ല. ഈ പൈതൃക പ്രശ്‌നങ്ങൾ കൈകാര്യം ചെയ്യുന്നതിനുള്ള ഒരു പാതയും ഞങ്ങൾ രൂപപ്പെടുത്തണം,” ഹാലൻഡ് പറഞ്ഞു.

“ഫെഡറൽ ഇന്ത്യൻ ബോർഡിംഗ് സ്കൂൾ നയങ്ങളുടെ അനന്തരഫലങ്ങൾ – കുടുംബ വേർപിരിയലും സാംസ്കാരിക ഉന്മൂലനവും 4 വയസ്സ് പ്രായമുള്ള കുട്ടികളിൽ ഉണ്ടാക്കിയ തലമുറകൾക്കിടയിലുള്ള ആഘാതം ഉൾപ്പെടെ – ഹൃദയഭേദകവും നിഷേധിക്കാനാവാത്തതുമാണ്,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

ശ്മശാന സ്ഥലങ്ങൾ, സ്കൂളുകളിലെ ഫെഡറൽ ഗവൺമെന്റിന്റെ സാമ്പത്തിക നിക്ഷേപം, തദ്ദേശീയ സമൂഹങ്ങളിൽ സ്കൂളുകൾ ചെലുത്തുന്ന സ്വാധീനം എന്നിവ റിപ്പോർട്ടിന്റെ രണ്ടാം വാല്യത്തിൽ ഉൾപ്പെടുത്തുമെന്ന് ആഭ്യന്തര വകുപ്പ് അറിയിച്ചു.

കാനഡയിലെ മുൻ റസിഡൻഷ്യൽ സ്‌കൂൾ സൈറ്റുകളിൽ നൂറുകണക്കിന് അജ്ഞാത ശവക്കുഴികൾ കണ്ടെത്തിയതിന് പിന്നാലെയാണ് പുതിയ റിപ്പോർട്ട് വരുന്നത്. ഇത് തദ്ദേശീയ സമൂഹങ്ങൾക്ക് വേദനാജനകമായ ഓർമ്മകൾ തിരികെ കൊണ്ടുവന്നു.

2021 മെയ് മാസത്തിൽ, ഒരു തദ്ദേശീയ സമൂഹം ബ്രിട്ടീഷ് കൊളംബിയയിലെ കംലൂപ്സ് ഇന്ത്യൻ റെസിഡൻഷ്യൽ സ്‌കൂളിൽ 215 കുട്ടികളുടെ അവശിഷ്ടങ്ങൾ അടങ്ങിയ ഒരു കൂട്ട ശവക്കുഴിയുടെ അടയാളം കണ്ടെത്തി.

തദ്ദേശീയരായ കുട്ടികളെ സ്വാംശീകരിക്കാനും തദ്ദേശീയ സംസ്കാരങ്ങളെയും ഭാഷകളെയും നശിപ്പിക്കാനുമുള്ള നയത്തിന്റെ ഭാഗമായി കാനഡ 150,000-ത്തിലധികം തദ്ദേശീയരായ കുട്ടികളെ ഈ സർക്കാർ ധനസഹായത്തോടെയുള്ള നിർബന്ധിത ബോർഡിംഗ് സ്കൂളുകളിൽ ചേരാൻ നിർബന്ധിച്ചു.

ഭാഷയും സംസ്‌കാരവും ഇല്ലാതാക്കിയ കുട്ടികൾ പീഡനത്തിനും ബലാത്സംഗത്തിനും പോഷകാഹാരക്കുറവിനും വിധേയരായി. ആ സ്‌കൂളുകളിൽ പഠിക്കുമ്പോൾ ആയിരങ്ങൾ മരിച്ചതായി കരുതപ്പെടുന്നു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment