രഹസ്യ ഫോർമുലയ്ക്കായി പരമ്പരാഗത വൈദ്യനെ ഒരു വർഷത്തോളം ബന്ദിയാക്കി കൊല ചെയ്ത സംഭവം; രഹസ്യങ്ങളുടെ ചുരുളഴിയുന്നു

ഷൈബിൻ അഷ്‌റഫ്

മലപ്പുറം: മൈസൂരിൽ നിന്നുള്ള പരമ്പരാഗത വൈദ്യനെ 2020 ഒക്ടോബറിൽ നിലമ്പൂരിൽ ഒരു സംഘം കൊലപ്പെടുത്തിയത് ഒരു വർഷത്തിലേറെയായി ബന്ദിയാക്കിയതായി തെളിഞ്ഞു. പ്രതികൾ വൈദ്യന്റെ മൃതദേഹം പല കഷണങ്ങളാക്കി എടവണ്ണയ്ക്കടുത്ത് ചാലിയാർ പുഴയിൽ എറിഞ്ഞു.

മുഖ്യപ്രതി മറ്റ് മൂന്ന് പേർക്കെതിരെ മോഷണക്കുറ്റം ചുമത്തി പരാതി നല്‍കിയതോടെ സംഘത്തിൽ ഉടലെടുത്ത ഭിന്നതയെ തുടർന്നാണ് ഒന്നര വർഷത്തിന് ശേഷം കൊലപാതക വിവരം പുറത്തറിയുന്നത്. നിലമ്പൂർ കൈപ്പഞ്ചേരി സ്വദേശി ഷൈബിൻ അഷ്‌റഫ് (42), സുൽത്താൻ ബത്തേരിയിലെ പൊന്നക്കാരൻ ഷിഹാബുദ്ധീൻ (36), സുൽത്താൻ ബത്തേരി തങ്കലകത്ത് നൗഷാദ് (41), നിലമ്പൂർ സ്വദേശി നടുതൊടിക നിഷാദ് (41) എന്നിവരെയാണ് നിലമ്പൂർ പൊലീസ് ഇതുവരെ അറസ്റ്റ് ചെയ്തത്. കേസിലെ മുഖ്യപ്രതിയാണ് ഷൈബിൻ. ഇയാൾ വ്യവസായിയാണെന്നാണ് പോലീസ് പറയുന്നത്. മറ്റു മൂന്നുപേരും ഇയാള്‍ക്കു വേണ്ടി പ്രവർത്തിച്ചു.

പോലീസ് പറയുന്നതനുസരിച്ച്, 60 കാരനായ ഷാബ ഷെരീഫ് മൈസൂരുവിൽ ഒരു ക്ലിനിക്ക് നടത്തി വരികയായിരുന്നു. അവിടെ രഹസ്യ പരമ്പരാഗത മരുന്ന് ഉപയോഗിച്ച് ഹെമറോയ്‌ഡ് രോഗികളെ വിജയകരമായി ചികിത്സിച്ചു. ഹെമറോയ്‌ഡ് രോഗിയെ ചികിത്സിക്കുന്നതിനായി തന്റെ സേവനം തേടിയാണ് ഷൈബിൻ ഷാബയെ സമീപിച്ചത്. എന്നാൽ, ഹെമറോയ്‌ഡ് രോഗികളെ ചികിത്സിക്കാൻ ഷാബ ഉപയോഗിക്കുന്ന മരുന്നിന്റെ വിശദാംശങ്ങൾ കണ്ടെത്തി അത് വിൽക്കുന്ന ഒരു ബിസിനസ്സ് ആരംഭിക്കുക എന്നതായിരുന്നു ഷൈബിന്റെ യഥാർത്ഥ ഉദ്ദേശം. കേരളത്തിലെ “രോഗിയെ” സഹായിക്കാൻ ഷൈബിന്‍ ഷാബയെ തന്നോടൊപ്പം കൂട്ടി.

മരുന്നിന്റെ വിവരങ്ങൾ നൽകാൻ ഷാബ വിസമ്മതിച്ചതോടെ ഷൈബിൻ നിലമ്പൂരിലെ വീട്ടിലെ മുറിയിൽ പൂട്ടിയിട്ടു. ഇക്കാലയളവിൽ കടുത്ത ശാരീരിക പീഡനങ്ങൾ ഷാബ നേരിട്ടു. “2020 ഒക്ടോബറിലെ ഒരു ദിവസം, മരുന്നിന്റെ വിശദാംശങ്ങൾ വെളിപ്പെടുത്താൻ ഷാബ വിസമ്മതിച്ചപ്പോൾ ഷൈബിൻ ക്രൂരമായി മർദ്ദിച്ചു. ഷാബയെ നെഞ്ചിൽ ചവിട്ടിയതിനെ തുടർന്ന് അദ്ദേഹം മരിച്ചു,” മലപ്പുറം ജില്ലാ പോലീസ് മേധാവി സുജിത് ദാസ് പറഞ്ഞു.

സംഘത്തിലെ ഭിന്നത നിലമ്പൂർ കൊലപാതകം തുറന്നുകാട്ടി

മരണശേഷം ഷിഹാബുദ്ദീൻ, നൗഷാദ്, നിഷാദ് എന്നിവരുടെ സഹായത്തോടെ ഷൈബിൻ തെളിവ് നശിപ്പിച്ചു. അടുത്ത ദിവസം രാത്രി തന്നെ സംഘം മൃതദേഹം നിരവധി ചെറിയ കഷണങ്ങളാക്കി. ഷൈബിനും നിഷാദും മൃതദേഹത്തിന്റെ കഷ്ണങ്ങൾ കാറിൽ ചാലിയാറിനു സമീപം കൊണ്ടുപോവുകയും ഷിഹാബുദ്ദീനും നൗഷാദും മറ്റൊരു കാറിൽ ഇവരെ പിന്തുടരുകയും കഷണങ്ങൾ പുഴയിൽ വലിച്ചെറിയുകയുമായിരുന്നു, സുജിത് ദാസ് പറഞ്ഞു.

കുറ്റകൃത്യം പുറത്തുവരുന്നതിന് മുമ്പ് നാടകീയ സംഭവങ്ങളുടെ ഒരു പരമ്പര അരങ്ങേറിയിരുന്നു. അത്തരത്തിലൊരു സംഭവത്തിൽ ഷിഹാബുദ്ദീൻ, നൗഷാദ്, നിഷാദ് എന്നിവർക്കെതിരെ ഷൈബിൻ ഏപ്രിൽ 24ന് നിലമ്പൂർ പോലീസിൽ പരാതി നൽകി. ഏഴുലക്ഷം രൂപയും ലാപ്‌ടോപ്പും മൂവരും ചേർന്ന് തട്ടിയെടുത്തതായി ഇയാൾ പരാതിയില്‍ ആരോപിച്ചു. പരാതിയുടെ അടിസ്ഥാനത്തിൽ ഷിഹാബുദ്ദീനെയും നിഷാദിനെയും നിലമ്പൂർ പോലീസ് കസ്റ്റഡിയിലെടുത്തു. തിരുവനന്തപുരം പോലീസ് നൗഷാദിനെ നിലമ്പൂർ പോലീസിന് കൈമാറിയെന്ന് സുജിത്ത് ദാസ് പറഞ്ഞു.

ഷൈബിനുമായി മൂവരും ചേർന്നുണ്ടായ അഭിപ്രായ വ്യത്യാസമാണ് പണവും ലാപ്‌ടോപ്പും തട്ടിയെടുക്കുന്നതിലേക്ക് നയിച്ചത്. പോലീസിലെ പരാതി നല്‍കിയതിനെത്തുടര്‍ന്ന് നൗഷാദും മറ്റു ചിലരും ചേർന്ന് ഏപ്രിൽ 29ന് തിരുവനന്തപുരത്ത് സെക്രട്ടേറിയറ്റിന് മുന്നിൽ ആത്മഹത്യാ ഭീഷണി മുഴക്കി.

ചോദ്യം ചെയ്തപ്പോഴാണ് കൊലപാതകത്തിലേക്ക് നയിച്ച സംഭവങ്ങൾ നൗഷാദ് വെളിപ്പെടുത്തിയത്. പിന്നീട് ഷൈബിനെ കസ്റ്റഡിയിലെടുത്ത് ചോദ്യം ചെയ്തു. ഇയാൾ കുറ്റം സമ്മതിച്ചു. “ഞങ്ങളുടെ അന്വേഷണത്തിൽ, പരമ്പരാഗത വൈദ്യനെ നഗരത്തിൽ നിന്ന് കാണാതായതായി ഷാബയുടെ കുടുംബാംഗങ്ങൾ നൽകിയ പരാതിയുടെ അടിസ്ഥാനത്തിൽ 2019 ഓഗസ്റ്റ് 2 ന് കേസെടുത്തതായി മൈസൂർ പോലീസ് അറിയിച്ചു. ഷൈബിന്റെ വീട്ടിലെ ഒരു മുറിയിൽ ഷാബ കാലുകൾ ബന്ധിച്ച് നിൽക്കുന്നതിന്റെ വീഡിയോയും ഞങ്ങൾക്ക് ലഭിച്ചു. ഷാബയെ തിരിച്ചറിഞ്ഞ കുടുംബാംഗങ്ങളെ ഞങ്ങൾ വീഡിയോ കാണിച്ചു,” എസ്പി പറഞ്ഞു.

പ്ലസ് ടു വിദ്യാഭ്യാസവും കംപ്യൂട്ടർ ജ്ഞാനവും മാത്രം കൈമുതലുള്ള ഷൈബിന്റെ സാമ്പത്തിക വളർച്ചക്കു പിന്നിലെ രഹസ്യങ്ങളും പോലീസ് അന്വേഷിക്കുന്നുണ്ട്. 10 വർഷം മുൻപാണ് അബുദാബിയിലെത്തി ഡീസൽ വ്യാപാരത്തിലായിരുന്നു തുടക്കം. അബുദാബിയിൽ സ്വന്തമായി റസ്റ്റോറന്റുണ്ട്. ഇപ്പോൾ അബുബാദിയിലേക്ക് പോകാറില്ല. പ്രവേശന വിലക്കുള്ളതായാണ് പോലീസിന് ലഭിച്ച വിവരം. കാരണം പോലീസ് അന്വേഷിക്കുന്നുണ്ട്. സാമ്പത്തിക തട്ടിപ്പു നടത്തി മുങ്ങിയതാണെന്ന സംശയമടക്കം നിലനിൽക്കുന്നുണ്ട്.

പ്രതിയുടെ നിലമ്പൂരിലെ വീടും ബത്തേരിയിൽ നിർമ്മാണത്തിലുള്ള ആഡംബര വസതിയും കൂറ്റൻ മതിൽ കെട്ടിനുള്ളിലാണ്. ബത്തേരിയിൽ ഷൈബിന് 2 വീടുകളുണ്ട്. കൂടാതെ താമരശ്ശേരി ഈങ്ങാപ്പുഴയിൽ ബിസിനസ് പ്രൊജക്ടും ഉണ്ട്. ഇതെല്ലാം എത്തിപ്പിടിക്കുന്ന നിലയിലേക്ക് ഇയാൾ വളർന്നത് അതിവേഗമാണ്. സാധാരണ കുടുംബത്തിലാണ് ഷൈബിൻ ജനിച്ചത്. പിതാവ് മെക്കാനിക്കായിരുന്നു.

തങ്ങൾ കൈകാര്യം ചെയ്ത അപൂർവ കേസുകളിൽ ഒന്നാണിതെന്ന് സുജിത്ത് ദാസ് പറഞ്ഞു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment