ഉക്രൈൻ സഹായത്തേക്കാൾ സ്‌കൂൾ സുരക്ഷാ ഫണ്ടിംഗിന് യുഎസ് മുൻഗണന നൽകണം: ഡൊണാൾഡ് ട്രംപ്

ഹൂസ്റ്റൺ: യുദ്ധത്തിൽ തകർന്ന ഉക്രെയ്‌നിന് സഹായം നൽകുന്നതിന് പകരം രാജ്യത്തെ സ്‌കൂൾ സുരക്ഷയ്‌ക്ക് യുഎസ് സർക്കാർ മുൻഗണന നൽകണമെന്ന് മുൻ അമേരിക്കൻ പ്രസിഡന്റ് ഡൊണാൾഡ് ട്രംപ് അഭിപ്രായപ്പെട്ടു.

19 വിദ്യാർത്ഥികളും രണ്ട് അധ്യാപകരും കൊല്ലപ്പെട്ട ടെക്സസിലെ ഉവാൾഡെയിലെ റോബ് എലിമെന്ററി സ്കൂളിൽ നടന്ന ദാരുണമായ വെടിവയ്പ്പിന് മൂന്ന് ദിവസത്തിന് ശേഷം വെള്ളിയാഴ്ച ഹ്യൂസ്റ്റണിൽ നാഷണൽ റൈഫിൾ അസോസിയേഷന്റെ (എൻആർഎ) ത്രിദിന വാർഷിക സമ്മേളനത്തിലാണ് ട്രംപ് പ്രസ്താവന നടത്തിയത്.

“നമ്മള്‍ ഇറാഖിലും അഫ്ഗാനിസ്ഥാനിലും ട്രില്യൺ കണക്കിന് ഡോളർ ചെലവഴിച്ചു, പകരം ഒന്നും ലഭിച്ചില്ല. ലോകം മുഴുവൻ രാഷ്ട്രം കെട്ടിപ്പടുക്കുന്നതിന് മുമ്പ് നമ്മുടെ സ്വന്തം രാജ്യത്ത് നമ്മുടെ സ്വന്തം കുട്ടികൾക്കായി സുരക്ഷിതമായ സ്കൂളുകൾ സ്ഥാപിക്കണം,” പതിനായിരക്കണക്കിന് അനുയായികളെ സംബോധന ചെയ്ത് മുൻ പ്രസിഡന്റ് പറഞ്ഞു. അതേസമയം, കർശനമായ തോക്ക് നിയമങ്ങൾക്കായുള്ള നിർദ്ദേശങ്ങള്‍ ട്രംപ് നിരസിച്ചു. ധാർമ്മികരായ അമേരിക്കക്കാർക്ക് തോക്കുകൾ ഉപയോഗിച്ച് “തിന്മയിൽ” നിന്ന് സ്വയം പരിരക്ഷിക്കാൻ കഴിയണമെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

പകരം, സ്‌കൂൾ സുരക്ഷ അടിമുടി “നവീകരിക്കാൻ” അദ്ദേഹം ശുപാർശ ചെയ്തു. മെറ്റൽ ഡിറ്റക്ടറുകൾ ഉപയോഗിച്ച് ഉറപ്പിച്ച ഒറ്റ പ്രവേശന പോയിന്റുകളും എല്ലാ കാമ്പസുകളിലും കുറഞ്ഞത് ഒരു സായുധ പോലീസ് ഉദ്യോഗസ്ഥനെങ്കിലും വേണം. അത്തരം നടപടികൾ തടസ്സപ്പെടുത്തിയതിന് അദ്ദേഹം ഡെമോക്രാറ്റുകളെ കുറ്റപ്പെടുത്തി.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment

Related News