ബേനസീർ വധക്കേസിൽ മുഷറഫിനെ പ്രതിയാക്കാൻ നിർബന്ധിതനായെന്ന് മുൻ പാക് പോലീസ് ഉദ്യോഗസ്ഥൻ

ഇസ്ലാമാബാദ്: മുൻ പ്രധാനമന്ത്രി ബേനസീർ ഭൂട്ടോയുടെ കൊലപാതകവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട അന്വേഷണത്തിൽ മുൻ സൈനിക ഭരണാധികാരി ജനറൽ പർവേസ് മുഷറഫിനെ ഉൾപ്പെടുത്താൻ അന്നത്തെ ആഭ്യന്തര മന്ത്രി റഹ്മാൻ മാലിക് തന്നെ നിർബന്ധിച്ചതായി പാക്കിസ്താനിലെ മുൻ ഉന്നത പോലീസ് ഉദ്യോഗസ്ഥൻ അവകാശപ്പെട്ടതായി മാധ്യമങ്ങൾ വെള്ളിയാഴ്ച റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തു.

ബേനസീർ ഭൂട്ടോ വധക്കേസ് അന്വേഷിക്കാൻ രൂപീകരിച്ച സംയുക്ത അന്വേഷണ സംഘത്തിന്റെ (ജെഐടി) റിപ്പോർട്ടിൽ മനഃപൂർവം ഒപ്പിടാത്തത് എന്തുകൊണ്ടാണെന്ന ചോദ്യത്തിന് മറുപടിയായി മുൻ പൊലീസ് ഉദ്യോഗസ്ഥൻ റാവു അൻവർ ഒരു ടെലിഫോൺ അഭിമുഖത്തിൽ ജിയോ ന്യൂസിനോട് പറഞ്ഞു.

മുഷറഫിനെ കുറ്റപ്പെടുത്താൻ മാലിക് സമ്മർദം ചെലുത്തിയതിനാൽ ഞാൻ ജെഐടി റിപ്പോർട്ടിൽ ഒപ്പിട്ടിട്ടില്ല, അദ്ദേഹം തെളിവുകൾ ചോദിച്ചെങ്കിലും തന്റെ പക്കൽ ഉണ്ടായിരുന്നില്ലെന്നും അൻവർ പറഞ്ഞു. നാനൂറോളം വ്യാജ ഏറ്റുമുട്ടൽ കേസുകളിൽ ഉൾപ്പെട്ടതിന് ഇപ്പോൾ ജാമ്യത്തിൽ കഴിയുന്ന മുൻ കുപ്രസിദ്ധ പോലീസ് ഉദ്യോഗസ്ഥനും സത്യവാങ്മൂലം നൽകാൻ തയ്യാറാണെന്ന് പറഞ്ഞു. പാക്കിസ്താന്റെ ആദ്യ വനിതാ പ്രധാനമന്ത്രി ഭൂട്ടോ 2007 ഡിസംബർ 27ന് റാവൽപിണ്ടിയിൽ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് റാലിക്കിടെ പാക് താലിബാൻ നടത്തിയ ചാവേർ ബോംബാക്രമണത്തിലാണ് കൊല്ലപ്പെട്ടത്.

ചാവേർ ആക്രമണത്തിന്റെ ചുമതലക്കാരനെന്ന് പറയപ്പെടുന്ന ഇക്രം മെഹ്‌സൂദിനെയാണ് മുഖ്യപ്രതിയായി പ്രഖ്യാപിച്ചത്. ബൈത്തുള്ള മെഹ്‌സൂദാണ് ആക്രമണത്തിന്റെ സൂത്രധാരൻ. 2007 ഒക്‌ടോബർ 18ന് കറാച്ചിയിൽ ഭൂട്ടോയുടെ വാഹനവ്യൂഹത്തിന് നേരെ 180 പേരുടെ മരണത്തിനിടയാക്കിയ ആക്രമണത്തിൽ തയ്യൂബ് മെഹ്‌സൂദിന്റെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള മറ്റൊരു ഭീകരസംഘത്തിന് പങ്കുണ്ടെന്ന് അൻവർ പറഞ്ഞു. “അവർക്ക് [ഭൂട്ടോയുടെ പാകിസ്ഥാൻ പീപ്പിൾസ് പാർട്ടിക്ക്] ഇക്രാമിനെയും തയ്യൂബിനെയും അറസ്റ്റ് ചെയ്യാമായിരുന്നു. രണ്ട് കേസുകളും പരിഹരിക്കാമായിരുന്നു, 2008 ലെ പാക്കിസ്താന്‍ പീപ്പിൾസ് പാർട്ടി (പിപിപി) സർക്കാർ ഈ കേസുകളിൽ ഗൗരവം കാണിച്ചില്ലെന്നും അൻവർ പറഞ്ഞു.

മാലിക്കിന്റെ പങ്കിനെക്കുറിച്ച് മുൻ പോലീസ് ഉദ്യോഗസ്ഥൻ സംശയം ഉന്നയിക്കുകയും ബേനസീർ ഭൂട്ടോയുടെ സുരക്ഷാ മേധാവി എന്ന നിലയിൽ മുൻ ആഭ്യന്തര മന്ത്രിയെ കേസിൽ അന്വേഷിക്കേണ്ടതായിരുന്നുവെന്ന് വിശ്വസിക്കുകയും ചെയ്തു. പക്ഷേ ഒരിക്കലും ചോദ്യം ചെയ്തില്ല. മാലിക് അടുത്തിടെ COVID-19 സങ്കീർണതകൾ മൂലം മരിച്ചു. ഫെഡറൽ ഇൻവെസ്റ്റിഗേഷൻ ഏജൻസിയോടോ സംയുക്ത അന്വേഷണ സംഘത്തിലോ തന്റെ മൊഴി രേഖപ്പെടുത്തിയിരുന്നില്ല. തനിക്ക് എന്തെങ്കിലും സംഭവിച്ചാൽ മുഷറഫ്, ചൗധരി പർവേസ് ഇലാഹി, ബ്രിഗ് ഇജാസ് ഷാ എന്നിവർ ഉത്തരവാദികളായിരിക്കുമെന്ന് പോലീസിന് നൽകിയ കത്തിൽ ഭൂട്ടോയുടെ അവകാശവാദത്തെ സാധൂകരിക്കുന്ന തെളിവുകളൊന്നുമില്ലെന്ന് അൻവർ പറഞ്ഞു.

എന്തുകൊണ്ടാണ് ഈ വെളിപ്പെടുത്തലുകൾ ഇപ്പോൾ വെളിച്ചത്ത് കൊണ്ടുവരുന്നത് എന്ന ചോദ്യത്തിന്, മുഷറഫിന്റെ ആരോഗ്യനില വഷളായതായി കേട്ടതിന് ശേഷം ചില വസ്തുതകൾ രേഖപ്പെടുത്താൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നുവെന്ന് മുൻ പോലീസ് ഉദ്യോഗസ്ഥൻ പറഞ്ഞു. പാക്കിസ്താന്‍ മുൻ സൈനിക ഏകാധിപതി മുഷറഫ് സുഖം പ്രാപിക്കാൻ സാധ്യതയില്ലാതെ അതീവ ഗുരുതരാവസ്ഥയിൽ യുഎഇ ആശുപത്രിയിൽ കഴിയുകയാണ്.

1999 മുതൽ 2008 വരെ പാക്കിസ്താന്‍ ഭരിച്ച 78 കാരനായ മുഷറഫിനെതിരെ രാജ്യദ്രോഹക്കുറ്റം ചുമത്തി ഭരണഘടനയെ സസ്പെൻഡ് ചെയ്തതിന് 2019 ൽ വധശിക്ഷയ്ക്ക് വിധിച്ചു. അദ്ദേഹത്തിന്റെ വധശിക്ഷ പിന്നീട് താൽക്കാലികമായി നിർത്തിവച്ചു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment