വരുന്നു ഡേഞ്ചറസ് ആൺപിള്ളേർ !

“ഇത്രയും കാലം മുതു കിളവന്മാരെ പേടിച്ചാൽ മതിയായിരുന്നു. ദേ , സംഗതി കൈവിട്ടു പോകുന്നുവോ എന്നൊരു സംശയം”. രണ്ടു വയസുകാരൻ ഗുഹ്യരോമങ്ങളുമായി അസാമാന്യ വലുപ്പമുള്ള ലിംഗവുമായി ലോകത്തെ അമ്പരപ്പിക്കുകയും ശാസ്ത്രലോകത്തെ വെല്ലുവിളിക്കയും ചെയ്‌യുന്ന ഒരു സംഭവത്തിലേക്ക് വിരൽ ചൂണ്ടട്ടെ.

സ്വന്തം അച്ഛന്റെ റ്റെസ്റ്റോസ്‌റ്ററോൺ ജെല്ലുമായി സമ്പർക്കം പുലർത്തിയ 2 വയസ്സുകാരൻ, ബാർണബി ബ്രൗൺസെൽ പ്രായപൂർത്തിയാകുന്നതിന്റെ ലക്ഷണങ്ങൾ കാണിച്ചുതുടങ്ങിയതിനോടൊപ്പം, അവന്റെ ഉയരം സാധാരണ ചാർട്ടുകളിൽ നിന്ന് കുതിച്ചുയർന്നതും കണിശമായും മറ്റൊരു ഭീതിയുണർത്തുന്നു.

എറിക്ക ബ്രൗൺസെൽ തന്റെ 2 വയസ്സുള്ള ബാർണബിയെ കളിസ്ഥലത്തേക്ക് കൊണ്ടുപോകുമ്പോഴെല്ലാം, മറ്റ് മാതാപിതാക്കൾ ചോദിക്കും, “എന്തുകൊണ്ടാണ് ഇത്രയും വലുപ്പമുള്ള കുട്ടി ഇപ്പോഴും കുപ്പിയിൽ നിന്ന് കുടിക്കുന്നത്.”

ഒരു അവസരത്തിൽ, ഒരു അപരിചിതൻ “അവൻ ഒരു ചെറിയ വളർന്ന മനുഷ്യനെപ്പോലെയാണ്” എന്ന് അഭിപ്രായപ്പെട്ടു. പേശീബലം കാരണം ചിലർ അവനെ “വൈക്കിംഗ്” അല്ലെങ്കിൽ “സാംസൺ” എന്ന് വിളിച്ചിരുന്നുവെന്ന് അവർ പറഞ്ഞു.

പക്ഷേ, ബ്രൗൺസെൽ ബാർണബിയുടെ ” ലിംഗത്തിന് ചുറ്റുമുള്ള രോമങ്ങളും സുസ്ഥിരവുമായ ലിംഗോദ്ധാരണവും” കണ്ടതിന് ശേഷമാണ് അവന്റെ അമ്മ ഗൗരവമായി വിഷമിച്ചതെന്നും പറയുന്നു.

ഇംഗ്ലണ്ടിലെ ബ്രൈറ്റണിൽ നിന്നുള്ള ബ്രൗൺസെൽ കൂട്ടിച്ചേർത്തു: ” ഇത് സാധാരണമല്ലെന്ന് എനിക്കറിയാമായിരുന്നു. അവന് 1 വയസ്സിൽ 26 പൗണ്ട് ഭാരമുണ്ടായിരുന്നു, 12-നും 18 മാസത്തിനും ഇടയിൽ എല്ലാ മാസവും രണ്ട് പൗണ്ടിലധികം ഭാരവും കൂടിയിരുന്നു. അത് തടിയായിരുന്നില്ല, പേശി മാത്രമായിരുന്നു.”

പ്രായപൂർത്തിയായ ഒരു പുരുഷനെപ്പോലെ അസാധാരണമാംവിധം ബാർണബിയുടെ സിസ്റ്റത്തിൽ ഉയർന്ന അളവിലുള്ള ടെസ്റ്റോസ്റ്റിറോൺ ഉണ്ടെന്ന് രക്തപരിശോധന കാണിക്കുന്നു. മാത്രമല്ല 4.5 വയസ്സുള്ള ഒരു കുട്ടിയുടെ അസ്ഥികളുടെ സാന്ദ്രതയും ഈ കുട്ടിയിൽ കണ്ടിരുന്നു. എൻഡോക്രൈൻ ട്യൂമർ അല്ലെങ്കിൽ അഡ്രീനൽ ഗ്രന്ഥികളെ ബാധിക്കുന്ന ഒരു അപായ വൈകല്യം പോലെയുള്ള ഏറ്റവും സാധാരണമായ കാരണങ്ങൾ ഒന്നുമില്ലെന്നും പരിശോധന വ്യക്തമാക്കി.

“ഇത് വളരെ ഭയാനകമായിരുന്നു,” ബ്രൗൺസെൽ പറഞ്ഞു.” എന്താണ് സംഭവിക്കുന്നതെന്ന് ആർക്കും അറിയില്ലായിരുന്നു.” മുതിർന്നവർക്കുള്ള കൃത്രിമ ടെസ്റ്റോസ്റ്റിറോൺ ചികിത്സയ്ക്ക് ബാർണബി ദീർഘനാളായി സമ്പർക്കം പുലർത്തിയിരുന്നോ എന്ന് ആരാഞ്ഞപ്പോൾ ആശ്ചര്യപ്പെടുത്തുന്ന വിവരങ്ങൾ പുറത്ത് വന്നിരിക്കുന്നു.

ഒരു കരിയർ കൺസൾട്ടന്റായ ബ്രൗൺസെൽ പറയുന്നതനുസരിച്ച്, അവളുടെ ഭർത്താവ് ടെസ്റ്റോസ്റ്റിറോൺ എന്ന ഉത്തേജക മരുന്ന് ഉൽപ്പന്നം ഉപയോഗിച്ചുവരികയായിരുന്നു. യുകെയിലെ ടെസ്റ്റോജെൽ എന്ന ബ്രാൻഡ് നാമവും അമേരിക്കയിൽ തത്തുല്യമായ ആൻഡ്രോജെൽ എന്ന ഉല്പന്നവും പുരുഷന്മാരിൽ ടെസ്റ്റോസ്റ്റിറോണിന്റെ കുറവ് പരിഹരിക്കാൻ സഹായിക്കുന്നതിന് ചർമ്മത്തിൽ പ്രയോഗിക്കുന്ന മരുന്നായിട്ടാണ് അറിയപ്പെടുന്നത്. നമ്മുടെ കഥാപുരുഷൻ പയ്യന്സിന്റെ അപ്പനായ പീറ്റർ ദിവസവും പുരട്ടിക്കൊണ്ടിരുന്ന ടോപ്പിക്കൽ ജെല്ലിന്റെ ഉദാരമായ അളവ് കുട്ടിയായ ബാർണബിയുടെ പ്രശ്‌നങ്ങൾക്ക് കാരണമായേക്കാമെന്ന് മനസിലാക്കിയപ്പോൾ അവർ ഞെട്ടിപ്പോയി.

പരോക്ഷമായിട്ടാണെങ്കിലും , പിതാവിന്റെ ടെസ്റ്റോസ്റ്റിറോൺ ജെല്ലുമായി ദീർഘനേരം സമ്പർക്കം പുലർത്തിയതാണ് ഇതിന് കാരണമെന്ന് ഡോക്ടർമാർ കുടുംബത്തോട് പറഞ്ഞു. ജെല്ലിന്റെ നിർമ്മാതാക്കളെ ഒരു സുപ്രധാന ആരോഗ്യ മുന്നറിയിപ്പ് ഉൾപ്പെടുത്തുന്നതിനായി അവന്റെ അമ്മ ഒരു കാമ്പെയ്‌ൻ ആരംഭിച്ചുകഴിഞ്ഞു.

വരും ദിവസ്സങ്ങളിൽ ഇതിനോട് ബന്ധപ്പെട്ട പല കഥകളും പുറത്ത് വന്നാൽ ഞെട്ടരുത് , കാരണം ലക്ഷക്കണക്കിന് പുരുഷകേസരികൾ തങ്ങളുടെ പൗരുഷത്തെ “ഡബിൾ സ്ട്രോങ്ങ് ” ആയി നിലനിർത്താൻ ഇത്തരം ഉത്തേജക മരുന്നുകൾ വര്ഷങ്ങളായി ഉപയോഗിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുമ്പോൾ ഇത്തരം ഒരു കെണി ഇതുവരെ ആരും പ്രതീക്ഷിച്ചിട്ടുണ്ടാവില്ല. പക്ഷെ സംഗതി ശരിയാണെങ്കിൽ, ഇനി അങ്ങനെയുള്ളവരുടെ വീട്ടിൽ നിന്നും ഇറങ്ങി വരുന്ന ആൺകുട്ടികൾ ചെറുപ്പത്തിലേ ലൈംഗികാതിക്രമങ്ങൾ കാട്ടിക്കൂട്ടിയാൽ, റ്റെസ്ട്ടസ്ട്രൊൺ എന്ന മരുന്ന് ഉത്പാദിപ്പിച്ചുവിടുന്ന മരുന്നുകമ്പനികളെ പ്രതിക്കൂട്ടിൽ കൊണ്ടുവന്നു നിർത്തിയിട്ടു മതി, പിള്ളേരുടെ തന്തക്കും തള്ളക്കും വിളിക്കാൻ!

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Related News

Leave a Comment