ജലദോഷം മുതൽ പ്രമേഹം വരെയുള്ള പല രോഗങ്ങളെയും വെളുത്തുള്ളി വേരോടെ ഇല്ലാതാക്കും

മഴക്കാലം തുടങ്ങിയാല്‍ പലതരം വൈറൽ പനികളും വൈറസുമായി ബന്ധപ്പെട്ട പല രോഗങ്ങളും വരാൻ തുടങ്ങുന്നു. ഇത് എല്ലാവരേയും വിഷമിപ്പിക്കുന്നു. എന്നാൽ, വെളുത്തുള്ളിയുടെ ഉപയോഗം പല രോഗങ്ങള്‍ക്കും ശമനമുണ്ടാകുമെന്ന് തെളിയിക്കപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്… അവ ഏതൊക്കെയാണെന്ന് നോക്കാം:

1. ജലദോഷത്തിൽ ആശ്വാസം നൽകുന്നു: ജലദോഷം -ചുമ എന്നത് ഒരു സാധാരണ പ്രശ്നമാണ്. ചിലർക്ക് പന്ത്രണ്ട് മാസവും ഈ പ്രശ്നമുണ്ട്. വെളുത്തുള്ളിയിലെ ആന്റിഓക്‌സിഡന്റുകൾ ശൈത്യകാലത്ത് നിങ്ങൾക്ക് ആശ്വാസം നൽകാനും പ്രവർത്തിക്കുന്നു. ജലദോഷം ഉള്ളപ്പോൾ വെളുത്തുള്ളിയിട്ട ചായ കഴിക്കാം. അത് ഉണ്ടാക്കാൻ എളുപ്പമാണ്. ചെറുചൂടുള്ള വെള്ളത്തിൽ വെളുത്തുള്ളി മുകുളങ്ങൾ ചേർത്ത് തിളപ്പിക്കുക. അരിച്ചെടുത്ത് കുടിക്കുക. രുചിക്കായി നിങ്ങൾക്ക് ചായയിൽ തേനും ഇഞ്ചിയും ചേര്‍ക്കാം.

2. ഭാരം നിയന്ത്രിക്കുക: വർദ്ധിച്ചുവരുന്ന ഭാരവും കുടവയറും ഇന്നത്തെ കാലത്ത് എല്ലാവരെയും അസ്വസ്ഥരാക്കുന്നു. നിങ്ങളുടെ കുടവയര്‍ കുറയ്ക്കാനും വെളുത്തുള്ളി ഗുണം ചെയ്യും. വെളുത്തുള്ളി ചേർത്ത് ഭക്ഷണം ഉണ്ടാക്കുക, അധിക കൊഴുപ്പും എളുപ്പത്തിൽ കുറയ്ക്കാം.

3. ഉയർന്ന രക്തസമ്മർദ്ദം നിയന്ത്രിക്കുക: രക്തസമ്മർദ്ദത്തിന്റെ പ്രശ്നം ഇന്ന് മിക്കവാറും എല്ലാ വീടുകളിലും ഉണ്ട്. ഉയർന്ന രക്തസമ്മർദ്ദം നിയന്ത്രണത്തിലാക്കാനും വെളുത്തുള്ളി പ്രവർത്തിക്കുന്നു. സമ്മർദ്ദം, രക്തസമ്മർദ്ദം തുടങ്ങിയ പ്രശ്‌നങ്ങളും നിങ്ങൾ അനുഭവിക്കുന്നുണ്ടെങ്കിൽ, നിങ്ങൾ വെളുത്തുള്ളിയും കഴിക്കണം.

4. ക്യാൻസർ പ്രതിരോധം: വെളുത്തുള്ളി പതിവായി കഴിക്കുന്നത് നിങ്ങളുടെ ശരീരത്തിൽ ക്യാൻസർ കോശങ്ങൾ ഉണ്ടാകുന്നത് തടയുന്നു. നല്ലതും ആരോഗ്യകരവുമായ ജീവിതശൈലിയിലൂടെ നിങ്ങൾക്ക് ക്യാൻസർ പോലുള്ള രോഗങ്ങളെ എളുപ്പത്തിൽ ഒഴിവാക്കാം.

5. പ്രമേഹത്തിന് ഫലപ്രദം: പ്രമേഹ രോഗികൾ പഞ്ചസാര നിയന്ത്രിക്കണം. വെളുത്തുള്ളി രക്തത്തിലെ പഞ്ചസാരയുടെ അളവ് നിയന്ത്രണത്തിലാക്കുന്നു. അണുബാധകളെ ചെറുക്കാനും വെളുത്തുള്ളി സഹായിക്കുന്നു. നിങ്ങളോ നിങ്ങളുടെ വീട്ടിലെ ആർക്കെങ്കിലും പ്രമേഹമുണ്ടെങ്കിൽ തീർച്ചയായും വെളുത്തുള്ളി കഴിക്കുക.

സമ്പാദക: ശ്രീജ

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment