സിസ്റ്റർ അഭയ കേസ്: ജീവപര്യന്തം ശിക്ഷ നടപ്പാക്കുന്നത് ഹൈക്കോടതി താൽക്കാലികമായി നിർത്തിവച്ച് പ്രതികൾക്ക് ജാമ്യം അനുവദിച്ചു

കൊച്ചി: സിസ്റ്റർ അഭയ വധക്കേസിലെ പ്രതികളായ ഫാ. തോമസ് കോട്ടൂരിന്റെയും സിസ്റ്റർ സെഫിയുടെയും ജീവപര്യന്തം തടവ് ശിക്ഷ നടപ്പാക്കുന്നത് ഹൈക്കോടതി താൽക്കാലികമായി നിർത്തിവച്ചു.

ഫാ.തോമസ് കോട്ടൂരും സിസ്റ്റര്‍ സെഫിയും നൽകിയ ഹർജിയിലാണ് ജസ്റ്റിസ് കെ വിനോദ് ചന്ദ്രൻ, ജസ്റ്റിസ് സി ജയചന്ദ്രൻ എന്നിവരടങ്ങിയ ഡിവിഷൻ ബെഞ്ചിന്റെ ഉത്തരവ്.

അഞ്ച് ലക്ഷം രൂപ വീതം ബോണ്ടുകൾ തീർത്ത് ജാമ്യത്തിൽ ഇവരെ വിട്ടയക്കണമെന്ന് കോടതി വ്യക്തമാക്കി. അവർ ഒരു കുറ്റകൃത്യത്തിലും ഏർപ്പെടാൻ പാടില്ല. കുറ്റവാളികൾ ആറ് മാസത്തേക്ക് എല്ലാ ശനിയാഴ്ചകളിലും അന്വേഷണ ഉദ്യോഗസ്ഥന് മുമ്പാകെ ഹാജരാകണം, കോടതിയുടെ മുൻകൂർ അനുമതിയില്ലാതെ സംസ്ഥാനം വിടരുത്.

1992 മാർച്ച് 27 നാണ് കോട്ടയം പയസ് ടെന്‍‌ത്ത് കോൺവെന്റിലെ കിണറ്റിൽ സിസ്റ്റര്‍ അഭയയെ മരിച്ച നിലയിൽ കണ്ടെത്തിയത്.

സെഫിയുടെ അഭിഭാഷകനായ മുതിർന്ന അഭിഭാഷകൻ പി വിജയഭാനു, അന്വേഷണത്തിലും വിചാരണ സമയത്തും അവർ ജാമ്യത്തിലായിരുന്നുവെന്ന് വാദിച്ചു. 2020 ഡിസംബർ 22 മുതൽ അവര്‍ ജീവപര്യന്തം തടവ് അനുഭവിക്കുകയാണ്. 2008 നവംബറിൽ അറസ്റ്റിലായതിന് ശേഷം 2009 ജനുവരി 1 ന് ജാമ്യത്തിൽ പുറത്തിറങ്ങിയതായും ഹർജിയിൽ പറയുന്നു. കോടതി അനുവദിച്ച സ്വാതന്ത്ര്യം അവർ ദുരുപയോഗം ചെയ്തിട്ടില്ല. കൂടാതെ തെളിവുകൾ നശിപ്പിക്കാനോ സാക്ഷികളെ സ്വാധീനിക്കാനോ ശ്രമിച്ചുവെന്ന ആരോപണവും ഉണ്ടായിരുന്നില്ല. അവളുടെ അപ്പീൽ തീർപ്പാക്കുന്നതുവരെ ശിക്ഷ താൽക്കാലികമായി നിർത്തിവച്ചില്ലെങ്കിൽ, ഗുരുതരമായ മുൻവിധിയും പരിഹരിക്കാനാകാത്ത പരിക്കും അവര്‍ക്ക് കാരണമാകും.

തോമസ് കോട്ടൂരിനെതിരെ തെളിവില്ലെങ്കിലും വിചാരണക്കോടതി ജീവപര്യന്തം തടവിന് ശിക്ഷിച്ചതായി മുതിർന്ന അഭിഭാഷകൻ ബി രാമൻ പിള്ള പറഞ്ഞു. വിചാരണക്കോടതി നൽകിയ കുറ്റത്തിന്റെ കണ്ടെത്തലുകൾ തനിക്കും മറ്റ് പ്രതികൾക്കുമെതിരെ ചുമത്തിയ കുറ്റങ്ങൾക്ക് വിരുദ്ധമല്ല, മറിച്ച് തികച്ചും എതിരാണ്. അതുപോലെ, പ്രതികൾക്കെതിരെ ചുമത്തിയിരിക്കുന്ന കുറ്റങ്ങൾ പ്രോസിക്യൂഷൻ കേസിനും ആരോപണങ്ങൾക്കും എതിരാണ്. നരഹത്യയാണോ അല്ലയോ എന്ന കാര്യം ശ്രദ്ധിക്കാതിരുന്നതിന്റെ അടിസ്ഥാനപരമായ തെറ്റാണ് സിബിഐ കോടതി ചെയ്തത്. അഭയയുടെ ദേഹത്ത് കണ്ടെത്തിയ മുറിവുകളെ കുറിച്ച്, ഏതെങ്കിലും പ്രതിയോ അവരോ കൂട്ടുകൂടിയോ ഏൽപ്പിച്ചതായി കാണിക്കുന്ന യാതൊന്നും രേഖകളിലില്ല.

ജീവപര്യന്തം ശിക്ഷ വിധിച്ച തിരുവനന്തപുരം സിബിഐ പ്രത്യേക കോടതിയുടെ ഉത്തരവ് റദ്ദാക്കണമെന്നാവശ്യപ്പെട്ട് പ്രതികൾ നൽകിയ അപ്പീൽ ഹൈക്കോടതിയുടെ പരിഗണനയിലാണ്.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment