അൽ ജസീറ മാധ്യമ പ്രവര്‍ത്തകയുടെ കൊലപാതകവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട അമേരിക്കയുടെ അന്വേഷണ ഫലങ്ങൾ ഫലസ്തീൻ നിരസിച്ചു

 വെസ്റ്റ് ബാങ്കിൽ വെറ്ററൻ ഫലസ്തീൻ-അമേരിക്കൻ മാധ്യമ പ്രവർത്തക ഷിറീൻ അബു അക്ലെയെ കൊലപ്പെടുത്തിയ കേസുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് യുഎസ് സംഘം നടത്തിയ ബാലിസ്റ്റിക് അന്വേഷണത്തിന്റെ ഫലങ്ങൾ ഫലസ്തീൻ തള്ളി.

അൽ ജസീറ മാധ്യമ പ്രവർത്തകയെ കൊലപ്പെടുത്തിയതിന് ഉത്തരവാദി ആരാണെന്ന് അന്വേഷണത്തില്‍ കണ്ടെത്താനായില്ലെന്ന് തിങ്കളാഴ്ച ഇസ്രായേൽ സൈന്യം പ്രഖ്യാപിച്ചതായി വിവിധ മാധ്യമങ്ങള്‍ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്തിരുന്നു.

അബു അക്ലേയുടെ കൊലപാതകത്തിന് ഫലസ്തീൻ പക്ഷം ഇസ്രായേൽ പൂർണ ഉത്തരവാദിത്തം ഏറ്റെടുക്കണമെന്നും, അതിന്റെ വിശ്വാസ്യത നിലനിർത്താൻ അമേരിക്കയോട് ആവശ്യപ്പെടുന്നു എന്നും ഫലസ്തീൻ പ്രസിഡൻഷ്യൽ വക്താവ് നബീൽ അബു റുദൈനെ ചൊവ്വാഴ്ച രാവിലെ പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞു.

ജൂലൈ 2 ന്, അബു അക്ലേഹിനെ കൊലപ്പെടുത്തിയ ബുള്ളറ്റ് ഇസ്രായേലിന്റെയും ഫലസ്തീൻ അതോറിറ്റിയുടെയും യുഎസ് സുരക്ഷാ കോഓർഡിനേറ്ററായ മൈക്കൽ വെൻസൽ ഒരു പ്രൊഫഷണൽ, സ്വതന്ത്ര ബാലിസ്റ്റിക് പരിശോധനയ്ക്കായി സ്വീകരിച്ചിരുന്നു.

ഇസ്രായേൽ ഫോറൻസിക് ലബോറട്ടറിയിലാണ് ബാലിസ്റ്റിക് ടെസ്റ്റ് നടത്തിയത്. അമേരിക്കയിൽ നിന്നുള്ള പരിചയസമ്പന്നരായ പ്രതിനിധികൾ ഏത് ആയുധത്തിൽ നിന്നാണ് വെടിവെച്ചതെന്ന് നിർണ്ണയിക്കാൻ പരീക്ഷണത്തിന്റെ എല്ലാ ഘട്ടങ്ങളിലും പങ്കെടുത്തതായി ഇസ്രായേൽ സൈന്യം പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞു.

“ശ്രമങ്ങൾ നടത്തിയെങ്കിലും, ബുള്ളറ്റിന്റെ അവസ്ഥയും അതിലെ അടയാളങ്ങളുടെ ഗുണനിലവാരവും കണക്കിലെടുത്ത്, പരീക്ഷിച്ച ആയുധത്തിൽ നിന്നാണോ വെടിയുതിർത്തത് എന്ന് നിർണ്ണയിക്കാൻ കഴിയില്ലെന്ന് കണ്ടെത്തി,” പ്രസ്താവന കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

ഇസ്രായേൽ സ്ഥാനങ്ങളിൽ നിന്നുള്ള വെടിവയ്പാണ് മാധ്യമ പ്രവർത്തകയുടെ മരണത്തിന് ഉത്തരവാദി എന്നും, എന്നാൽ “ഇത് മനഃപൂർവമാണെന്ന് വിശ്വസിക്കാൻ” ഒരു കാരണവും കണ്ടെത്താനായില്ല എന്നാണ് ഇസ്രായേൽ, പലസ്തീൻ അന്വേഷണങ്ങൾ സംഗ്രഹിച്ചുകൊണ്ട് യുഎസ് സുരക്ഷാ കോഓർഡിനേറ്റർ പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞത്.

അന്വേഷണത്തിൽ കൃത്രിമം കാണിക്കുന്നത് ഒരു കാരണവശാലും ഫലസ്തീന്‍ അംഗീകരിക്കില്ലെന്ന് അബു റുദീനെ പറഞ്ഞു.

അബു അക്ലേ വധക്കേസ് ഞങ്ങൾ അന്താരാഷ്ട്ര കോടതികളിൽ, പ്രത്യേകിച്ച് ക്രിമിനൽ കോടതിയിൽ തുടരുമെന്നും അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

ജെറുസലേമിൽ ജനിച്ച ഫലസ്തീൻ ക്രിസ്ത്യാനിയായ അബു അക്ലേ (51) മെയ് 11 ന് വടക്കൻ വെസ്റ്റ് ബാങ്കിലെ ജെനിൻ അഭയാർത്ഥി ക്യാമ്പിലേക്ക് ഇസ്രായേൽ സൈന്യം നുഴഞ്ഞുകയറ്റം റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യുന്നതിനിടെയാണ് തലയ്ക്ക് വെടിയേറ്റു മരിച്ചത്. സംഭവം പലസ്തീൻ, അറബ്, അന്തർദേശീയ വ്യാപകമായ അപലപത്തിന് ഇടയാക്കി.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment

Related News