2021 ജനുവരി 6-ന് ചരിത്രമാകാനുള്ള അവസരം പെന്‍സ് നഷ്ടപ്പെടുത്തി: ട്രം‌പ്

ഫ്ലോറിഡ: 2020 ലെ പ്രസിഡന്റ് തിരഞ്ഞെടുപ്പിന്റെ ഫലങ്ങൾ സാക്ഷ്യപ്പെടുത്താൻ വിസമ്മതിച്ചുകൊണ്ട് തന്റെ വൈസ് പ്രസിഡന്റ് മൈക്ക് പെൻസിന് 2021 ജനുവരി 6 ന് ചരിത്രമാകാൻ അവസരമുണ്ടായിരുന്നു എന്ന് മുൻ യുഎസ് പ്രസിഡന്റ് ഡൊണാൾഡ് ട്രംപ്.

അരിസോണ ഗവർണർ പ്രൈമറിയിൽ സ്ഥാനാർത്ഥികളെ പിന്തുണയ്ക്കുന്ന പരിപാടികൾ നടത്താൻ ഒരുങ്ങുന്നതിനിടെയാണ് വ്യാഴാഴ്ച ട്രംപ് ഇക്കാര്യം പറഞ്ഞത്.

ഇലക്ടറൽ കോളേജിൽ നിന്നുള്ള വോട്ടുകൾ നിരസിക്കാൻ തനിക്ക് അധികാരമില്ലെന്ന് പെൻസ് തന്നോട് പറഞ്ഞതായി ട്രംപ് പറഞ്ഞു.

ബുധനാഴ്ച, റിപ്പബ്ലിക്കൻ, ഡെമോക്രാറ്റിക് സെനറ്റർമാരുടെ ഒരു സംഘം 1887 ലെ ഇലക്ടറൽ കൗണ്ട് ആക്റ്റ് പരിഷ്കരിച്ചുകൊണ്ട് തിരഞ്ഞെടുപ്പ് ഫലങ്ങൾ മറികടക്കാൻ വൈസ് പ്രസിഡന്റിന് അധികാരമില്ലെന്ന് വ്യക്തമാക്കുന്ന ഒരു ബിൽ അവതരിപ്പിച്ചു.

തർക്കവിഷയമായ 2020 ലെ പ്രസിഡൻറ് തെരഞ്ഞെടുപ്പിന്റെ ഫലങ്ങൾ മറികടക്കാൻ വിസമ്മതിച്ചതിന് ട്രംപ് പെൻസിനെ ആവർത്തിച്ച് അപലപിച്ചു.

നിലവിലെ യുഎസ് പ്രസിഡന്റായി ജോ ബൈഡനെ നിയമിച്ച 2020 നവംബറിലെ തിരഞ്ഞെടുപ്പിന്റെ സർട്ടിഫിക്കേഷനെതിരെ ആയിരക്കണക്കിന് ആളുകൾ മാർച്ച് ചെയ്തപ്പോൾ, 2021 ജനുവരി 6 ന് ക്യാപിറ്റോളിലേക്ക് നടന്ന പ്രതിഷേധ മാർച്ചിനെക്കുറിച്ച് യുഎസ് കോൺഗ്രസ് ഹിയറിംഗുകൾ നടന്നുകൊണ്ടിരിക്കുകയാണ്.

ഒമ്പതംഗ ഡെമോക്രാറ്റിക് പാർട്ടിയുടെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള ജനപ്രതിനിധി സഭയുടെ സെലക്ട് കമ്മിറ്റിയുടെ പൊതു ഹിയറിംഗുകൾ ജനുവരി 6 ലെ അക്രമത്തിന് ഉത്തരവാദി ട്രംപിനെതിരെ കേസെടുക്കാൻ ഉദ്ദേശിക്കുന്നു. തിരഞ്ഞെടുപ്പിനെ ചുറ്റിപ്പറ്റി അറിഞ്ഞുകൊണ്ട് നുണകൾ പ്രചരിപ്പിച്ച്, ഫലത്തെ അട്ടിമറിക്കാൻ ശ്രമിച്ച് ജനക്കൂട്ടത്തെ ഇളക്കി വിട്ടു, ക്യാപിറ്റോളില്‍ അക്രമം തടയാൻ നടപടിയെടുക്കുന്നതിൽ പരാജയപ്പെട്ടു എന്ന കുറ്റങ്ങളാണ് ട്രം‌പിനെതിരെ ആരോപിച്ചിരിക്കുന്നത്.

തന്റെ തോൽവി മറികടക്കാനുള്ള ട്രംപിന്റെ ശ്രമങ്ങൾ സാധാരണ രാഷ്ട്രീയത്തിനപ്പുറം നിയമവിരുദ്ധമായ പെരുമാറ്റത്തിന് തുല്യമാണെന്ന ഒരു കേസ് കെട്ടിപ്പടുക്കാനാണ് കമ്മിറ്റി ശ്രമിക്കുന്നത്.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment

Related News