ലോക ഫോട്ടോഗ്രാഫി ദിനം: പ്രസ് ഫോട്ടോഗ്രാഫർമാർക്കൊപ്പം മുഖ്യമന്ത്രി ചൗഹാൻ വൃക്ഷത്തൈകൾ നട്ടു

ഭോപ്പാൽ: ലോക ഫോട്ടോഗ്രാഫി ദിനമായ ഇന്ന് പ്രസ് ഫോട്ടോഗ്രാഫർമാർക്കൊപ്പം മുഖ്യമന്ത്രി ശിവരാജ് സിംഗ് ചൗഹാൻ വൃക്ഷത്തൈകൾ നട്ടു. മുഖ്യമന്ത്രി ചൗഹാൻ തന്നെ ഫോട്ടോഗ്രാഫർമാരുടെ ഫോട്ടോ എടുക്കുകയും അവർക്ക് ലോക ഫോട്ടോഗ്രാഫി ദിന ആശംസകൾ നേരുകയും ചെയ്തു. ബദാം, പീപ്പൽ, ഗോണ്ടി എന്നിവയുടെ തൈകളാണ് അദ്ദേഹം നട്ടത്. ഫോട്ടോ ജേണലിസ്റ്റ് വെൽഫെയർ സൊസൈറ്റി ഭോപ്പാൽ പ്രസിഡന്റ് ഷമീം ഖാൻ, മുഖ്യമന്ത്രിയുടെ പ്രസ് സെല്ലിലെ ഫോട്ടോഗ്രാഫർ സലിം മിർസ, സ്റ്റേറ്റ് ടൈംസിലെ രവീന്ദർ സിംഗ്, ഹരി ഭൂമിയിലെ ജസ്പ്രീത് സിംഗ്, എൻ. ചോക്‌സെയ്‌ക്കൊപ്പം പ്രസ് ഫോട്ടോഗ്രാഫർമാരായ സന്ദീപ് ഗുപ്ത, പൃഥ്വിരാജ്, വിഷ്ണു എന്നിവരും തൈ നടുന്നതില്‍ പങ്കെടുത്തു.

മുഖ്യമന്ത്രി ചൗഹാനൊപ്പം ആറു വയസുകാരി ദിവ്യങ്ക ഭോസ്‌ലെയും ഒരു തൈ നട്ടു. ഭോപ്പാലിലെ ഛത്രപതി ശിവാജി സേവാ കല്യാൺ സമിതിയുമായി ബന്ധപ്പെട്ട അദ്ദേഹത്തിന്റെ കുടുംബാംഗങ്ങളായ ദിനേശ് ഭോസ്‌ലെ, ദുർഗേഷ് ഭോസ്‌ലെ, ശ്രീമതി പ്രിയങ്ക ഭോസ്‌ലെ എന്നിവരും തൈകൾ നട്ടു. കമ്മറ്റി അംഗങ്ങളായ മുകേഷ് മെയിൽ, ആകാശ് പ്രജാപതി, ശ്രീമതി വിഭ ഗരുഡ്, സുജ്യോതി അന്ധഡെ എന്നിവരും തൈ നടലില്‍ പങ്കെടുത്തു.

പീപ്പിൾ ഒരു തണൽ മരമാണ്. അത് പരിസ്ഥിതിയെ ശുദ്ധീകരിക്കുന്നു. ഇതിന് മതപരവും ആയുർവേദപരവുമായ പ്രാധാന്യമുണ്ട്. ബദാം ഒരു പഴമാണ്. സാങ്കേതികമായി ഇത് ബദാം മരത്തിന്റെ ഫലത്തിന്റെ വിത്താണ്. ബദാം മരത്തിൽ പിങ്ക്, വെളുത്ത സുഗന്ധമുള്ള പൂക്കൾ ഉണ്ട്. ഗോണ്ടിയുടെ പഴം ഭക്ഷ്യവസ്തുവായും അതിന്റെ തടി വാണിജ്യാവശ്യങ്ങൾക്കായും ഉപയോഗിക്കുന്നു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment