ജമ്മു കശ്മീരിലെ ഷോപ്പിയാനിലുണ്ടായ ഏറ്റുമുട്ടലിൽ രണ്ട് ലഷ്‌കർ ഇ ടി ഭീകരർ കൊല്ലപ്പെട്ടു

ശ്രീനഗർ: ദക്ഷിണ കശ്മീരിലെ ഷോപ്പിയാനിലെ ബുദ്ഗാമിൽ സുരക്ഷാ സേനയും തീവ്രവാദികളും തമ്മിൽ നടന്ന ഏറ്റുമുട്ടലിൽ ഇതുവരെ രണ്ട് ഭീകരർ കൊല്ലപ്പെട്ടു. പ്രദേശത്ത് ഒളിച്ചിരിക്കുന്ന തീവ്രവാദികളെക്കുറിച്ചുള്ള പ്രത്യേക വിവരങ്ങളുടെ അടിസ്ഥാനത്തിൽ ജമ്മു കശ്മീർ പോലീസിന്റെയും സൈന്യത്തിന്റെയും സിആർപിഎഫിന്റെയും സംയുക്ത സംഘം വളഞ്ഞിരുന്നു. സംശയാസ്പദമായ പ്രദേശത്ത് സുരക്ഷാസേന തിരച്ചിൽ ശക്തമാക്കിയതോടെ തീവ്രവാദികളും സുരക്ഷാ സേനയും തമ്മിൽ ഏറ്റുമുട്ടലുണ്ടായി.

ശ്രീനഗറിൽ, ചൊവ്വാഴ്ച രാത്രി വൈകി സുരക്ഷാ സേന വൻ മുന്നേറ്റം നടത്തി. ഇന്നലെ രാത്രി ശ്രീനഗറിലെ റെയ്‌നാവാരി മേഖലയിൽ നടന്ന ഏറ്റുമുട്ടലിൽ ലഷ്‌കർ-ഇ-തൊയ്ബയുടെ രണ്ട് തീവ്രവാദികളെ സുരക്ഷാ സേന വധിച്ചു. കൊല്ലപ്പെട്ട ഭീകരരിൽ നിന്ന് ആയുധങ്ങളും വെടിക്കോപ്പുകളും മറ്റ് വസ്തുക്കളും പോലീസ് കണ്ടെടുത്തു. ശ്രീനഗർ ഏറ്റുമുട്ടലിൽ കൊല്ലപ്പെട്ടവര്‍ ലഷ്‌കർ-ഇ-തൊയ്ബ തീവ്രവാദികളാണെന്ന് കശ്മീരിലെ ഐജിപി വിജയ് കുമാർ പറഞ്ഞു. കൊല്ലപ്പെട്ട രണ്ട് തീവ്രവാദികളും താഴ്‌വരയിൽ താമസിക്കുന്നവരാണെന്നും താഴ്‌വരയിൽ നിരവധി സാധാരണക്കാരെ കൊലപ്പെടുത്തിയതിൽ ഇവർക്ക് പങ്കുണ്ടെന്നും പോലീസ് പറഞ്ഞു.

ജനുവരി 1 മുതൽ ഏപ്രിൽ 12 വരെ ജമ്മു കശ്മീരിൽ 71 ഭീകരരെ അറസ്റ്റ് ചെയ്തിട്ടുണ്ട്. മൂന്ന് ഭീകരർ കീഴടങ്ങി. ഏപ്രിലിൽ മാത്രം 12 ഭീകരർ ഓപ്പറേഷനിൽ കൊല്ലപ്പെടുകയും 10 പേരെ അറസ്റ്റ് ചെയ്യുകയും ചെയ്തു.

 

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment

Related News