തുളസിയില മുതൽ കിഡ്‌നി ബീൻസ് വരെ കഴിച്ചാൽ കിഡ്‌നി സ്റ്റോൺ എളുപ്പത്തിൽ നീക്കം ചെയ്യപ്പെടും

കിഡ്നി സ്റ്റോൺ ഇന്നത്തെ കാലത്ത് വളരെ സാധാരണമായ ഒരു പ്രശ്നമാണ്. എന്നാൽ, അത് വളരെ വേദനാജനകവുമാണ്. ധാതുക്കളുടെയും ആസിഡ് ലവണങ്ങളുടെയും ശേഖരണം മൂലമാണ് വൃക്കയിലെ കല്ലുകൾ സാധാരണയായി രൂപം കൊള്ളുന്നത്. അത്തരമൊരു സാഹചര്യത്തിൽ, അവ പുറത്തുകടക്കുന്നത് വളരെ വേദനാജനകമാണ്. അതേസമയം, മൂത്രനാളിയിൽ കുടുങ്ങുമ്പോൾ, അവ നീക്കം ചെയ്യുന്നതിനുള്ള മരുന്നുകൾ ഡോക്ടർ നൽകുന്നു. അങ്ങനെ അവ തകരുകയും മൂത്രത്തിലൂടെ എളുപ്പത്തിൽ പുറത്തുപോകുകയും ചെയ്യുന്നു. പല പ്രാവശ്യം ഈ കല്ലുകൾ കിഡ്‌നിയിൽ വളരെക്കാലം നിലനിൽക്കുമെങ്കിലും അവ വേദനയോ അസ്വസ്ഥതയോ ഉണ്ടാക്കുന്നില്ല. എന്നാൽ, ഇതുമൂലം മൂത്രവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട ഒരു പ്രശ്നമുണ്ട്. ഇന്ന് പറയാൻ പോകുന്നത് കിഡ്‌നിയിലെ കല്ലുകൾ ഇല്ലാതാക്കാൻ സഹായിക്കുന്ന ചില വീട്ടുവൈദ്യങ്ങളാണ്.

വെള്ളം – കല്ല് പുറത്തുവരാൻ ദിവസം മുഴുവൻ 12 മുതൽ 15 ഗ്ലാസ് വരെ വെള്ളം കുടിക്കുക. കാരണം ഇത് വീണ്ടും വീണ്ടും മൂത്രം ഉണ്ടാക്കുകയും കല്ല് മൂത്രത്തിലൂടെ പുറത്തേക്ക് പോകുന്ന ദിശയിലേക്ക് നീങ്ങുകയും ചെയ്യും.

നാരങ്ങാവെള്ളം – നാരങ്ങാവെള്ളം വളരെ ഉന്മേഷദായകമായ ഒരു പാനീയമാണ്. നാരങ്ങയിൽ സിട്രേറ്റ് അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്, ഇത് വൃക്കകളിൽ കാൽസ്യം കല്ലുകൾ രൂപപ്പെടുന്നതിനെ തടയുന്നു. വാസ്തവത്തിൽ, സിട്രേറ്റ് വൃക്കകളിൽ കാണപ്പെടുന്ന ചെറിയ കല്ലുകളെ ചെറിയ കഷണങ്ങളാക്കി വിഘടിപ്പിക്കുന്നു. അങ്ങനെ മൂത്രത്തിലൂടെ പുറത്തുവരുമ്പോൾ വേദന ഉണ്ടാകില്ല, എളുപ്പത്തിൽ പോകും.

തുളസി നീര് – തുളസിയിലയിൽ അസെറ്റിക് ആസിഡ് അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്, ഇത് വൃക്കയിലെ കല്ലിനെ തകർക്കാനും വേദന കുറയ്ക്കാനും സഹായിക്കുന്നു.

സെലറി ജ്യൂസ് – ദിവസവും സെലറി ജ്യൂസ് കുടിക്കുന്നത് ശരീരത്തിൽ നിന്ന് വിഷവസ്തുക്കളെ പുറന്തള്ളുന്നു. അതേസമയം, വൃക്കകളിൽ രൂപപ്പെടുകയും ശേഖരിക്കപ്പെടുകയും ചെയ്യുന്ന വിഷവസ്തുക്കളെ നീക്കം ചെയ്യുന്നതിനുള്ള വളരെ പഴക്കമുള്ള മാർഗ്ഗമാണിത്.

മാതളനാരങ്ങ ജ്യൂസ് – നൂറ്റാണ്ടുകളായി വൃക്കകളുടെ ആരോഗ്യത്തിന് മാതളനാരങ്ങ ജ്യൂസ് ഉപയോഗിച്ചുവരുന്നു. വാസ്തവത്തിൽ, ഇത് ആന്റിഓക്‌സിഡന്റുകളാൽ സമ്പുഷ്ടമാണ്, ഇത് നിങ്ങളുടെ കിഡ്‌നിയുടെ ആരോഗ്യം നിലനിർത്തുകയും കല്ലുകൾ ഉണ്ടാകുന്നത് തടയുകയും ചെയ്യുന്നു.

കിഡ്‌നി ബീൻസ് – കിഡ്‌നിയുടെ ആരോഗ്യത്തിന് കിഡ്‌നി ബീന്‍സ് തിളപ്പിച്ച് വെള്ളം കുടിക്കുന്നത് ഏറെ ഗുണം ചെയ്യും.

ഉപ്പ് – വൃക്കയിലെ കല്ലുകൾ ഒഴിവാക്കാൻ നിങ്ങൾ ആഗ്രഹിക്കുന്നുവെങ്കിൽ, ഉപ്പ് കുറച്ച് കഴിക്കുക.

സമ്പാദക: ശ്രീജ

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Related News

Leave a Comment