പ്രവാചകനെ അപകീർത്തിപ്പെടുത്തിയ പരാമർശങ്ങൾ: പാർട്ടി തീരുമാനത്തെ മാനിക്കുകയും അംഗീകരിക്കുകയും ചെയ്യുന്നുവെന്ന് മുൻ ബിജെപി വക്താവ് നൂപുർ ശർമ

ന്യൂഡല്‍ഹി: മുഹമ്മദ് നബിയെ അപകീർത്തിപ്പെടുത്തുന്ന പരാമർശങ്ങളുടെ പേരിൽ ബിജെപി സസ്‌പെൻഡ് ചെയ്ത നൂപുർ ശർമ്മ പാർട്ടി തീരുമാനത്തെ മാനിക്കുന്നുവെന്ന് പറഞ്ഞു. “ഞാൻ പ്രായോഗികമായി സംഘടനയിൽ വളർന്നു. പാർട്ടിയുടെ തീരുമാനത്തെ ബഹുമാനിക്കുകയും അംഗീകരിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു.”

അതേസമയം, വിവാദ മതപരമായ പരാമർശങ്ങളുടെ പേരിൽ സസ്‌പെൻഡ് ചെയ്യപ്പെട്ട ബിജെപി നേതാവ് നൂപുർ ശർമ്മയ്‌ക്കെതിരെ എഫ്‌ഐആർ രജിസ്റ്റർ ചെയ്യണമെന്നാവശ്യപ്പെട്ട് ഓൾ ഇന്ത്യ പ്രോഗ്രസീവ് മുസ്‌ലിം വെൽഫെയർ കമ്മിറ്റി ചൊവ്വാഴ്ച താനെയിൽ പരാതി നൽകി.

ഇന്ത്യൻ ശിക്ഷാ നിയമത്തിലെ (ഐപിസി) 153 എ, 153 ബി, 295 (എ) വകുപ്പുകൾ പ്രകാരമാണ് സമിതി അംബർനാഥ് പൊലീസ് സ്റ്റേഷനിൽ പരാതി നൽകിയത്.

“പരാതിക്കാരൻ ആശങ്കാകുലനായ പൗരനും അഖിലേന്ത്യ പ്രോഗ്രസീവ് മുസ്ലീം വെൽഫെയർ കമ്മിറ്റിയുടെ മഹാരാഷ്ട്ര പ്രസിഡന്റുമാണ്. മതവിഭാഗങ്ങൾക്കിടയിൽ വിദ്വേഷം വളർത്തുന്ന, വിശുദ്ധ ദേവാലയത്തെക്കുറിച്ച് അങ്ങേയറ്റം പ്രകോപനപരവും വ്രണപ്പെടുത്തുന്നതും തെറ്റായതുമായ പരാമർശങ്ങൾ നടത്തുന്ന നൂപുർ ശർമ്മ എന്ന കുറ്റാരോപിത ചെയ്ത കുറ്റങ്ങൾക്കെതിരെയാണ് പരാതിക്കാരൻ ഈ പരാതി ഫയൽ ചെയ്യുന്നത്. ദേശീയ ടെലിവിഷനിലെ ഒരു ഷോയിൽ ഖുർആനും മുഹമ്മദ് നബി (സ)യും മുസ്ലീം സമുദായത്തിന്റെ വിശ്വസ്ത വിശ്വാസങ്ങളും, സാമുദായിക അസ്വാരസ്യം ഇളക്കിവിടാനുള്ള വ്യക്തമായ ശ്രമം, ദേശീയോദ്ഗ്രഥനത്തിന് വിഘാതമായ പ്രവർത്തികൾ, പൊതു ദ്രോഹത്തിന് ഉതകുന്ന പ്രസ്താവനകൾ,” പരാതിയിൽ പറഞ്ഞു.

“ചാനല്‍ അഭിമുഖത്തിൽ അവര്‍ പ്രവാചകൻ മുഹമ്മദ് നബി (സ)യെ അധിക്ഷേപിക്കുന്നതായി വ്യക്തമായി കാണുകയും അവരുടെ അഭിപ്രായങ്ങൾ നാട്ടിലും രാജ്യത്തും വർഗീയ സംഘർഷങ്ങൾ സൃഷ്ടിക്കുകയും ചെയ്യും. ഇന്ത്യയിലെ മുസ്ലീം സമുദായങ്ങളെ ലക്ഷ്യമിട്ട് അത്തരം നികൃഷ്ടമായ അഭിപ്രായങ്ങൾ പറയാൻ കുറ്റാരോപിത ദേശീയ ടെലിവിഷൻ പ്ലാറ്റ്‌ഫോമിനെ ഉപയോഗിച്ചു. മതസമുദായങ്ങൾക്കിടയിൽ ശത്രുതയും വിദ്വേഷവും ഇച്ഛാശക്തിയും ഉണ്ടാക്കുക എന്ന ഉദ്ദേശത്തോടെയാണ് പ്രസ്താവനകൾ നടത്തിയിരിക്കുന്നത്, അത് മതേതര ഘടനയ്ക്ക് എതിരാണ്,” പരാതിയിൽ കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

സസ്‌പെൻഷനിലായ ബി.ജെ.പി നേതാവിനെതിരെ ഇതേ നിയമ വ്യവസ്ഥകൾ പ്രകാരം നിരവധി കേസുകൾ രജിസ്റ്റർ ചെയ്തിട്ടുണ്ട്. “പ്രവാചകനും ഇസ്‌ലാം മതത്തിനും എതിരെ അധിക്ഷേപകരവും തെറ്റായതും വ്രണപ്പെടുത്തുന്നതുമായ വാക്കുകൾ ശർമ്മ ഉപയോഗിച്ചുവെന്നും മുസ്ലീങ്ങളുടെ വികാരം വ്രണപ്പെടുത്തിയെന്നും” പരാതിയിൽ ആരോപിക്കുകയും, ഉടൻ നടപടിയെടുക്കണമെന്ന് ആവശ്യപ്പെടുകയും ചെയ്തു.

കഴിഞ്ഞ മാസം, ജ്ഞാനവാപി വിഷയത്തിൽ ഒരു ഇംഗ്ലീഷ് ചാനലിൽ നടന്ന ടെലിവിഷൻ വാർത്താ സംവാദത്തിനിടെയാണ് പ്രവാചകൻ മുഹമ്മദ് നബിക്കെതിരെ ശർമ്മ ആക്ഷേപകരമായ പരാമർശം നടത്തിയത്.

ജ്ഞാനവാപി മസ്ജിദ് കേസുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് അടുത്തിടെ ഒരു ടിവി ചാനലിൽ താൻ നടത്തിയ ചർച്ചകളിൽ നിന്ന് വളരെയധികം എഡിറ്റ് ചെയ്ത വീഡിയോ “സത്യപരിശോധകൻ” എന്ന് വിളിക്കപ്പെടുന്ന ഒരാൾ പ്രചരിപ്പിച്ചതിന് ശേഷം സോഷ്യൽ മീഡിയയിൽ തനിക്ക് വധഭീഷണിയും ബലാത്സംഗ ഭീഷണിയും ലഭിക്കുന്നുണ്ടെന്ന് മെയ് 27 ന് ശർമ്മ ആരോപിച്ചിരുന്നു.

അതേസമയം, വിവാദ മതപരമായ പരാമർശങ്ങളെ തുടർന്ന് വധഭീഷണിയുണ്ടെന്ന പരാതിയിൽ എഫ്‌ഐആർ രജിസ്റ്റർ ചെയ്തതിനെ തുടർന്ന് സസ്‌പെൻഡ് ചെയ്യപ്പെട്ട ബിജെപി വക്താവിന് സുരക്ഷ ഒരുക്കിയതായി ഡൽഹി പോലീസ് ചൊവ്വാഴ്ച അറിയിച്ചു.

ശർമ്മയെ സസ്‌പെൻഡ് ചെയ്യുന്നതിനിടയിൽ, തങ്ങൾ എല്ലാ മതങ്ങളെയും ബഹുമാനിക്കുന്നുവെന്നും ഏതെങ്കിലും വിഭാഗത്തെയോ മതത്തേയോ അവഹേളിക്കുന്നതോ അവഹേളിക്കുന്നതോ ആയ ഏതൊരു പ്രത്യയശാസ്ത്രത്തിനും എതിരാണെന്നും ബിജെപി പറഞ്ഞു.

ബിജെപി നേതാവിന്റെ പരാമർശത്തിനെതിരെ ഗൾഫ് രാജ്യങ്ങളിൽ നിന്ന് രൂക്ഷമായ പ്രതികരണമാണ് ഉണ്ടായത്. ന്യൂനപക്ഷങ്ങൾക്കെതിരെ വിവാദ പരാമർശം നടത്തിയവർക്കെതിരെ ശക്തമായ നടപടി സ്വീകരിച്ചതായി ഇന്ത്യ അറിയിച്ചു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment

Related News