സർക്കാർ നിരോധനത്തെത്തുടർന്ന് ഗൂഗിളും ആപ്പിളും ദക്ഷിണ കൊറിയൻ ഗെയിം ബിജിഎംഐ ഇന്ത്യൻ ആപ്പ് സ്റ്റോറുകളിൽ നിന്ന് നീക്കം ചെയ്തു

ന്യൂഡല്‍ഹി: ദക്ഷിണ കൊറിയൻ ഗെയിം ഡെവലപ്പർ ക്രാഫ്റ്റണിൽ നിന്നുള്ള ഏറ്റവും ജനപ്രിയമായ രണ്ടാമത്തെ ആപ്പായ Battlegrounds Mobile India (BGMI) അടുത്തിടെ മൊബൈൽ ആപ്പുകളെ അടിച്ചമർത്തുന്നതിന്റെ ഭാഗമായി നിരോധിച്ചു. 2020 സെപ്റ്റംബറിൽ PUBG-ക്കെതിരെ ഇന്ത്യ സമാനമായ നടപടി സ്വീകരിച്ചിരുന്നു.

PlayerUnknown’s Battlegrounds-ന്റെ മെച്ചപ്പെട്ട പതിപ്പായ BGMI, 2000-ലെ ഇൻഫർമേഷൻ ടെക്‌നോളജി ആക്ടിന്റെ സെക്‌ഷന്‍ 69A പ്രകാരം ഇന്ത്യൻ ഐടി ആൻഡ് ഇലക്ട്രോണിക്‌സ് മന്ത്രാലയം നിയമവിരുദ്ധമാക്കി (PUBG).

ഈ തീരുമാനം ഗൂഗിൾ അംഗീകരിക്കുകയും ഇന്ത്യൻ പ്ലേ സ്റ്റോറിൽ നിന്ന് ഗെയിം പുറത്തെടുത്തതായി പ്രസ്താവിക്കുകയും ചെയ്തു.

“ഇന്ത്യൻ ഉപയോക്താക്കളുടെ ഡാറ്റ ഇന്ത്യയിൽ സൂക്ഷിക്കുമെന്നും അമിതമായ ഗെയിംപ്ലേ കുറയ്ക്കാൻ ചില നടപടികൾ സ്വീകരിക്കുമെന്നും” ഇലക്ട്രോണിക്സ് ആൻഡ് ഇൻഫർമേഷൻ ടെക്നോളജി മന്ത്രാലയത്തെ അറിയിച്ചതിന് ശേഷം, ക്രാഫ്റ്റൺ കഴിഞ്ഞ വർഷം ഗെയിം ഇന്ത്യയിൽ പുറത്തിറക്കി.

“ഇന്ത്യയിൽ PUBG അല്ലെങ്കിൽ മറ്റേതെങ്കിലും കമ്പനി/ആപ്പ് പ്രവേശനത്തിന് ഇലക്ട്രോണിക്സ് & ഇൻഫർമേഷൻ ടെക്നോളജി മന്ത്രാലയം അനുമതി നൽകിയിട്ടില്ല. എന്നാല്‍, ഇന്ത്യൻ ഉപയോക്താക്കളും കുട്ടികളും സുരക്ഷിതരാണെന്ന് ഉറപ്പാക്കുന്നതിന് സർക്കാർ ഉയർന്ന മുൻഗണന നൽകുന്നു” ഒരു ചോദ്യത്തിന് മറുപടിയായി രാജ്യത്ത് PUBG പുനരാരംഭിക്കുന്നതിനെക്കുറിച്ച്,
കേന്ദ്ര സർക്കാർ വ്യക്തമാക്കി.

ക്രാഫ്റ്റണിന്റെ ചീഫ് എക്‌സിക്യൂട്ടീവ് ചങ്‌ഹാൻ കിം പറയുന്നതനുസരിച്ച്, ജൂലൈ 1 വരെ ഗെയിം ഇന്ത്യയിൽ ഒരു വർഷത്തിനുള്ളിൽ 100 ​​ദശലക്ഷം ഉപയോക്താക്കളെ ആകർഷിച്ചിട്ടുണ്ട്.

ചൈനയുമായുള്ള അതിർത്തി സംഘർഷത്തിന്റെ പശ്ചാത്തലത്തിൽ, 2020-ൽ ഇന്ത്യ മൊബൈൽ ആപ്ലിക്കേഷനുകൾക്കെതിരെ കൂടുതൽ വിപുലമായ നടപടികള്‍ ആരംഭിച്ചു. ആലിബാബ, ടെൻസെന്റ്, ഗെയിം ഈസ് എന്നിവയുൾപ്പെടെയുള്ള കമ്പനികൾക്ക് മേൽ ചാർജുകൾ ചുമത്തി 300-ഓളം ആപ്പുകൾ ഇതുവരെ നിരോധിച്ചിട്ടുണ്ട്.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment

Related News