ഉപ്പ് അമിതമായാൽ ഉണ്ടാകുന്ന അപകടങ്ങൾ

ഭക്ഷണത്തിന്റെ രുചി ഉപ്പിന്റെ അളവിനെ ആശ്രയിച്ചിരിക്കുന്നു. ചില ആളുകൾക്ക് ധാരാളം ഉപ്പ് കഴിക്കാൻ ഇഷ്ടമാണ്, പക്ഷേ ഉപ്പ് നിങ്ങളുടെ ശരീരത്തിന് അപകടമുണ്ടാക്കുമെന്ന വസ്തുത നിങ്ങൾക്കറിയാമോ. മനുഷ്യ ശരീരത്തിന് നാഡീ പ്രേരണകൾ നടത്താനും പേശികളെ സങ്കോചിക്കാനും വിശ്രമിക്കാനും ജലത്തിന്റെയും ധാതുക്കളുടെയും ശരിയായ സന്തുലിതാവസ്ഥ നിലനിർത്തുന്നതിനും ചെറിയ അളവിൽ സോഡിയം ആവശ്യമാണ്. ഈ സുപ്രധാന പ്രവർത്തനങ്ങൾക്ക് നമുക്ക് പ്രതിദിനം 500 മില്ലിഗ്രാം സോഡിയം ആവശ്യമാണെന്ന് കണക്കാക്കപ്പെടുന്നു. എന്നാൽ, ഭക്ഷണത്തിൽ സോഡിയം അധികമായാൽ ഉയർന്ന രക്തസമ്മർദ്ദം, ഹൃദ്രോഗം, പക്ഷാഘാതം എന്നിവയ്ക്ക് കാരണമാകും. ഇത് കാൽസ്യം നഷ്ടപ്പെടുന്നതിനും കാരണമാകും, അവയിൽ ചിലത് അസ്ഥിയിൽ നിന്ന് വലിച്ചെടുക്കും. ഉപ്പ് അധികമാകാതിരിക്കാൻ ശരിയായ അളവിലുള്ള ഉപ്പ് സംബന്ധിച്ച് അറിവുണ്ടായിരിക്കേണ്ടത് നിങ്ങളുടെ ആരോഗ്യത്തിന് പ്രധാനമാണ്.

ശരിയായ അളവിൽ ഉപ്പ്
നമ്മുടെ ശരീരത്തിന് ചെറിയ അളവിൽ സോഡിയം മാത്രമേ ആവശ്യമുള്ളൂ. നമുക്ക് പ്രതിദിനം 1,500 മില്ലിഗ്രാം ലഭിക്കണം. എന്നാൽ, ശരാശരി വ്യക്തി ഏകദേശം 3,400 മില്ലിഗ്രാം ഉപ്പ് കഴിക്കുന്നു. ഉപ്പ് അമിതമായാൽ ഉണ്ടാകുന്ന ചില ഗുരുതരമായ അപകടങ്ങൾ….

വാഷ്‌റൂം ഇടയ്‌ക്കിടെ ഉപയോഗിക്കുന്നത്: ഇടയ്‌ക്കിടെ മൂത്രമൊഴിക്കുന്നത് നിങ്ങൾ അമിതമായി ഉപ്പ് കഴിക്കുന്നു എന്നതിന്റെ ഒരു ക്ലാസിക് അടയാളമാണ്. മിക്കപ്പോഴും, മൂത്രമൊഴിക്കുന്നതിന് അർദ്ധരാത്രിയിൽ എഴുന്നേൽക്കണമെന്ന് നിങ്ങൾക്ക് തോന്നിയേക്കാം. എന്നാല്‍, യുടിഐകൾ പോലെയുള്ള മറ്റ് പല അവസ്ഥകളുടെയും ലക്ഷണമാണിത്, മൂലകാരണം കൃത്യമായി എന്താണെന്ന് ഉറപ്പാക്കുക. ഒരുപക്ഷെ ഉപ്പ് അമിതമായി കഴിക്കുന്നത് ഇതിന് കാരണമാകാം.

ക്യാൻസറിന് കാരണമാകുന്നു: ഉദര ക്യാൻസറിൽ ഉപ്പിന്റെ സ്വാധീനത്തിന് പിന്നിലെ സംവിധാനം പൂർണ്ണമായി മനസ്സിലായിട്ടില്ല. എന്നാല്‍, ഉപ്പ് സമ്പന്നമായ ഭക്ഷണക്രമം ഒരു വ്യക്തിയെ ആമാശയത്തിലെ അൾസർ അല്ലെങ്കിൽ വീക്കം ഉണ്ടാക്കുന്നതിലൂടെ ആമാശയ ക്യാൻസറിന് കൂടുതൽ ഇരയാക്കുമെന്ന് വിദഗ്ധർ വിശ്വസിക്കുന്നു.

ഇടയ്ക്കിടെയുള്ള ദാഹം: ഉപ്പ് അമിതമായി കഴിക്കുന്നത് നിങ്ങൾക്ക് മിക്ക സമയത്തും ദാഹം അനുഭവപ്പെടും. ഉയർന്ന സോഡിയം അടങ്ങിയ ഭക്ഷണങ്ങൾ നിങ്ങളുടെ ശരീരത്തിലെ ദ്രാവക സന്തുലിതാവസ്ഥയെ തടസ്സപ്പെടുത്തുന്നതിനാലാണ് ഇത് സംഭവിക്കുന്നത്. ഇത് നികത്താനുള്ള ഏറ്റവും നല്ല മാർഗം ധാരാളം വെള്ളം കുടിക്കുക എന്നതാണ്. നിങ്ങളുടെ ശരീരത്തിലെ ഉപ്പ് ബാലൻസ് പുനഃസ്ഥാപിക്കാൻ കൂടുതൽ വെള്ളം ആവശ്യമാണെന്ന സൂചന നിങ്ങളുടെ ശരീരം നൽകുന്നത് തുടരുന്നു.

വീക്കത്തിന് കാരണമാകുന്നു: വിരലുകളിലും കണങ്കാലിന് ചുറ്റും വീക്കം അനുഭവപ്പെടാം. ശരീരത്തിലെ ടിഷ്യൂകളിലെ അമിതമായ ദ്രാവകം മൂലമാണ് ഈ വീക്കം ഉണ്ടാകുന്നത്, ഇത് എഡിമ എന്നറിയപ്പെടുന്നു. എഡിമ ഒരു അടിസ്ഥാന ആരോഗ്യസ്ഥിതിയുടെ ലക്ഷണമായോ നിങ്ങൾ അമിതമായി ഉപ്പ് കഴിക്കുന്നതിന്റെ ലക്ഷണമായോ ആണെന്ന് വിശ്വസിക്കപ്പെടുന്നു.

നേരിയ തലവേദന: നിങ്ങൾക്ക് നേരിയ തലവേദനയുണ്ടെങ്കിൽ, ഈ തലവേദനകൾ നിർജ്ജലീകരണം മൂലമുണ്ടാകുന്നതാണ്. അമിതമായ ഉപ്പ് കഴിക്കുന്നത് നിർജ്ജലീകരണം മൂലം ചെറിയ ഇടവേളകളിൽ തലവേദന ഉണ്ടാക്കാൻ സാധ്യതയുണ്ട്. ഈ തലവേദന ഇല്ലാതാക്കാൻ ധാരാളം വെള്ളം കുടിക്കുക.

എല്ലാവരിലും ഈ ലക്ഷണങ്ങള്‍ ഉണ്ടാകണമെന്നില്ല എന്ന് പറയപ്പെടുന്നു. ഉദാഹരണത്തിന്, ഉപ്പ് പ്രതിരോധശേഷിയുള്ള ആളുകൾക്ക് ഉപ്പ് അടങ്ങിയ ഭക്ഷണത്തിന് ശേഷം രക്തസമ്മർദ്ദം വർദ്ധിക്കില്ലെന്ന് ഗവേഷണങ്ങൾ സൂചിപ്പിക്കുന്നു. ഉപ്പ് സമ്പുഷ്ടമായ ഭക്ഷണക്രമം എല്ലാവരുടെയും രക്തസമ്മർദ്ദം സ്വയമേവ ഉയരാൻ കാരണമാകില്ല.

അതിനാൽ നിങ്ങൾ ഉപ്പ് അമിതമായി കഴിച്ചാൽ അത് നിങ്ങൾക്ക് ഒരു മുന്നറിയിപ്പാണ്. ഇന്ന് മുതൽ അമിതമായ ഉപ്പ് കഴിക്കുന്നത് ഒഴിവാക്കുക. കാരണം, അത് നിങ്ങളുടെ വിഭവത്തെ രുചികരമാക്കും, പക്ഷേ നിങ്ങളുടെ ശരീരത്തെ വളരെ മോശമായി ബാധിക്കുകയും വ്യത്യസ്ത പ്രശ്നങ്ങൾ ഉണ്ടാക്കുകയും ചെയ്യും.

സമ്പാദക: ശ്രീജ

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment

Related News