മോദിയുടെ ആസ്തി വർധിച്ചു; 10 മന്ത്രിമാരുടെ സ്വത്തും വർദ്ധിച്ചു: പിഎംഒ റിപ്പോർട്ട്

ന്യൂഡൽഹി: പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദിയുടെ സ്വത്തുവിവരങ്ങൾ പ്രധാനമന്ത്രിയുടെ ഓഫീസ് (പിഎംഒ) പ്രഖ്യാപിച്ചു. അതോടൊപ്പം 10 മന്ത്രിമാരുടെ സ്വത്തുവിവരങ്ങളും പ്രധാനമന്ത്രിയുടെ ഓഫീസ് നൽകിയിട്ടുണ്ട്. 2021-22 സാമ്പത്തിക വർഷത്തിൽ പ്രധാനമന്ത്രി മോദിയുടെ ജംഗമ സ്വത്തുക്കളുടെ മൂല്യം 26.13 ലക്ഷം രൂപ വർദ്ധിച്ചു. അതോടൊപ്പം ഗുജറാത്തിലെ ഒരു റെസിഡൻഷ്യൽ പ്ലോട്ടിലും പ്രധാനമന്ത്രി നിക്ഷേപം നടത്തിയിട്ടുണ്ട്.

2021 മാർച്ച് അവസാനത്തോടെ പ്രധാനമന്ത്രി മോദിയുടെ ജംഗമ ആസ്തി 1,97,68,885 രൂപയായിരുന്നു, ഇത് 2022 മാർച്ചിൽ 2,23,82,504 രൂപയായി ഉയർന്നു എന്നത് ശ്രദ്ധേയമാണ്. സ്ഥിരനിക്ഷേപങ്ങൾ, ബാങ്ക് ബാലൻസുകൾ, ദേശീയ സേവിംഗ്സ് സർട്ടിഫിക്കറ്റുകൾ, ലൈഫ് ഇൻഷുറൻസ് എന്നിവ ഇതിൽ ഉൾപ്പെടുന്നു. പോളിസികൾ, ബാങ്ക് ബാലൻസുകൾ, ആഭരണങ്ങൾ, പണം. സ്ഥാവര സ്വത്തുക്കളുടെ കോളത്തിൽ പ്രധാനമന്ത്രി മോദി ‘പൂജ്യം’ എന്ന് അടയാളപ്പെടുത്തി. ഒരു കുറിപ്പിൽ പറയുന്നു, ‘റിയൽ എസ്റ്റേറ്റ് സർവേ നമ്പർ 401/A മറ്റ് മൂന്ന് ജോയിന്റ് ഉടമകളുമായി സംയുക്തമായി പങ്കിട്ടു, ഓരോരുത്തർക്കും 25 ശതമാനം തുല്യ ഓഹരിയുണ്ട്. ഒരു ഭാഗം ദാനം ചെയ്തിട്ടുണ്ട്.’

ഗാന്ധിനഗറിലെ സർവേ നമ്പർ 401/എ സെക്ടർ-1ൽ സ്ഥിതി ചെയ്യുന്ന റെസിഡൻഷ്യൽ പ്ലോട്ടിൽ കഴിഞ്ഞ വർഷം പ്രധാനമന്ത്രി മോദി നാലിലൊന്ന് (3,531.45 ചതുരശ്ര അടി) ലിസ്റ്റ് ചെയ്തിരുന്നു. ഇതിന് ഏകദേശം 1.10 കോടി രൂപ വിപണി മൂല്യമുണ്ടെന്ന് പറയപ്പെടുന്നു. അതോടൊപ്പം 10 കേന്ദ്രമന്ത്രിമാരായ രാജ്‌നാഥ് സിംഗ്, ആർകെ സിംഗ്, ധർമ്മേന്ദ്ര പ്രധാൻ, ഹർദീപ് സിംഗ് പുരി, ജി കിഷൻ റെഡ്ഡി, ജ്യോതിരാദിത്യ സിന്ധ്യ, പുരുഷോത്തം രൂപാല, വി മുരളീധരൻ, ഫഗൻ സിംഗ് കുലസ്‌തെ, മുഖ്താർ അബ്ബാസ് നഖ്‌വി എന്നിവരുടെ സ്വത്ത് വിവരങ്ങളും പിഎംഒ വെബ്‌സൈറ്റിൽ രേഖപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്. 30 കാബിനറ്റ് മന്ത്രിമാരിൽ 8 മന്ത്രിമാരുടെ സ്വത്ത് വിവരങ്ങൾ വെബ്‌സൈറ്റിൽ ലഭ്യമാണ്, 45 സഹമന്ത്രിമാരിൽ രണ്ട് പേരുടെ വിവരങ്ങൾ മാത്രമേ ലഭ്യമാകൂ. രണ്ട് സഹമന്ത്രിമാരുടെ (സ്വതന്ത്ര ചുമതല) സ്വത്തുവിവരങ്ങൾ ലഭ്യമല്ല.

കേന്ദ്രമ ന്ത്രിമാരിൽ, പ്രതിരോധമന്ത്രി രാജ്‌നാഥ് സിംഗിന്റെ ജംഗമ സ്വത്ത് 2022 മാർച്ച് 31 വരെ 29.58 ലക്ഷം രൂപ വർധിച്ച് 2.24 കോടി രൂപയിൽ നിന്ന് 2.54 കോടി രൂപയായി. അതേ സമയം, രാജ്‌നാഥ് സിംഗിന്റെ സ്ഥാവര സ്വത്ത് കഴിഞ്ഞ രണ്ട് വർഷത്തിനിടെ 2.97 കോടി രൂപയായിരുന്നു. ഇപ്പോഴും അങ്ങനെ തന്നെ. കേന്ദ്രമന്ത്രി ജ്യോതിരാദിത്യ സിന്ധ്യ 2022 മാർച്ച് 31 വരെ മൊത്തം ആസ്തി 35.63 കോടി രൂപയും ബാധ്യതകൾ 58 ലക്ഷം രൂപയും പ്രഖ്യാപിച്ചു. ഭാര്യ പ്രിയദർശിനി രാജെ സിന്ധ്യ 14.30 ലക്ഷം രൂപയുടെ ആസ്തിയും 74,000 രൂപ ബാധ്യതയും പ്രഖ്യാപിച്ചു. സാംസ്കാരിക മന്ത്രി ജി കിഷൻ റെഡ്ഡി ആകെ 1.43 കോടി രൂപയുടെ ആസ്തി കാണിച്ചിട്ടുണ്ട്. കിഷൻ റെഡ്ഡി ഭാര്യ ജി കാവ്യയുടെ പേരിൽ 8.21 കോടി രൂപയുടെ ജംഗമ, സ്ഥാവര സ്വത്തുക്കളും 75.16 ലക്ഷം രൂപയുടെ ബാധ്യതകളും പ്രഖ്യാപിച്ചിട്ടുണ്ട്.

അതേസമയം, കേന്ദ്ര വിദ്യാഭ്യാസ മന്ത്രി ധർമേന്ദ്ര പ്രധാനിന്റെ ആസ്തി 1.62 കോടിയിൽ നിന്ന് 1.83 കോടിയായി ഉയർന്നു. ധർമേന്ദ്ര പ്രധാൻ തന്റെ ഭാര്യ മൃദുല ടി പ്രധാനിന്റെ പേരിൽ 2.92 കോടി രൂപയുടെ സ്വത്ത് പ്രഖ്യാപിച്ചു. കേന്ദ്ര മൃഗസംരക്ഷണ മന്ത്രി പർഷോത്തം രൂപാലയുടെ ആകെ ആസ്തി 7.29 കോടി രൂപയാണെന്നും ഇത് മുൻവർഷത്തേക്കാൾ 1.42 കോടി രൂപ കൂടുതലാണെന്നും കാണിച്ചിട്ടുണ്ട്. ഭാര്യ സവിതാബെൻ റുപാലയുടെ ആകെ ആസ്തി മുൻവർഷത്തേക്കാൾ 45 ലക്ഷം രൂപ വർധിച്ച് 5.59 കോടി രൂപയായി രൂപാല കാണിച്ചു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment