സ്വാതന്ത്ര്യ ദിനത്തിന് മുന്നോടിയായി രജൗരിയിലെ പൂഞ്ചിൽ നിയന്ത്രണരേഖയിൽ സൈന്യം പട്രോളിംഗ് ശക്തമാക്കി

ജമ്മു: സ്വാതന്ത്ര്യ ദിനത്തിന് മുന്നോടിയായി ജമ്മു കശ്മീരിലെ പൂഞ്ച്, രജൗരി ജില്ലകളിലെ നിയന്ത്രണ രേഖയ്ക്ക് സമീപമുള്ള പ്രദേശങ്ങളിൽ പട്രോളിംഗ് ശക്തമാക്കി.

ഓഗസ്റ്റ് 11-ന് രജൗരിയിൽ നടന്ന ഏറ്റുമുട്ടലിൽ നാല് സൈനികരും രണ്ട് തീവ്രവാദികളും ഫിദായീൻ ആക്രമണത്തിൽ കൊല്ലപ്പെട്ടതിനെ തുടർന്ന് സുരക്ഷ കൂടുതൽ ശക്തമാക്കിയിരുന്നു. പാക്കിസ്താന്റെ നുഴഞ്ഞുകയറ്റ ശ്രമം കണക്കിലെടുത്ത് നിയന്ത്രണരേഖയിലെ വിവിധ സ്ഥലങ്ങളിൽ സൈന്യം പ്രത്യേക ചെക്ക്പോസ്റ്റുകൾ സ്ഥാപിച്ചിട്ടുണ്ടെന്ന് സൈനിക ഉദ്യോഗസ്ഥർ പറഞ്ഞു. സ്വാതന്ത്ര്യ ദിനത്തോടനുബന്ധിച്ച് നിയന്ത്രണ രേഖയ്ക്ക് അപ്പുറത്ത് നിന്ന് ഭീകരർ ഇന്ത്യൻ പ്രദേശത്തേക്ക് നുഴഞ്ഞുകയറില്ലെന്ന് ഉറപ്പാക്കാൻ രാവും പകലും പട്രോളിംഗ് വർദ്ധിപ്പിച്ചിട്ടുണ്ട്.

അതേസമയം, സുരക്ഷ ശക്തമാക്കിയിട്ടുണ്ടെന്നും സംഭവങ്ങളില്ലാത്ത ആഘോഷം ഉറപ്പാക്കാൻ ജമ്മുവിലും വാഹന പരിശോധന വർധിപ്പിച്ചിട്ടുണ്ടെന്നും പോലീസ് അറിയിച്ചു. തിങ്കളാഴ്ച എംഎ സ്റ്റേഡിയത്തിൽ സ്വാതന്ത്ര്യദിനാഘോഷം നടക്കും. മുൻകാലങ്ങളിൽ ദേശവിരുദ്ധർ ഉപയോഗിച്ചിരുന്ന നുഴഞ്ഞുകയറ്റ റൂട്ടുകളിൽ ജാഗ്രത പാലിക്കാൻ ബോർഡർ പോലീസ് പോസ്റ്റുകളുടെ ചുമതലക്കാർക്ക് നിർദ്ദേശം നൽകിയിട്ടുണ്ടെന്ന് പോലീസ് പറഞ്ഞു. വില്ലേജ് ഡിഫൻസ് കമ്മിറ്റി അംഗങ്ങളും പ്രതിരോധ ഉദ്യോഗസ്ഥരും പരസ്പരം ഏകോപിപ്പിച്ച് സുരക്ഷ ഉറപ്പാക്കുമെന്നും അവർ കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

ഉയർന്ന ജാഗ്രതയ്‌ക്കിടയിൽ, കഴിഞ്ഞ രണ്ട് ദിവസങ്ങളിലായി രാഷ്ട്രീയ പാർട്ടികൾ, സൈന്യം, പോലീസ്, സ്‌കൂളുകൾ എന്നിവയുൾപ്പെടെ സർക്കാർ, സർക്കാരിതര സംഘടനകൾ നടത്തിയ നിരവധി റാലികൾക്ക് ജമ്മു സാക്ഷ്യം വഹിച്ചു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment