റഷ്യ ‘പ്രധാന’ ജി20 അംഗമാണ്, മറ്റുള്ളവർക്ക് പുറത്താക്കാനാകില്ല: ചൈന

ബീജിംഗ്: മോസ്‌കോയെ ഗ്രൂപ്പിൽ നിന്ന് ഒഴിവാക്കാനുള്ള സാധ്യത വാഷിംഗ്ടൺ ഉയർത്തിയതിന് പിന്നാലെ റഷ്യയെ ജി20യിലെ “പ്രധാന അംഗം” എന്ന് ബെയ്ജിംഗ് ബുധനാഴ്ച വിശേഷിപ്പിച്ചു. ഉപരോധങ്ങളാൽ സമ്പദ്‌വ്യവസ്ഥയെ ബന്ധിപ്പിച്ച് ഉക്രെയ്‌ൻ അധിനിവേശത്തിന്റെ പേരിൽ കൂടുതൽ ഒറ്റപ്പെടുന്ന റഷ്യയ്ക്ക് ചൈന ഒരു തലത്തിലുള്ള നയതന്ത്ര സംരക്ഷണം നൽകി.

അന്താരാഷ്ട്ര സാമ്പത്തിക സഹകരണത്തിനുള്ള പ്രധാന വേദിയാണ് ജി20യെന്ന് ചൈനീസ് വിദേശകാര്യ വക്താവ് വാങ് വെൻബിൻ മാധ്യമ പ്രവർത്തകരോട് പറഞ്ഞു. റഷ്യ ഒരു പ്രധാന അംഗമാണ്, മറ്റൊരു രാജ്യത്തെ പുറത്താക്കാൻ ഒരു അംഗത്തിനും അവകാശമില്ല എന്നും വെന്‍ബിന്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തു.

ശീതകാല ഒളിമ്പിക്‌സിനായി റഷ്യൻ പ്രസിഡന്റ് വ്‌ളാഡിമിർ പുടിൻ ബീജിംഗിൽ നടത്തിയ സന്ദർശനത്തെത്തുടർന്ന് ഇരുരാജ്യങ്ങളുടെയും നേതാക്കൾ “പരിധികളില്ലാത്ത” ബന്ധം പ്രഖ്യാപിച്ചു.

വാഷിംഗ്ടണിലെ ഒരു ഉന്നത സുരക്ഷാ ഉപദേഷ്ടാവ് ചൊവ്വാഴ്ച നടത്തിയ ഒരു ബ്രീഫിംഗിനെ തുടർന്നാണ് വാങിന്റെ അഭിപ്രായങ്ങൾ. റഷ്യയുടെ അയൽരാജ്യത്തെ അധിനിവേശത്തിന്റെ പേരിൽ അന്താരാഷ്ട്ര ഫോറങ്ങളിൽ നിന്ന് പുറത്താക്കാൻ യുഎസ് സമ്മർദ്ദം ചെലുത്തുമെന്ന് സൂചിപ്പിച്ചു.

“ജി 20 യുടെ ചോദ്യത്തിന് ഞങ്ങളുടെ മറുപടി ഇതായിരിക്കും – അന്താരാഷ്ട്ര സ്ഥാപനങ്ങളിലും അന്താരാഷ്ട്ര സമൂഹത്തിലും റഷ്യയ്ക്ക് സാധാരണ പോലെ ബിസിനസ്സ് നടത്താന്‍ കഴിയില്ലെന്ന് ഞങ്ങൾ വിശ്വസിക്കുന്നു,” വൈറ്റ് ഹൗസ് ദേശീയ സുരക്ഷാ ഉപദേഷ്ടാവ് ജെയ്ക് സള്ളിവൻ പറഞ്ഞു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment

Related News