ഇതൊരു രാഷ്ട്രീയ പോരാട്ടമാണ്, സഹതാപത്തിന്റെ ആവശ്യമില്ല: ഉമാ തോമസ്

കൊച്ചി: പഠനം പൂർത്തിയാക്കി അന്തരിച്ച എം.എൽ.എ പി.ടി തോമസിന്റെ ജീവിത പങ്കാളിയായതിന് ശേഷം സജീവ രാഷ്ട്രീയത്തിൽ നിന്ന് വിട്ടുനിൽക്കുകയായിരുന്നു ഉമ തോമസ്. മഹാരാജാസ് കോളേജിൽ രണ്ട് തവണ വിദ്യാർത്ഥി യൂണിയനിലേക്ക് തിരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ട വ്യക്തിയാണവര്‍.

പിന്നീട്, അവരുടെ രാഷ്ട്രീയ പ്രവർത്തനങ്ങൾ പിടിയുടെ നിയമസഭാ, ലോക്‌സഭാ തിരഞ്ഞെടുപ്പുകളുടെ പ്രചാരണത്തിൽ ഒതുങ്ങി. എന്നാൽ, ഇപ്പോൾ പരിചയസമ്പന്നയായ ഒരു രാഷ്ട്രീയക്കാരിയെ പോലെയാണ് അവർ യുഡിഎഫ് പ്രചാരണം നയിക്കുന്നത്. തൃക്കാക്കര നിയമസഭാ സീറ്റ് നിലനിർത്താൻ കോൺഗ്രസ് രംഗത്തിറക്കിയ ഉമയുടെ അഭിപ്രായത്തിൽ ഇത് രാഷ്ട്രീയ പോരാട്ടമാണെന്നും പ്രാദേശിക എംഎൽഎ എന്ന നിലയിൽ പി.ടി.യുടെ പ്രവർത്തനങ്ങൾ വോട്ടർമാരുടെ മനസ്സിലുണ്ടെന്നും പറയുന്നു. സഹതാപം ആവശ്യമില്ലെന്നും അവര്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തു.

കെ.വി.തോമസ് മാഷ് എൽ.ഡി.എഫിന് വേണ്ടി പ്രചാരണം നടത്തുമെന്ന് ഒരിക്കലും കരുതിയിരുന്നില്ലെന്ന് ഉമാ തോമസ് പറയുന്നു. തിരക്കേറിയ പ്രചാരണ പരിപാടികൾ കാരണം എനിക്ക് അദ്ദേഹത്തെ നേരിട്ട് കാണാൻ കഴിഞ്ഞില്ല. പക്ഷേ, ഞാൻ അദ്ദേഹത്തെ ഫോണിൽ വിളിക്കുകയും അദ്ദേഹത്തിന്റെ ഭാര്യ എന്നോട് സംസാരിക്കുകയും ചെയ്തു. അവര്‍ എല്ലാ പിന്തുണയും നൽകി, കെ വി തോമസിന്റെയും അനുഗ്രഹം തേടുന്നുവെന്ന് ഞാൻ അവരോട് പറഞ്ഞു. കോൺഗ്രസ് പാർട്ടി വിട്ട് അദ്ദേഹം മറ്റൊരു മുന്നണിയിലേക്ക് മാറിയത് നിർഭാഗ്യകരമാണ്. എല്ലാ നേതാക്കളും എനിക്കൊപ്പമുള്ളതിനാൽ സീറ്റ് നിലനിർത്തുമെന്ന ആത്മവിശ്വാസത്തിലാണ് യുഡിഎഫ്. വോട്ടർമാരെ കാണുന്നതിൽ മാത്രമാണ് ഞാൻ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കുന്നത്.

സഹതാപ വോട്ടുകൾ നേടാനാണോ നിങ്ങളെ കോൺഗ്രസ് മത്സരിപ്പിച്ചത് എന്ന ചോദ്യത്തിന്, “അത് വ്യക്തമായും ഒരു രാഷ്ട്രീയ പോരാട്ടമാണ്, അതുകൊണ്ട് സഹതാപത്തിന് ഇടമില്ല. തൃക്കാക്കരയിലെ വോട്ടർമാരുടെ മനസ്സ് കീഴടക്കാൻ മാത്രം മതിയായിരുന്നു അന്തരിച്ച പി.ടി.യുടെ വികസന സംരംഭങ്ങളും നിരവധി വിഷയങ്ങളിലെ ശക്തമായ നിലപാടും,” അവര്‍ വ്യക്തമാക്കി.

AAP-T20 കോമ്പിനേഷൻ പിൻവലിച്ചതിന്റെ നേട്ടം ആർക്കാണെന്നുള്ള ചോദ്യത്തിനും ഉമാ തോമസിന് വ്യക്തമായ ധാരണയുണ്ട്. “എല്ലാ വിഭാഗം ജനങ്ങളുടെയും വോട്ട് എനിക്ക് ലഭിക്കും. ആരുടെയും പിൻവാങ്ങൽ ഒരു പ്രത്യാഘാതവും ഉണ്ടാക്കില്ല.”

രണ്ട് മുന്നണികൾ തമ്മിലുള്ള രാഷ്ട്രീയ പോരാട്ടമാണിതെന്നാണ് ഡോ. ജോ ജോസഫ് സഭയുടെ സ്ഥാനാർത്ഥിയായതിനെക്കുറിച്ചുള്ള അവരുടെ അഭിപ്രായം. ഭരണമുന്നണിയിലെ ഒരു എം.എൽ.എക്ക് മാത്രമേ മണ്ഡലത്തിന് വേണ്ടി എന്തും ചെയ്യാൻ കഴിയൂ എന്ന എൽ.ഡി.എഫിന്റെ നിലപാടിനോട് പ്രതികരിച്ച ഉമാ തോമസ്, “തൃക്കാക്കരയിൽ കഴിഞ്ഞ ആറു വർഷത്തെ എൽഡിഎഫ് ഭരണത്തിൽ വികസനത്തിന്റെ എന്തെങ്കിലും പ്രതീകമുണ്ടോ? കൊച്ചിയിൽ വികസനം കൊണ്ടുവന്നത് കോൺഗ്രസാണ്,” എന്നാണ് പറഞ്ഞത്.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment

Related News