ബിജെപി എനിക്ക് എല്ലാം തന്നു; ഭക്തിയോടെ ചുമതലകൾ നിർവഹിക്കും: ബിപ്ലബ് ദേബ്

അഗർത്തല: ബിജെപി തനിക്ക് എല്ലാം നൽകിയെന്നും, പാർട്ടി ഏൽപ്പിക്കുന്ന ചുമതലകൾ ഭക്തിയോടെ നിർവഹിക്കുമെന്നും ത്രിപുര മുൻ മുഖ്യമന്ത്രി ബിപ്ലബ് കുമാർ ദേബ്.

തന്റെ പിൻഗാമിയായ മണിക് സാഹ “അഴിമതി രഹിത വ്യക്തിയും യഥാർത്ഥ അർത്ഥത്തിൽ മാന്യനുമാണ്”, പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദിയുടെ മാർഗനിർദേശപ്രകാരം പുതിയ മുഖ്യമന്ത്രി സംസ്ഥാനത്തെ വികസനത്തിലേക്ക് നയിക്കുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നതായും ദേബ് പറഞ്ഞു.

“ഞാനൊരു ബി.ജെ.പി പ്രവർത്തകനാണ്. പാർട്ടിയുടെ സംസ്ഥാന ചുമതലക്കാരൻ മുതൽ മുഖ്യമന്ത്രി വരെയുള്ള എല്ലാ കാര്യങ്ങളും ചുരുങ്ങിയ സമയത്തിനുള്ളിൽ എനിക്ക് ലഭിച്ചു. ഭാവിയിൽ പാർട്ടി എന്ത് ഉത്തരവാദിത്തം ഏൽപ്പിച്ചാലും അത് ഞാൻ നിർവഹിക്കും,” രാജ്ഭവനിൽ കാബിനറ്റ് മന്ത്രിമാരായി 11 എംഎൽഎമാരുടെ സത്യപ്രതിജ്ഞ ചടങ്ങിന് ശേഷം അദ്ദേഹം മാധ്യമപ്രവർത്തകരോട് പറഞ്ഞു.

തന്റെ പെട്ടെന്നുള്ള രാജിയിൽ ആളുകൾ അദ്ഭുതപ്പെട്ടുവെന്ന് ഒരു മാധ്യമ പ്രവർത്തകന്റെ പ്രസ്താവനയോട് പ്രതികരിച്ചുകൊണ്ട് ദേബ് പറഞ്ഞു, “ഞാൻ മുഖ്യമന്ത്രിയായപ്പോഴും ജനങ്ങളും അമ്പരന്നു, ഉടൻ തന്നെ അവർ എന്നെ ഒരു പുതിയ വേഷത്തിൽ കാണും.”

2018ൽ ഇടതുമുന്നണി ഭരണം അവസാനിപ്പിച്ച് ബിജെപിയെ മികച്ച വിജയത്തിലേക്ക് നയിച്ച ദേബ്, സാഹയ്ക്ക് ആശംസകൾ നേർന്നു.

“മണിക് സാഹ യഥാർത്ഥ അർത്ഥത്തിൽ മാന്യനാണ്. അഴിമതി രഹിതനാണ്. പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദിയുടെ മാർഗനിർദേശപ്രകാരം സംസ്ഥാനത്തെ വികസനത്തിലേക്ക് അദ്ദേഹം നയിക്കുമെന്ന് ഞാൻ പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു. എന്നെപ്പോലെ സർക്കാരിനെ വിജയകരമായി നയിക്കാൻ അദ്ദേഹത്തിന് കഴിയും,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

ത്രിപുരയിലെ മണിക് സാഹയുടെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള പുതിയ സർക്കാരിന്റെ കാബിനറ്റ് മന്ത്രിമാരായി തിങ്കളാഴ്ച പതിനൊന്ന് എംഎൽഎമാർ — ബി.ജെ.പിയിൽ നിന്നുള്ള ഒമ്പത് പേരും അതിന്റെ ഭരണ സഖ്യകക്ഷിയായ ഐ.പി.എഫ്.ടി.യിലെ രണ്ട് പേരും — സത്യപ്രതിജ്ഞ ചെയ്തു.

ബിജെപി-ഐപിഎഫ്ടി സഖ്യസർക്കാരിൽ പുതുതായി ചുമതലയേറ്റ മന്ത്രിമാർക്ക് ഗവർണർ എസ്എൻ ആര്യ രാജ്ഭവനിൽ സത്യവാചകം ചൊല്ലിക്കൊടുത്തു.

ജിഷ്ണു ദേവ് വർമ്മ, രത്തൻ ലാൽ നാഥ്, പ്രണജിത് സിംഗ് റോയ്, മനോജ് കാന്തി ദേബ്, സന്താന ചക്മ, രാം പ്രസാദ് പോൾ, ഭഗബൻ ദാസ്, സുശാന്ത ചൗധരി, രാം പാദ ജമാതിയ, ബി.ജെ.പി.യിലെ എല്ലാവരും, എൻ.സി. ഇൻഡിജിനസ് പീപ്പിൾസ് ഫ്രണ്ട് ഓഫ് ത്രിപുരയുടെ (ഐപിഎഫ്ടി) ദേബ്ബർമയും പ്രേം കുമാർ റേങ്ങും.

സാഹ, ദേബ്, കേന്ദ്രമന്ത്രിമാരായ ഭൂപേന്ദർ യാദവ്, പ്രതിമ ഭൂമിക് എന്നിവരും സത്യപ്രതിജ്ഞാ ചടങ്ങിൽ പങ്കെടുത്തു.

ക്യാബിനറ്റ് മന്ത്രിമാരുടെ വകുപ്പുകൾ പിന്നീട് പ്രഖ്യാപിക്കുമെന്ന് സർക്കാർ വൃത്തങ്ങൾ അറിയിച്ചു.

11 മന്ത്രിമാരിൽ ബിപ്ലബ് കുമാർ ദേബിന്റെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള മന്ത്രിസഭയിൽ ബിജെപിയുടെ രാം പാദ ജമാതിയയും പ്രേം കുമാർ റിയാങ്ങും (ഐപിഎഫ്‌ടി) മാത്രമാണ് ഇടംപിടിക്കാത്തവര്‍.

ഭാവിയിൽ ഗോത്രത്തിന്റെ പ്രതിനിധിയായി റിയാങ് പ്രവർത്തിക്കുമെന്ന് ദേബ് പ്രത്യാശ പ്രകടിപ്പിച്ചു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment