ക്വാഡ് ഉച്ചകോടി: പ്രധാനമന്ത്രി മോദി ടോക്കിയോയിൽ എത്തി

ന്യൂഡൽഹി: ജാപ്പനീസ് പ്രധാനമന്ത്രി ഫ്യൂമിയോ കിഷിദയുടെ ക്ഷണപ്രകാരം മെയ് 24 ന് നടക്കുന്ന ക്വാഡ് ഉച്ചകോടിയിൽ പങ്കെടുക്കാൻ പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദി തിങ്കളാഴ്ച രാവിലെ (പ്രാദേശിക സമയം) ടോക്കിയോയിലെത്തി. 2021 മാർച്ചിൽ ക്വാഡ് ലീഡർമാരുടെ ആദ്യ വെർച്വൽ മീറ്റിംഗ്, 2021 സെപ്റ്റംബറിൽ വാഷിംഗ്ടൺ ഡിസിയിൽ നടക്കുന്ന വ്യക്തിഗത ഉച്ചകോടി, 2022 മാർച്ചിൽ വെർച്വൽ മീറ്റിംഗ് എന്നിവയ്ക്ക് ശേഷമുള്ള നാലാമത്തെ ആശയവിനിമയമാണ് ടോക്കിയോയിലെ ഉച്ചകോടി. ക്വാഡ് സംരംഭങ്ങളുടെയും വർക്കിംഗ് ഗ്രൂപ്പുകളുടെയും പുരോഗതി നേതാക്കൾ അവലോകനം ചെയ്യും. സഹകരണത്തിന്റെ പുതിയ മേഖലകൾ തിരിച്ചറിയുകയും ഭാവിയിലെ സഹകരണത്തിനായി തന്ത്രപരമായ മാർഗ്ഗനിർദ്ദേശവും കാഴ്ചപ്പാടും നൽകുകയും ചെയ്യും.

“ടോക്കിയോയിൽ ലാൻഡ് ചെയ്തു. ഈ സന്ദർശന വേളയിൽ ക്വാഡ് ഉച്ചകോടി, സഹ ക്വാഡ് നേതാക്കളെ കാണൽ, ജാപ്പനീസ് ബിസിനസ്സ് നേതാക്കളുമായും ഊർജസ്വലരായ ഇന്ത്യൻ പ്രവാസികളുമായും ആശയവിനിമയം എന്നിവയുൾപ്പെടെ വിവിധ പരിപാടികളിൽ പങ്കെടുക്കും,” ടോക്കിയോയിൽ വിമാനമിറങ്ങിയ ശേഷം പ്രധാനമന്ത്രി ട്വീറ്റ് ചെയ്തു.

പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദിയുടെ സന്ദർശന വേളയിൽ അദ്ദേഹം താമസിക്കുന്ന ഹോട്ടലായ ന്യൂ ഒട്ടാനിയിൽ ഇന്ത്യൻ പ്രവാസികളിൽ നിന്ന് തിങ്കളാഴ്ച ഊഷ്മളമായ സ്വീകരണം ലഭിച്ചു.

ബൈഡനുമായുള്ള ഉഭയകക്ഷി ചർച്ചകൾക്ക് മുന്നോടിയായി മോദി ജാപ്പനീസ് വ്യവസായ പ്രമുഖരുമായി കൂടിക്കാഴ്ച നടത്തും

നാല് ക്വാഡ് രാജ്യങ്ങളിലെ നേതാക്കൾക്ക് അവരുടെ സംരംഭങ്ങളുടെ പുരോഗതി അവലോകനം ചെയ്യാൻ ഉച്ചകോടി അവസരമൊരുക്കുമെന്ന് ജപ്പാൻ സന്ദർശനത്തിന് മുന്നോടിയായി പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദി ഞായറാഴ്ച പറഞ്ഞു. “ഇന്തോ-പസഫിക് മേഖലയിലെ സംഭവവികാസങ്ങളെക്കുറിച്ചും പരസ്പര താൽപ്പര്യമുള്ള ആഗോള പ്രശ്‌നങ്ങളെക്കുറിച്ചും ഞങ്ങൾ കാഴ്ചപ്പാടുകൾ കൈമാറും,” അദ്ദേഹത്തിന്റെ പ്രസ്താവനയിൽ പറയുന്നു.

എൻഇസി കോർപ്പറേഷൻ ചെയർമാൻ നോബുഹിറോ എൻഡോ, യുണിക്ലോ പ്രസിഡന്റും സിഇഒയുമായ തദാഷി യാനയ്, സുസുക്കി മോട്ടോർ കോർപ്പറേഷന്റെ ഉപദേശകൻ ഒസാമു സുസുക്കി, സോഫ്റ്റ്ബാങ്ക് ഗ്രൂപ്പ് കോർപ്പറേഷൻ ബോർഡ് ഡയറക്ടർ മസയോഷി സൺ എന്നിവരുമായി പ്രധാനമന്ത്രി തിങ്കളാഴ്ച കൂടിക്കാഴ്ച നടത്തുമെന്ന് വാർത്താ മാധ്യമങ്ങള്‍ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്തു.

ചൊവ്വാഴ്ച യുഎസ് പ്രസിഡന്റ് ജോ ബൈഡനുമായി പ്രധാനമന്ത്രി മോദി ഉഭയകക്ഷി ചർച്ച നടത്തും. ഉക്രെയ്ൻ സാഹചര്യത്തെക്കുറിച്ചുള്ള തുടർച്ചയായ ചർച്ചയ്‌ക്കൊപ്പം “സൃഷ്ടിപരവും നേരായതുമായ” സംഭാഷണവും ചര്‍ച്ചയില്‍ ഉൾപ്പെടും.

“ഞാൻ പ്രസിഡന്റ് ജോ ബൈഡനുമായി ഒരു ഉഭയകക്ഷി കൂടിക്കാഴ്ച നടത്തും, അവിടെ യുഎസ്എയുമായുള്ള നമ്മുടെ ബഹുമുഖ ഉഭയകക്ഷി ബന്ധം കൂടുതൽ ദൃഢമാക്കുന്നതിനെക്കുറിച്ച് ഞങ്ങൾ ചർച്ച ചെയ്യും. പ്രാദേശിക സംഭവവികാസങ്ങളിലും സമകാലിക ആഗോള പ്രശ്‌നങ്ങളിലും ഞങ്ങൾ സംഭാഷണം തുടരും,” പ്രധാനമന്ത്രി പറഞ്ഞു.

ആദ്യമായി ക്വാഡ് ലീഡേഴ്‌സ് ഉച്ചകോടിയിൽ ചേരുന്ന പുതുതായി തിരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ട ഓസ്‌ട്രേലിയൻ പ്രധാനമന്ത്രി ആന്റണി അൽബാനീസുമായുള്ള ഉഭയകക്ഷി കൂടിക്കാഴ്ചയ്ക്കായി താൻ കാത്തിരിക്കുകയാണെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. സമ്മേളനത്തിൽ, “സമഗ്ര തന്ത്രപരമായ പങ്കാളിത്തത്തിന് കീഴിൽ ഇന്ത്യയും ഓസ്‌ട്രേലിയയും തമ്മിലുള്ള ബഹുമുഖ സഹകരണവും പരസ്പര താൽപ്പര്യമുള്ള പ്രാദേശിക, ആഗോള പ്രശ്‌നങ്ങളും ചർച്ച ചെയ്യും.”

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment