ബൈഡൻ ടോക്കിയോയിൽ ഇന്തോ-പസഫിക് സാമ്പത്തിക ചട്ടക്കൂട് പ്രഖ്യാപിച്ചു

ടോക്കിയോ: ആഗോള ജിഡിപിയുടെ 40% വരുന്ന ഇന്ത്യയുൾപ്പെടെ ഒരു ഡസൻ പങ്കാളികളുമായി ഇൻഡോ-പസഫിക് ഇക്കണോമിക് ഫ്രെയിംവർക്ക് ഫോർ പ്രോസ്പെരിറ്റി (ഐപിഇഎഫ്) യുഎസ് പ്രസിഡന്റ് ജോ ബൈഡൻ തിങ്കളാഴ്ച പ്രഖ്യാപിച്ചു.

“വളർച്ചയെ നിയന്ത്രിക്കുന്ന ഏറ്റവും പ്രധാനപ്പെട്ട ചില പ്രശ്‌നങ്ങൾ അഭിസംബോധന ചെയ്യുന്നതിലൂടെയും, ഞങ്ങളുടെ ഏറ്റവും ശക്തമായ സാമ്പത്തിക സ്രോതസ്സുകളുടെ സാധ്യതകൾ പരമാവധി പ്രയോജനപ്പെടുത്തുന്നതിലൂടെയും, ഞങ്ങൾ അത് നിറവേറ്റും,” ജപ്പാനിൽ നടന്ന ഇൻഡോ-പസഫിക് സാമ്പത്തിക ചട്ടക്കൂടിനെക്കുറിച്ചുള്ള ഒരു കോൺഫറൻസിൽ ബൈഡൻ പറഞ്ഞു.

“സുസ്ഥിരവും ഉൾക്കൊള്ളുന്നതുമായ സാമ്പത്തിക വളർച്ചയോടെ സ്വതന്ത്രവും തുറന്നതും സുരക്ഷിതവും പ്രതിരോധശേഷിയുള്ളതുമായ ഒരു ഇന്തോ-പസഫിക്കിനായുള്ള കാഴ്ചപ്പാട്, ഇരുപത്തിയൊന്നാം നൂറ്റാണ്ടിലേക്ക് ഞങ്ങൾ പുതിയ സാമ്പത്തിക മാനദണ്ഡങ്ങൾ സൃഷ്ടിക്കുകയാണ്. നമ്മുടെ എല്ലാ രാജ്യങ്ങളുടെയും സമ്പദ്‌വ്യവസ്ഥകൾ കൂടുതല്‍ തുല്യമായി അതിവേഗം വികസിക്കും,” അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

വൈറ്റ് ഹൗസ് പുറത്തിറക്കിയ പ്രസ്താവനയനുസരിച്ച്, ഇൻഡോ-പസഫിക്കിൽ മത്സരിക്കാൻ അമേരിക്കൻ തൊഴിലാളികളെയും ചെറുകിട ബിസിനസുകാരെയും കൃഷിക്കാരേയും അനുവദിക്കുന്ന റോഡ് നിയമങ്ങളിൽ വോട്ടു ചെയ്യാൻ യുഎസിനെയും അതിന്റെ പങ്കാളികളെയും IPEF അനുവദിക്കും.

ഓസ്‌ട്രേലിയ, ബ്രൂണൈ, ഇന്ത്യ, ഇന്തോനേഷ്യ, ജപ്പാൻ, റിപ്പബ്ലിക് ഓഫ് കൊറിയ, മലേഷ്യ, ന്യൂസിലാൻഡ്, ഫിലിപ്പീൻസ്, സിംഗപ്പൂർ എന്നീ രാജ്യങ്ങള്‍ കൂടാതെ, ഒരു ഡസൻ സ്ഥാപക പങ്കാളികളുമായി ജപ്പാനിലെ ടോക്കിയോയിൽ ഇന്ന് പ്രസിഡന്റ് ബൈഡൻ ഇൻഡോ-പസഫിക് ഇക്കണോമിക് ഫ്രെയിംവർക്ക് ഫോർ പ്രോസ്പെരിറ്റി (ഐപിഇഎഫ്) പ്രഖ്യാപിച്ചു. തായ്‌ലൻഡും വിയറ്റ്‌നാമും ഒരുമിച്ച്, ലോക ജിഡിപിയുടെ 40 ശതമാനം ഇത് പ്രതിനിധീകരിക്കുന്നു.

ഓസ്‌ട്രേലിയ, ബ്രൂണെ, ഇന്തോനേഷ്യ, റിപ്പബ്ലിക് ഓഫ് കൊറിയ, മലേഷ്യ, ന്യൂസിലാൻഡ്, ഫിലിപ്പീൻസ്, സിംഗപ്പൂർ, തായ്‌ലൻഡ്, വിയറ്റ്‌നാം എന്നിവിടങ്ങളിൽ നിന്നുള്ള നേതാക്കളുടെ വെർച്വൽ സാന്നിധ്യം പോലെ ജപ്പാൻ പ്രധാനമന്ത്രി കിഷിദ ഫ്യൂമിയോയും ബൈഡന്റെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള ഈ സംരംഭത്തിൽ സന്നിഹിതനായിരുന്നു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment