വിദ്വേഷ പ്രസംഗ കേസിൽ പിസി ജോർജിനെ 14 ദിവസത്തേക്ക് റിമാൻഡ് ചെയ്തു

തിരുവനന്തപുരം: വിദ്വേഷ പ്രസംഗ കേസിൽ ജാമ്യ വ്യവസ്ഥ ലംഘിച്ചതിന് അറസ്റ്റിലായ മുൻ എംഎൽഎയും ജനപക്ഷം നേതാവുമായ പി സി ജോർജിനെ ജുഡീഷ്യൽ ഒന്നാം ക്ലാസ് മജിസ്‌ട്രേറ്റ് കോടതി 14 ദിവസത്തേക്ക് ജുഡീഷ്യൽ കസ്റ്റഡിയിൽ വിട്ടു. വഞ്ചിയൂര്‍ മജിസ്‌ട്രേറ്റ് കോടതിയുടെ ചേംബറിലാണ് പി സി ജോര്‍ജിനെ രാവിലെ ഹാജരാക്കിയത്.

ജാമ്യം ലഭിച്ചാൽ ജോർജ് സമാനമായ കുറ്റങ്ങൾ ആവർത്തിക്കാൻ സാധ്യതയുണ്ടെന്ന് റിമാൻഡ് റിപ്പോർട്ടിൽ പൊലീസ് പറഞ്ഞു. ജോർജിന്റെ പ്രസംഗം ഗൂഢാലോചനയുടെ ഭാഗവും വിവിധ സമുദായങ്ങൾക്കിടയിൽ ശത്രുത ഉണ്ടാക്കാൻ ഉദ്ദേശിച്ചുള്ളതുമായിരുന്നു. പ്രസംഗത്തിന്റെ ആവർത്തനം ഗൂഢലക്ഷ്യത്തോടെയാണ്, ശബ്ദ സാമ്പിൾ പരിശോധിക്കേണ്ടതുണ്ട്. കോടതി നിശ്ചയിച്ച ജാമ്യ വ്യവസ്ഥകൾ പരസ്യമായി ലംഘിച്ചെന്നും റിപ്പോർട്ടിൽ പറയുന്നു.

രാവിലെ മജിസ്‌ട്രേറ്റിന് മുമ്പില്‍ ഹാജരാക്കിയപ്പോള്‍, പൊലീസ് തന്നെ ജയിലില്‍ അടയ്ക്കാനുള്ള ധൃതി കാണിക്കുകയാണെന്ന് പി സി ജോര്‍ജ് ആരോപിച്ചു. പൊലീസ് മര്‍ദ്ദിക്കുമെന്ന് ഭയമുണ്ടോയെന്ന മജിസ്‌ട്രേറ്റിന്റെ ചോദ്യത്തോട്, തനിക്ക് ഒന്നിനെയും ഭയമില്ലെന്നായിരുന്നു മറുപടി. റിമാന്‍ഡ് ചെയ്തശേഷം പി സി ജോര്‍ജിനെ വീണ്ടും തിരുവനന്തപുരം ജനറല്‍ ആശുപത്രിയിലേക്ക് കൊണ്ടുപോയി.

ജയിലില്‍ കൊണ്ടുപോകുന്നതിന് മുമ്പുള്ള സാധാരണ വൈദ്യപരിശോധനയ്ക്കാണ് ആശുപത്രിയിലെത്തിച്ചതെന്ന് ഫോര്‍ട്ട് അസിസ്റ്റന്റ് കമ്മീഷണര്‍ പറഞ്ഞു. വാഹനത്തിൽ വെച്ച് പി സി ജോർജിനെ കോവിഡ് ടെസ്റ്റിന് വിധേയനാക്കി. നേരത്തെ മജിസ്‌ട്രേറ്റിന്റെ മുന്നില്‍ ഹാജരാക്കുന്നതിന് മുമ്പും ജോര്‍ജിനെ വൈദ്യപരിശോധനയ്ക്ക് വിധേയനാക്കിയിരുന്നു. കൊവിഡ് പരിശോധനാ ഫലം നെഗറ്റീവായതിനെ തുടർന്ന് പൂജപ്പുര ജയിലിലടച്ചു.

അനന്തപുരി ഹിന്ദു മഹാ സമ്മേളനത്തിനിടെ മുസ്ലീം സമുദായത്തിനെതിരെ വിദ്വേഷ പ്രസംഗം നടത്തിയ കേസിൽ മജിസ്‌ട്രേറ്റ് കോടതി നേരത്തെ അനുവദിച്ച ജാമ്യം ജുഡീഷ്യൽ ഫസ്റ്റ് ക്ലാസ് മജിസ്‌ട്രേറ്റ് കോടതി ബുധനാഴ്ച റദ്ദാക്കിയിരുന്നു.

എന്തിനാണ് എന്നെ ഇങ്ങനെ ദേഹണ്ഡിച്ചു കൊണ്ട് നടക്കുന്നതെന്ന് പൊലീസിനോടും ഭരണകര്‍ത്താക്കളോടും ചോദിക്ക് എന്നായിരുന്നു പി സി ജോര്‍ജിന്റെ പ്രതികരണം. കോടതി അനുവാദം തരാത്തതിനാല്‍ വേറൊന്നും പറയാന്‍ ഇപ്പോഴില്ല. ജാമ്യം ലഭിച്ചശേഷം എല്ലാം പറയാമെന്നും പി സി ജോര്‍ജ് പറഞ്ഞു.

മറ്റുള്ളവരുടെ വികാരം വ്രണപ്പെടുത്തുന്ന തരത്തിലുള്ള പ്രസ്താവനകൾ നടത്തരുതെന്നും പ്രചരിപ്പിക്കരുതെന്നും വ്യവസ്ഥ ചെയ്താണ് മേയ് ഒന്നിന് ജോർജിന് ജാമ്യം അനുവദിച്ചതെന്ന് കോടതി വിധിയിൽ പറഞ്ഞിരുന്നു. എന്നാൽ, വെണ്ണല ശ്രീ മഹാദേവ ക്ഷേത്രത്തിൽ നടത്തിയ പ്രസംഗത്തിൽ പ്രകോപനപരമായ പരാമർശങ്ങൾ നടത്തി അദ്ദേഹം വ്യവസ്ഥ ലംഘിച്ചു.

പ്രതിഭാഗം അഭിഭാഷകൻ ഹാജരാക്കിയ പ്രസംഗത്തിന്റെ ട്രാൻസ്‌ക്രിപ്‌റ്റും പ്രോസിക്യൂഷൻ ഹാജരാക്കിയ പ്രസംഗത്തിന്റെ ദൃശ്യങ്ങളും പൊരുത്തപ്പെടുന്നതായും ജോർജിന്റെ പ്രസംഗത്തിന്റെ അവസാന ഭാഗങ്ങളിൽ വിവിധ മതസ്ഥർക്കിടയിൽ പൊരുത്തക്കേടും വിദ്വേഷവും വിദ്വേഷവും വളർത്താൻ കഴിയുന്ന പ്രകോപനപരമായ പരാമർശങ്ങളുണ്ടെന്നും കോടതി കണ്ടെത്തി. ജോർജ്ജ് നടത്തിയ വിവിധ പ്രസ്താവനകൾ ഉദ്ധരിച്ച് കോടതി, അവ മുസ്ലീം സമുദായത്തിലെ അംഗങ്ങളെ മോശമായി ചിത്രീകരിക്കുന്നുവെന്ന് പറഞ്ഞു.

മുസ്ലീം സമുദായത്തിൽപ്പെട്ടവരും മറ്റ് രണ്ട് പ്രമുഖ മതങ്ങളുടെ അനുയായികളും തമ്മിൽ പൊരുത്തക്കേടും വിദ്വേഷവും വളർത്തുന്ന സ്വഭാവമുള്ളതിനാൽ പ്രതി നടത്തിയ പ്രസംഗം നാലാമത്തെ ജാമ്യ വ്യവസ്ഥയുടെ ലംഘനമായി കണക്കാക്കാം. വെണ്ണലയിലെ പ്രസംഗവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് രജിസ്റ്റർ ചെയ്ത എഫ്‌ഐആർ പ്രതിയുടെ അഭിപ്രായപ്രകടന സ്വാതന്ത്ര്യത്തിന്റെ ലംഘനമാണെന്ന പ്രതിഭാഗം അഭിഭാഷകന്റെ വാദം തള്ളിയ കോടതി, ജാമ്യം റദ്ദാക്കുന്നതിനെ ന്യായീകരിക്കാൻ കഴിയുന്ന മേൽനോട്ട ഘടകങ്ങൾ പ്രതികൾക്ക് അനുവദിച്ച ഇളവ് ദുരുപയോഗം ചെയ്യുന്ന ഒന്നായി പരിഗണിക്കാമെന്ന് വിധിച്ചു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment

Related News