കേരളത്തിന്റെ മതേതര ആത്മാവിനെ കശാപ്പു ചെയ്യരുത് (എഡിറ്റോറിയല്‍)

വിദ്വേഷ പ്രസംഗം രാഷ്ട്രീയക്കാരെ സംബന്ധിച്ചിടത്തോളം ഒരു ആയുധമാണ്. എന്നാൽ, അത് ഉപയോഗിക്കുന്നത് അപകടകരമാണ്. ഒരു ഹിന്ദു മഹാസമ്മേളന വേദിയില്‍ വെച്ച് മുസ്ലീങ്ങളെ ലക്ഷ്യമിട്ട് വിദ്വേഷം നിറഞ്ഞ പ്രസംഗം നടത്തിയതിന് മുൻ എംഎൽഎ പിസി ജോർജ്ജ് ഇപ്പോൾ ജയിലിലാണ്. ആലപ്പുഴയിൽ പോപ്പുലര്‍ ഫ്രണ്ട് നടത്തിയ റാലിയിൽ പ്രായപൂർത്തിയാകാത്ത ആൺകുട്ടിയെ ഹിന്ദുക്കൾക്കും ക്രിസ്ത്യാനികൾക്കുമെതിരെ മരണഭീഷണി മുദ്രാവാക്യം വിളിക്കാൻ പ്രോത്സാഹിപ്പിച്ച കുറ്റത്തിന് രണ്ട് പിഎഫ്ഐ പ്രവർത്തകരെ അടുത്തിടെ അറസ്റ്റ് ചെയ്തിരുന്നു. വർഗീയ വികാരങ്ങളെ കൂടുതൽ വിഭജന അജണ്ടകൾക്കായി ചൂഷണം ചെയ്യുന്ന കേരളത്തിലെ വർദ്ധിച്ചുവരുന്ന പ്രവണതയിലെ ഏറ്റവും പുതിയ രണ്ട് സംഭവങ്ങളാണിത്. ബഹുസാംസ്കാരിക കേരളീയ സമൂഹത്തിൽ പതിയെ ഇഴഞ്ഞു കയറുന്ന അസ്വാസ്ഥ്യത്തിന്റെ പ്രകടനമായാണ് ഇതിനെ കാണേണ്ടത്.

ആറ് തവണ എം.എൽ.എയായ പി.സി ജോർജിന് വിവാദങ്ങളിൽ ഏർപ്പെടാൻ അതീവ താല്പര്യമാണ്. അടിസ്ഥാനപരമായി ഒരു രാഷ്ട്രീയ വിഘടനവാദിയായ ജോർജ്ജ്, സഭയുടെ പിന്തുണയുള്ള പ്രാദേശിക സംഘടനയായ കേരള കോൺഗ്രസിന്റെ വിവിധ വിഭാഗങ്ങളുമായി ബന്ധം പുലർത്തുകയും ഇപ്പോൾ സ്വന്തം വൺമാൻ ഷോ, കേരള ജനപക്ഷത്തിന്റെ (സെക്കുലർ) നേതാവുമാണ്.

ജോർജ്ജ് എത്ര മതേതരക്കാരനാണെന്ന് കേരളത്തിലെ ജനങ്ങൾക്ക് അറിയില്ല എന്നല്ല, ഇത്തവണ അദ്ദേഹം എല്ലാ പരിധികളും ലംഘിച്ചിരിക്കുന്നു. അതിനുദാഹരണമാണ് അനന്തപുരി ഹിന്ദു മഹാ സമ്മേളനത്തിൽ, ഗവർണർ ആരിഫ് മുഹമ്മദ് ഖാൻ ഉദ്ഘാടനം ചെയ്ത സംഘപരിവാർ പരിപാടിയിൽ അദ്ദേഹം തൊടുത്തുവിട്ട ശരങ്ങള്‍. പുരുഷന്മാരുടെ ബലഹീനതയ്ക്ക് കാരണമാകുന്ന “ചിലതരം തുള്ളികൾ” ഭക്ഷണപാനീയങ്ങളില്‍ ഉപയോഗിക്കുന്ന മുസ്ലീങ്ങൾ നടത്തുന്ന ഭക്ഷണശാലകൾ ബഹിഷ്കരിക്കണമെന്നാണ് ജോർജ്ജ് ആഹ്വാനം ചെയ്തത്! എത്ര മ്‌ളേഛമായാണ് അദ്ദേഹം അത് പറഞ്ഞത്.

ഹിന്ദു, ക്രിസ്ത്യൻ സ്ത്രീകൾ കൂടുതൽ കുഞ്ഞുങ്ങൾക്ക് ജന്മം നൽകാൻ വിമുഖത കാണിക്കുമ്പോൾ മുസ്ലീങ്ങൾ അവരുടെ ജനസംഖ്യ വർദ്ധിപ്പിക്കാൻ ശ്രമിക്കുകയാണെന്നായിരുന്നു മറ്റൊരു ആരോപണം. “ഹിന്ദു, ക്രിസ്ത്യൻ സ്ത്രീകൾ കുറഞ്ഞത് നാല് കുഞ്ഞുങ്ങളെയെങ്കിലും ജനിപ്പിക്കണം. ഞാൻ ഒരു വിവാഹത്തിൽ പങ്കെടുക്കുമ്പോഴെല്ലാം (വ്യക്തമായും അമുസ്‌ലിം അല്ലാത്തത്) നവദമ്പതികളോട് ഞാൻ ഇത് പറയാറുണ്ട്,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞ വാക്കുകളാണിത്.

മുസ്‌ലിംകൾ ഭക്ഷണത്തിൽ മൂന്ന് പ്രാവശ്യം തുപ്പുന്നുവെന്ന തന്റെ നേരത്തെയുള്ള ആരോപണം ജോർജ്ജ് ചടങ്ങിൽ ആവർത്തിച്ചു. “ഞങ്ങൾ എന്തിന് അവരുടെ തുപ്പൽ തിന്നണം? തുപ്പൽ സുഗന്ധദ്രവ്യമാണെന്ന് അവരുടെ പണ്ഡിതന്മാർ പറയുന്നു,” അദ്ദേഹം അവകാശപ്പെട്ടു.

സമ്മേളനത്തിൽ ജോർജിന് ഉജ്ജ്വല സ്വീകരണം ലഭിച്ചു എന്നത് ശ്രദ്ധേയമാണ്. അദ്ദേഹത്തിന്റെ ഓരോ അഭിപ്രായത്തെയും ജനക്കൂട്ടം അഭിനന്ദിച്ചു. അഞ്ച് ദിവസത്തെ സമ്മേളനം അവസാനിച്ചത് വിശുദ്ധ റമസാനിലെ അവസാന വെള്ളിയാഴ്ചയായിരുന്നു എന്നതും ശ്രദ്ധിക്കേണ്ടതാണ്.

കേന്ദ്രമന്ത്രി വി മുരളീധരൻ (ബിജെപി) ജോർജിനെയും അദ്ദേഹത്തിന്റെ “അഭിപ്രായ സ്വാതന്ത്ര്യത്തിനുള്ള അവകാശത്തെയും” പ്രതിരോധിക്കാൻ വന്ന തിടുക്കം വ്യക്തമാണ്. അയൽ സംസ്ഥാനമായ കർണാടകത്തിൽ മുരളീധരന്റെ ധരം സൻസദ് സഹോദരന്മാർ ബൈബിൾ വായിക്കുന്നതിനെ എതിർക്കുന്നു എന്നതും ഇവിടെ കൂട്ടിവായിക്കേണ്ടതാണ്.

മുസ്ലീം സമുദായത്തിനെതിരെ വിദ്വേഷം വളർത്തുന്നതിനായി ക്രിസ്ത്യൻ സമൂഹങ്ങൾക്കിടയിൽ സംഘപരിവാർ കുറച്ചു കാലമായി വ്യവസ്ഥാപിതമായി പ്രവർത്തിക്കുന്നു. മുസ്ലീം സമുദായത്തിനെതിരെ ചില ബിഷപ്പുമാർ വിവാദ പ്രസ്താവനകൾ നടത്തുന്നതിലൂടെ സംസ്ഥാനത്ത് ഇസ്‌ലാമോഫോബിയയുടെ വളർച്ചയിൽ അവര്‍ക്ക് വ്യക്തമായ പങ്കുണ്ട്.

അത്തരമൊരു അന്തരീക്ഷത്തിൽ, മുസ്ലീങ്ങൾക്കെതിരെ വിഷം തുപ്പാനുള്ള അനുയോജ്യമായ മാധ്യമമായി പരിവാർ പി സി ജോർജിനെപ്പോലെ ഒരു രാഷ്ട്രീയക്കാരനെ കണ്ടെത്തി എന്നത് തികച്ചും സ്വാഭാവികമാണ്. കഴിഞ്ഞ നിയമസഭാ തെരഞ്ഞെടുപ്പിൽ പരാജയപ്പെട്ടതിനു ശേഷം, സംസ്ഥാന രാഷ്ട്രീയത്തിൽ നൊമ്പരപ്പെടുത്തുന്ന മൂല്യത്തിനാണെങ്കിലും, സ്വയം പ്രസക്തനാകാൻ ശ്രമിക്കുന്നതിനാൽ അത് ജോർജിലെ രാഷ്ട്രീയക്കാരന് യോജിച്ചതാണ്.

കഴിഞ്ഞ വർഷം നവംബറിൽ കേരളത്തിലെ അമുസ്‌ലിം യുവാക്കളെ ലൗ ജിഹാദും മയക്കുമരുന്ന് ജിഹാദും ഉപയോഗിച്ച് പ്രലോഭിപ്പിക്കുന്നുവെന്ന് പറഞ്ഞതിന് പാലാ ബിഷപ്പ് മാർ ജോസഫ് കല്ലറങ്ങാട്ടിനെതിരെ കേസെടുത്തിരുന്നു. പ്രകോപനപരമായ പ്രസംഗങ്ങളുടെ പേരിൽ സംഘപരിവാർ നേതാക്കളായ കെപി ശശികല, ടിജി മോഹൻദാസ്, മുസ്ലീം പണ്ഡിതൻ എംഎം അക്ബർ എന്നിവർക്കെതിരെയും അടുത്തിടെ കേസെടുത്തിരുന്നു.

തീവ്ര മത ഘടകങ്ങൾ വിദ്വേഷം പരത്തുന്ന തിരക്കിലായിരിക്കുമ്പോൾ, സാമുദായിക സൗഹാർദ്ദത്തിലും അതിന്റെ മതനിരപേക്ഷ സ്വഭാവത്തിലും കേരളത്തിന്റെ ട്രാക്ക് റെക്കോർഡിന് സാക്ഷ്യം വഹിക്കുന്ന സംഭവങ്ങളും ഉണ്ടായിട്ടുണ്ട്. കഴിഞ്ഞ മാസം മലപ്പുറം ജില്ലയിലെ തിരൂരിനടുത്തുള്ള വിഷ്ണു നരസിംഹ ക്ഷേത്രം മുസ്ലീങ്ങൾക്കായി ഇഫ്താർ വിരുന്നൊരുക്കി വാർത്തകളിൽ നിറഞ്ഞിരുന്നു. വർഷങ്ങളായി റംസാൻ വ്രതാനുഷ്ഠാനം നടത്തുന്ന ആലപ്പുഴയിലെ ഒരു ക്ഷേത്ര ട്രസ്റ്റ് പ്രസിഡന്റ് ജെആർ അജിത്തിനെയും മലപ്പുറത്തെ ഹിന്ദു വ്യവസായി പ്രഭാകരനെയും കുറിച്ച് മാധ്യമങ്ങൾ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തു. ഇവ കേരളത്തിന്റെ യഥാർത്ഥ ആത്മാവിനെ പ്രതിഫലിപ്പിക്കുന്നു.

സാമൂഹിക പരിഷ്കർത്താവായ ശ്രീനാരായണ ഗുരു നവോത്ഥാന പ്രസ്ഥാനത്തിന് നേതൃത്വം നൽകുകയും ‘ഒരു ജാതി, ഒരു മതം, ഒരു ദൈവം മനുഷ്യന്’ എന്ന് പ്രസംഗിക്കുകയും ചെയ്ത സംസ്ഥാനമാണ് കേരളം. ആ ആത്മാവിനെ ദുഷിപ്പിക്കാനുള്ള ഏതൊരു ശ്രമവും മുളയിലേ നുള്ളിക്കളയേണ്ടതുണ്ട്.

പി.സി.ജോർജ് വിദ്വേഷ പ്രസംഗ കേസിലും ആലപ്പുഴ വിദ്വേഷ മുദ്രാവാക്യം വിളിച്ച സംഭവത്തിലും സർക്കാർ ചെയ്തത് മാനദണ്ഡമാകണം. തങ്ങളുടെ നിക്ഷിപ്ത താൽപ്പര്യങ്ങൾക്കായി തീവ്രവാദ ഗ്രൂപ്പുകൾ കുട്ടികളെ പ്രേരിപ്പിക്കാൻ തുടങ്ങിയതും ആലപ്പുഴ കേസ് തുറന്നുകാട്ടുന്നു. കുട്ടികളുടെ മനസ്സിനെ ദുഷിപ്പിക്കാനുള്ള മതസംഘടനകളുടെ ശ്രമങ്ങൾ തടയാൻ ഭരണകൂടത്തിന് അവകാശമുണ്ട്. കേരളത്തിന്റെ മതനിരപേക്ഷത കാത്തുസൂക്ഷിക്കാൻ, ആർക്കും എന്തും പറയാവുന്ന നാടായി മാറാൻ കേരളത്തെ അനുവദിക്കില്ലെന്ന മുഖ്യമന്ത്രി പിണറായി വിജയന്റെ വാഗ്ദാനം അക്ഷരംപ്രതി നടപ്പാക്കണം.

ചീഫ് എഡിറ്റര്‍

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment

Related News