വിദേശ കമ്പനികൾ റഷ്യ വിടുന്നത് രാജ്യത്ത് വളർത്തുന്ന ബിസിനസുകൾക്ക് അനുഗ്രഹമായി: പുടിന്‍

റഷ്യൻ പ്രസിഡന്റ് വ്‌ളാഡിമിർ പുടിൻ വിദേശ കമ്പനികൾ രാജ്യത്ത് നിന്ന് പിൻവാങ്ങുന്നത് ഒരു അനുഗ്രഹമായും സ്വദേശീയ ബിസിനസുകൾക്കുള്ള അവസരമായും ചിത്രീകരിച്ചു.

യുക്രെയ്നിലെ പുടിന്റെ സൈനിക നടപടി, തന്റെ രാജ്യത്തിന്റെ ചരിത്രത്തിലെ വഴിത്തിരിവായി, യുഎസിനെതിരായ കലാപമായി അദ്ദേഹം ഉയർത്തിക്കാട്ടി, നിരവധി വിദേശ കോർപ്പറേറ്റുകൾ റഷ്യ വിടാൻ കാരണമായി.

കൊള്ളക്കാർ ഇഷ്ടപ്പെടുന്ന മെഴ്‌സിഡസ് പോലുള്ള നൂതന സാങ്കേതികവിദ്യകളും ആഡംബരവസ്തുക്കളും സ്വന്തമാക്കാനുള്ള വഴികൾ മോസ്കോ ഇനിയും കണ്ടെത്തുമെന്ന് റഷ്യൻ പ്രസിഡന്റ് പാശ്ചാത്യ രാജ്യങ്ങൾക്ക് മുന്നറിയിപ്പ് നൽകി. എന്നാല്‍, അവ കുറച്ചുകൂടി ചെലവേറിയതായിരിക്കുമെന്ന് അദ്ദേഹം സമ്മതിച്ചു.

“ഇത് അവർക്ക് കുറച്ചുകൂടി ചെലവേറിയതായിരിക്കും, പക്ഷേ ഇവർ ഇതിനകം മെഴ്‌സിഡസ് 600 ഓടിച്ചിരുന്നവരാണ്, അവർ ഇപ്പോഴും അങ്ങനെ തന്നെ ചെയ്യും. എവിടെനിന്നും ഏത് രാജ്യത്തുനിന്നും അവ കൊണ്ടുവരുമെന്ന് എനിക്ക് ഉറപ്പുനൽകാൻ കഴിയും,” പ്രസിഡന്റ് പുടിൻ ഊന്നിപ്പറഞ്ഞു.

വികസിത സമ്പദ്‌വ്യവസ്ഥകളുടെ നൂതന സാങ്കേതികവിദ്യകളെ പരാമർശിച്ച് “ഞങ്ങൾ ഇതിൽ നിന്ന് സ്വയം വിച്ഛേദിക്കാൻ പോകുന്നില്ല,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

യൂറോപ്പിലെ വികസിത സമ്പദ്‌വ്യവസ്ഥകൾ കുതിച്ചുയരുന്ന പണപ്പെരുപ്പം, തകർന്ന വിതരണ ശൃംഖല, ഭക്ഷ്യ പ്രതിസന്ധി എന്നിവയുമായി പൊരുതുന്നതിനാൽ റഷ്യയെ ഒറ്റപ്പെടുത്താനുള്ള പാശ്ചാത്യ ശ്രമങ്ങൾ പരാജയപ്പെടുമെന്ന് ഊന്നിപ്പറഞ്ഞുകൊണ്ട് ആധുനിക സാങ്കേതികവിദ്യയിൽ നിന്ന് റഷ്യയെ ചൂഷണം ചെയ്യുന്നത് “യാഥാർത്ഥ്യബോധമില്ലാത്തതും അസാധ്യവുമാണ്” എന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

അദ്ദേഹത്തിന്റെ അഭിപ്രായത്തിൽ, യുഎസിന്റെയും യൂറോപ്യൻ ഉപരോധത്തിന്റെയും പശ്ചാത്തലത്തിൽ മോസ്കോ ചൈനയ്ക്കും ഇന്ത്യയ്ക്കും മറ്റ് ശക്തികൾക്കും അനുകൂലമായി പാശ്ചാത്യ രാജ്യങ്ങളിൽ നിന്ന് പിന്തിരിയുന്നു.

“എന്തായാലും, ഞങ്ങൾ തീർച്ചയായും പുതിയ കഴിവുകൾ നേടുകയാണ്, ഞങ്ങളുടെ സാമ്പത്തിക, ഭരണപരമായ വിഭവങ്ങൾ മുന്നേറ്റ മേഖലകളിൽ കേന്ദ്രീകരിക്കാൻ തുടങ്ങിയിരിക്കുന്നു,” ഉപരോധങ്ങളെ നേരിടാനുള്ള തന്റെ രാജ്യത്തിന്റെ സമ്പ്രദായത്തെ പരാമർശിച്ച് പുടിൻ പറഞ്ഞു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Related News

Leave a Comment