വിമതർ എതിർത്താൽ സ്ഥാനമൊഴിയാൻ തയ്യാറാണ്: മഹാരാഷ്ട്ര മുഖ്യമന്ത്രി ഉദ്ധവ് താക്കറെ

മുംബൈ: വിമത ക്യാമ്പിലെ ഒരു എംഎൽഎ തന്റെ നേതൃത്വത്തെ എതിർത്താൽ താൻ സ്ഥാനം രാജിവയ്ക്കാൻ തയ്യാറാണെന്ന് മഹാരാഷ്ട്ര മുഖ്യമന്ത്രി ഉദ്ധവ് താക്കറെ ബുധനാഴ്ച പൊതുജനങ്ങളോടും വിമത ശിവസേന എം‌എൽ‌എമാരോടും നടത്തിയ ഫേസ്ബുക്ക് ലൈവ് പ്രസംഗത്തിൽ പറഞ്ഞു.

കഴിഞ്ഞ 2.5 വർഷമായി തനിക്ക് ലഭിച്ച സഹായത്തിന് താൻ നന്ദിയുള്ളവനാണെന്നും ഉദ്ധവ് കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

“ഹിന്ദുത്വയാണ് ശിവസേനയുടെ സ്വത്വം, ഞങ്ങൾ അത് ഒരിക്കലും ഉപേക്ഷിക്കില്ല,” അദ്ദേഹം ഉറപ്പിച്ചു പറഞ്ഞു.

ബാലാസാഹിബ് പറഞ്ഞതുതന്നെ ഞങ്ങൾ ചെയ്യുന്നു. അദ്ദേഹത്തിന്റെ ഹിന്ദുത്വ പ്രത്യയശാസ്ത്രമാണ് ഞങ്ങൾ പിന്തുടരുന്നത്.

മഹാരാഷ്ട്ര വികാസ് അഗദി (എം‌വി‌എ) സഖ്യ സർക്കാർ രൂപീകരിച്ചതിന് ശേഷം എൻ‌സി‌പി മേധാവിയും ഐഎൻ‌സി നേതാവുമായ സോണിയ ഗാന്ധി തനിക്ക് മുഖ്യമന്ത്രി സ്ഥാനം വാഗ്ദാനം ചെയ്തപ്പോൾ തന്നെ ആശ്ചര്യപ്പെടുത്തിയതായും മുഖ്യമന്ത്രി പറഞ്ഞു.

ഞാൻ അവരെ എന്റെ ആളുകൾ എന്ന് വിളിക്കുന്നു. പക്ഷേ, അവർക്കും എന്നെ കുറിച്ച് അങ്ങനെ തോന്നുന്നുണ്ടോ എന്ന് എനിക്ക് ഉറപ്പില്ല. എനിക്ക് മുഖ്യമന്ത്രിയാകാൻ കഴിവില്ലെന്ന് അവർ കരുതുന്നുവെങ്കിൽ, അവർ വന്ന് എന്നോട് നേരിട്ട് പറയണം. ആരെങ്കിലും (വിമത എംഎൽഎ ക്യാമ്പിൽ നിന്ന്) ഇത് എന്നെ അറിയിച്ചാൽ, ഞാൻ ഉടൻ രാജിവെക്കും. കസേരയ്ക്കുവേണ്ടി പോരാടുന്ന ആളല്ല ഞാൻ.

അടുത്തിടെ സമാപിച്ച മുനിസിപ്പൽ തിരഞ്ഞെടുപ്പിലെ പാർട്ടിയുടെ തോൽവിയെ തുടർന്ന്, ഇപ്പോൾ പുറത്താക്കപ്പെട്ട ചീഫ് വിപ്പ് ഏക്‌നാഥ് ഷിൻഡെ ഉൾപ്പെടെ 30-40-ലധികം ശിവസേന എംഎൽഎമാർ പാർട്ടിയുടെ പ്രവർത്തനത്തിൽ നിരാശ പ്രകടിപ്പിച്ചു, എംവിഎ സർക്കാരിനുള്ളിൽ പ്രക്ഷുബ്ധത സൃഷ്ടിച്ചു.

ഏകനാഥ് ഷിൻഡെയും മറ്റ് നിരവധി പാർട്ടി എം.എൽ.എമാരും ഇന്ന് സൂറത്തിൽ നിന്ന് ഗുവാഹത്തിയിൽ എത്തിയതോടെ മഹാരാഷ്ട്രയിലെ രാഷ്ട്രീയ പ്രതിസന്ധി അതിന്റെ രണ്ടാം ദിവസത്തിലെത്തി. തനിക്ക് 46 എംഎൽഎമാരുടെ പിന്തുണയുണ്ടെന്നും പാർട്ടി മാറില്ലെന്നും ഷിൻഡെ അറിയിച്ചു.

ഏകനാഥ് ഷിൻഡെയെ പിന്തുണച്ച് 34 എംഎൽഎമാർ ബുധനാഴ്ച മഹാരാഷ്ട്ര ഗവർണർക്ക് കത്തയച്ചു. പാർട്ടി അദ്ധ്യക്ഷൻ ഉദ്ധവ് താക്കറെയെ പുറത്താക്കിയതിന് തൊട്ടുപിന്നാലെ ശിവസേനയുടെ നിയമസഭാ കക്ഷി നേതാവായി ഏകനാഥ് ഷിൻഡെ തുടരുമെന്ന് നേതാക്കൾ അറിയിച്ചു.

34 എംഎൽഎമാർ ഗവർണർക്ക് ഒപ്പിട്ട കത്ത് ഇന്ന് ഉച്ചകഴിഞ്ഞ് അയച്ചു, ഷിൻഡെയെ അവരുടെ നേതാവായി തിരഞ്ഞെടുത്തു.

മഹാരാഷ്ട്ര മുഖ്യമന്ത്രി ഉദ്ധവ് താക്കറെ ബുധനാഴ്ച വൈകുന്നേരം നടത്താനിരുന്ന യോഗം അസാധുവാണെന്ന് ഷിൻഡെ ബുധനാഴ്ച ട്വീറ്റ് ചെയ്തിരുന്നു.

സംസ്ഥാന നിയമസഭയിലെ ശിവസേന നിയമസഭയുടെ മുഖ്യ പ്രതിനിധിയായി എംഎൽഎ ഭരത് ഗോഗവാലെയെ നിയമിച്ച അന്ത്യശാസനത്തിനുള്ള മറുപടിയെന്നോണമാണ് വിമത ക്യാമ്പ്.

“ശിവസേന എംഎൽഎ ശ്രീ ഭരത് ഗോഗവാലെയെ ശിവസേന നിയമസഭയുടെ മുഖ്യ പ്രതിനിധിയായി നിയമിച്ചു. കാരണം, ഇന്നത്തെ എം.എൽ.എമാരുടെ യോഗം സംബന്ധിച്ച് ശ്രീ. സുനിൽ പ്രഭു പുറപ്പെടുവിച്ച ഉത്തരവുകൾ നിയമപരമായി അസാധുവാണ്, ”അദ്ദേഹം ബുധനാഴ്ച ഏകനാഥ് ഷിൻഡെ ട്വീറ്റ് ചെയ്തു.

മഹാരാഷ്ട്ര മുഖ്യമന്ത്രി ഉദ്ധവ് താക്കറെയുടെ ഔദ്യോഗിക വസതിയായ വർഷയിൽ നടക്കുന്ന യോഗത്തിലേക്ക് എല്ലാ എംഎൽഎമാരെയും വിളിച്ച് വാട്‌സ്ആപ്പ്, ഇമെയിൽ, എസ്എംഎസ് എന്നിവ വഴി സന്ദേശം അയച്ചെങ്കിലും കൊവിഡ് ഉള്ളതിനാൽ വീഡിയോ കോൺഫറൻസിലൂടെ താക്കറെയുടെ അധ്യക്ഷതയിൽ യോഗം ചേരാനാണ് സാധ്യത.

288 അംഗ മഹാരാഷ്ട്ര നിയമസഭയിൽ സേനയ്ക്ക് 55 അംഗങ്ങളാണുള്ളത്.

പാർട്ടിക്കെതിരെ മത്സരിച്ച ഷിൻഡെയും ശിവസേന എംഎൽഎമാരും ഉൾപ്പെട്ട ചാർട്ടേഡ് വിമാനം ബുധനാഴ്ച പുലർച്ചെ അസമിലെ ഗുവാഹത്തി നഗരത്തിലെത്തി.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment