കര്‍ണ്ണാടക: മുസ്ലീങ്ങളെ ‘സംരക്ഷിക്കാനും’ സമാധാനം നിലനിർത്താനും പ്രമുഖ വ്യക്തികൾ മുഖ്യമന്ത്രി ബൊമ്മൈക്ക് കത്തെഴുതി

ബംഗളൂരു : ഭരണകക്ഷിയായ ബിജെപി സർക്കാരിന് തിരിച്ചടിയായി, മുസ്ലീങ്ങളെ സംരക്ഷിച്ച് കർണാടകയിൽ സമാധാനം സ്ഥാപിക്കണമെന്ന് ആവശ്യപ്പെട്ട് സാഹിത്യകാരന്മാരും ചിന്തകരും മുഖ്യമന്ത്രി ബസവരാജ് ബൊമ്മൈക്ക് തുറന്ന കത്തെഴുതി.

വർഗീയ ശക്തികളാൽ ആക്രമിക്കപ്പെടുന്ന സംസ്ഥാനത്തെ മുസ്‌ലിംകൾക്ക് മുഖ്യമന്ത്രി ബൊമ്മൈ സംരക്ഷണം നൽകണമെന്ന് കത്തിൽ പറയുന്നു. ബസവണ്ണയുടെ മാതൃകയിൽ റംസാൻ ഉത്സവം ആഘോഷിക്കുമെന്ന് മുഖ്യമന്ത്രി പറയണമായിരുന്നു. എങ്കിൽ അത് ഹൃദയങ്ങളെ സ്പർശിക്കുമായിരുന്നു എന്നും അവര്‍ പറഞ്ഞു.

ഒരു മാസത്തിലേറെയായി അദ്ദേഹത്തെ കാണാനും മെമ്മോറാണ്ടം സമർപ്പിക്കാനും തങ്ങൾ ശ്രമിച്ചിരുന്നുവെന്നും അദ്ദേഹത്തെ കാണാൻ സാധിച്ചില്ലെന്നും സാഹിത്യകാരന്മാർ പറഞ്ഞു. അതിനാൽ തുറന്ന കത്ത് പുറത്തുവിടാൻ തീരുമാനിച്ചു. ആശങ്കകളും ശുപാർശകളും നിങ്ങളുടെ ശ്രദ്ധയിൽപ്പെടുത്തേണ്ടത് കടമയാണെന്ന് ഞങ്ങൾ കരുതുന്നു, കത്തിൽ പറയുന്നു.

“ഭരണഘടനയുടെ ലക്ഷ്യങ്ങൾക്കനുസൃതമായി പ്രവർത്തിക്കാൻ പോലീസിന് നിർദേശം നൽകണമെന്ന് ആവശ്യപ്പെടുന്നു. വർഗീയ ശക്തികളുടെ ഇരകൾക്ക് നീതി ലഭിക്കണം, സാക്ഷികൾക്ക് സംരക്ഷണം നൽകണം, സംരക്ഷണം ഉറപ്പാക്കണം,” കത്തില്‍ കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

വർഗീയ കലാപം, തീവെപ്പ്, മരണം എന്നിവ ഉണ്ടായാൽ ബന്ധപ്പെട്ട ഡിസി, ജില്ലാ ഭരണകൂടം, പോലീസ് ഉദ്യോഗസ്ഥർ എന്നിവർക്കെതിരെ നടപടിയെടുക്കണമെന്ന് സാഹിത്യകാരന്മാർ നിർദ്ദേശിച്ചു.

“ന്യൂനപക്ഷങ്ങൾക്കെതിരായ ഓൺലൈൻ, സോഷ്യൽ മീഡിയ പ്രചാരണങ്ങൾ നിരീക്ഷിക്കുകയും നിയന്ത്രിക്കുകയും വേണം. അതിനെ അപലപിക്കാനും നടപടിയെടുക്കാനും സർക്കാർ ശ്രമിക്കണം,” അവർ അഭ്യർത്ഥിച്ചു.

ചലച്ചിത്ര നിർമ്മാതാവ് ഗിരീഷ് കാസറവള്ളി, ഗായിക എം.ഡി.പല്ലവി, എഴുത്തുകാരായ വൈദേഹി, ബി. സുരേഷ്, എച്ച്.എസ്. അനുപമ, ഡോ. തേജസ്വിനി നിരഞ്ജൻ, നഞ്ചരാജ് ഉർസ് എന്നിവരുൾപ്പെടെ 75 ഓളം സാഹിത്യകാരന്മാരും ചിന്തകരും കത്തിൽ തങ്ങളുടെ ആശങ്ക പ്രകടിപ്പിച്ചു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment

Related News