മറ്റ് രാജ്യങ്ങളെ അപേക്ഷിച്ച് മധ്യവയസ്കരും പ്രായമായവരുമായ ഇന്ത്യക്കാരില്‍ കോവിഡ് മരണങ്ങൾ കൂടുതൽ: പഠനം

ന്യൂഡൽഹി: ലോകത്തിന്റെ മറ്റ് പ്രദേശങ്ങളിലെ സമാന പ്രായത്തിലുള്ളവരേക്കാൾ മധ്യവയസ്‌ക്കർ മുതൽ പ്രായമായ ഇന്ത്യക്കാർ വരെ കൊവിഡുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് ആശുപത്രികളിൽ ജീവൻ നഷ്ടപ്പെടുന്നതായി പുതിയ പഠനം.

പബ്ലിക് ഹെൽത്ത് ഫൗണ്ടേഷൻ ഓഫ് ഇന്ത്യയുമായി സഹകരിച്ച് വേൾഡ് ഹാർട്ട് ഫെഡറേഷന്റെ നേതൃത്വത്തിൽ നടത്തിയ പഠനത്തിൽ, ഇന്ത്യക്കാരിൽ പ്രമേഹവും രക്താതിമർദ്ദവും കൂടുതലായി കാണപ്പെടുന്നത് മരണനിരക്ക് വർദ്ധിക്കുന്നതിന്റെ പ്രധാന പ്രേരകങ്ങളാണെന്ന് വെളിപ്പെടുത്തി.

പഠനത്തിൽ 23 രാജ്യങ്ങളിൽ നിന്നുള്ള 40 ആശുപത്രികൾ ഉൾപ്പെടുന്നു. താഴ്ന്നതും ഉയർന്ന വരുമാനമുള്ളതുമായ രാജ്യങ്ങൾ തമ്മിലുള്ള ഗവേഷണ വിടവ് നികത്താൻ ലക്ഷ്യമിട്ട് 5,313 കോവിഡ് ബാധിതരെ ആശുപത്രികളില്‍ പ്രവേശിപ്പിച്ചു,.

ഗ്ലോബൽ ഹാർട്ട് ജേണലിൽ പ്രസിദ്ധീകരിച്ച കണ്ടെത്തലുകൾ കാണിക്കുന്നത്, പകർച്ചവ്യാധിയുടെ സമയത്ത് ഇന്ത്യക്കാർക്ക് കോവിഡ് ആശുപത്രിയിലെ മരണനിരക്ക് യൂറോപ്യൻ ജനസംഖ്യയേക്കാൾ മൂന്നിരട്ടി കൂടുതലാണെന്നാണ്. എന്നാല്‍, ഹിസ്പാനിക്കുകളേക്കാളും കറുത്തവരേക്കാളും എണ്ണം കുറവായിരുന്നു.

“പ്രമേഹം, രക്തസമ്മർദ്ദം എന്നിവയുടെ പശ്ചാത്തലത്തിൽ ഗണ്യമായ വർദ്ധനവ് കാരണം, മദ്ധ്യവയസ്കർ മുതൽ വയോധികർ വരെയുള്ള ദക്ഷിണേഷ്യക്കാർ (ഇന്ത്യക്കാർ) മറ്റ് പ്രദേശങ്ങളെ അപേക്ഷിച്ച് കോവിഡ് ആശുപത്രികളിൽ കൂടുതൽ പതിവായി മരിക്കുന്നു,” ഡി. പ്രഭാകരൻ, വൈസ് പ്രസിഡന്റ്, റിസർച്ച് ആൻഡ് പോളിസി, PHFI മാധ്യമങ്ങളോട് പറഞ്ഞു.

മുമ്പത്തെ ഗവേഷണങ്ങളെ അപേക്ഷിച്ച് രോഗികൾ താരതമ്യേന ചെറുപ്പക്കാരാണ് (ഇവിടെ ശരാശരി പ്രായം 57 വയസ്സായിരുന്നു), പ്രധാനമായും മധ്യവയസ്കരായ പുരുഷന്മാരാണ്, ഹൈപ്പർടെൻഷൻ പ്രമേഹം, 30 ദിവസം വരെ ഉയർന്ന മരണനിരക്ക് തുടങ്ങിയ ഹൃദയസംബന്ധമായ അപകടസാധ്യത ഘടകങ്ങൾ കൂടുതലാണ്.

ഏഷ്യൻ, ഹിസ്പാനിക് അല്ലെങ്കിൽ ബ്ലാക്ക് വംശജരായ രോഗികൾക്ക് ആശുപത്രിക്കുള്ളിലും ഡിസ്ചാർജ് ചെയ്തതിനുശേഷവും വെളുത്ത കൊക്കേഷ്യക്കാരെ അപേക്ഷിച്ച് ഉയർന്ന മരണനിരക്ക് ഉണ്ടെന്ന് പ്രഭാകരൻ പറഞ്ഞു. എച്ച്‌ഐവി ബാധിതരുടെ മരണം 30 ദിവസത്തിനുള്ളിൽ വർധിച്ചിട്ടുണ്ടെങ്കിലും ആശുപത്രിയിൽ പ്രവേശിപ്പിക്കപ്പെട്ട സമയത്തല്ലെന്നാണ് മറ്റൊരു കണ്ടെത്തൽ.

ഹൃദ്രോഗമോ അപകടസാധ്യത ഘടകങ്ങളോ ഉള്ള രോഗികളിൽ കോവിഡ് പാൻഡെമിക് മരണം വർധിപ്പിച്ചതായി വിവിധ പഠനങ്ങൾ തെളിയിച്ചിട്ടുണ്ട്.

ഉദാഹരണത്തിന്, ഹൈപ്പർടെൻഷൻ, പ്രമേഹം അല്ലെങ്കിൽ സ്ഥാപിത ഹൃദ്രോഗം ഉള്ളവരിൽ, മുമ്പ് ഹൃദയാഘാതം അല്ലെങ്കിൽ മുമ്പ് ബൈപാസ് സർജറിക്ക് വിധേയരായവർ ഉൾപ്പെടെ, പ്രത്യേകിച്ച് ആൽഫ, ഡെൽറ്റ സ്‌ട്രെയിനുകൾക്കൊപ്പം കൊവിഡുമായി ബന്ധപ്പെട്ട സങ്കീർണതകൾ മരിക്കാനോ ഉണ്ടാകാനോ ഉള്ള സാധ്യത 2-3 മടങ്ങ് കൂടുതലാണ്.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment

Related News