ദിവസേനയുള്ള അവോക്കാഡോസ് കൊളസ്ട്രോളിന്റെ അളവ് കുറയ്ക്കാൻ സഹായിക്കുന്നു: പഠനം

ഒരു പുതിയ പഠനമനുസരിച്ച്, ആറ് മാസത്തേക്ക് ദിവസവും ഒരു അവോക്കാഡോ കഴിക്കുന്നത് വയറിലെ കൊഴുപ്പ്, കരൾ കൊഴുപ്പ് അല്ലെങ്കിൽ അരക്കെട്ടിന്റെ ചുറ്റളവ് എന്നിവയിൽ കാര്യമായ സ്വാധീനം ചെലുത്തുന്നില്ലെന്ന് കണ്ടെത്തി. എന്നാല്‍, ഇത് അനാരോഗ്യകരമായ കൊളസ്ട്രോളിന്റെ അളവ് കുറയുന്നതിന് കാരണമാകുന്നുവെന്നും പഠനത്തില്‍ തെളിഞ്ഞു.

അമേരിക്കൻ ഹാർട്ട് അസോസിയേഷന്റെ ജേണലിൽ അടുത്തിടെ പ്രസിദ്ധീകരിച്ച ഗവേഷണ റിപ്പോര്‍ട്ട്, ലോമ ലിൻഡ യൂണിവേഴ്സിറ്റി, ടഫ്റ്റ്സ് യൂണിവേഴ്സിറ്റി, യുസിഎൽഎ എന്നിവയുമായി ചേർന്ന് വേക്ക് ഫോറസ്റ്റ് യൂണിവേഴ്സിറ്റിയുടെ ഏകോപന പിന്തുണയോടെയാണ് നടത്തിയത്. ഗവേഷകര്‍ ആറ് മാസത്തെ പരീക്ഷണം നടത്തി. 1,000-ത്തിലധികം പേർ അമിതഭാരമോ പൊണ്ണത്തടിയോ അനുഭവിക്കുന്നവരിൽ ഉൾപ്പെടുന്നു. അവരിൽ പകുതി പേരോട് ദിവസവും ഒരു അവോക്കാഡോ കഴിക്കാൻ നിർദ്ദേശിച്ചു. മറ്റുള്ളവർ അവരുടെ സാധാരണ ഭക്ഷണക്രമം തുടരുകയും അവോക്കാഡോ ഉപഭോഗം മാസത്തിൽ രണ്ടിൽ താഴെയായി പരിമിതപ്പെടുത്തുകയും ചെയ്തു.

ദിവസേന അവോക്കാഡോ കഴിച്ചവരില്‍ ഒരു ഡെസിലിറ്ററിന് 2.9 മില്ലിഗ്രാം കൊളസ്ട്രോൾ (mg/dL) കുറയുകയും LDL കൊളസ്ട്രോൾ 2.5 mg/dL കുറയുകയും ചെയ്യുന്നതായി കണ്ടെത്തി.

ക്രമരഹിതമായ ട്രയലിൽ, പെൻ സ്റ്റേറ്റ് ഗവേഷകർ ഉൾപ്പെടെയുള്ള ടീം — അവോക്കാഡോ കഴിച്ച പങ്കാളികൾക്ക് പഠന കാലയളവിൽ മികച്ച ഗുണനിലവാരമുള്ള ഭക്ഷണക്രമം ഉണ്ടെന്നും കണ്ടെത്തി.

മുമ്പ്, ചെറിയ പഠനങ്ങൾ അവോക്കാഡോ കഴിക്കുന്നതും ശരീരഭാരം, ബിഎംഐ, അരക്കെട്ടിന്റെ ചുറ്റളവ് എന്നിവയും തമ്മിൽ ബന്ധമുണ്ടെന്ന് കണ്ടെത്തിയിരുന്നുവെങ്കിലും, അവോക്കാഡോയുടെ ആരോഗ്യപ്രശ്നങ്ങളെക്കുറിച്ചുള്ള ഏറ്റവും വലിയ, വിപുലമായ പഠനമായിരുന്നു ഇത്.

“ഒരു ദിവസം ഒരു അവോക്കാഡോ കഴിക്കുന്നത് വയറിലെ കൊഴുപ്പിലും മറ്റ് കാർഡിയോമെറ്റബോളിക് അപകടസാധ്യത ഘടകങ്ങളിലും ചികിത്സാപരമായി കാര്യമായ പുരോഗതി ഉണ്ടാക്കുന്നില്ലെങ്കിലും, ദിവസവും ഒരു അവോക്കാഡോ കഴിക്കുന്നത് ശരീരഭാരം വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നതിന് കാരണമാകില്ല,” ലോമ ലിൻഡ യൂണിവേഴ്സിറ്റി സ്കൂൾ ഓഫ് പബ്ലിക് ഹെൽത്തിലെ പ്രൊഫസർ ജോവാൻ സബാറ്റെ പറഞ്ഞു. “ഇത് പോസിറ്റീവ് ആണ്, കാരണം അവോക്കാഡോകളിൽ നിന്നുള്ള അധിക കലോറികൾ കഴിക്കുന്നത് ശരീരഭാരത്തെയോ വയറിലെ കൊഴുപ്പിനെയോ ബാധിക്കില്ല, മാത്രമല്ല ഇത് മൊത്തത്തിലുള്ളതും എൽഡിഎൽ-കൊളസ്ട്രോളും ചെറുതായി കുറയ്ക്കുന്നു.”

“അവോക്കാഡോ വയറിലെ കൊഴുപ്പിനെയോ ശരീരഭാരം വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നതിനെയോ ബാധിച്ചില്ലെങ്കിലും, അവോക്കാഡോകൾ സമീകൃതാഹാരത്തിന് ഗുണം ചെയ്യും എന്നതിന് പഠനം ഇപ്പോഴും തെളിവുകൾ നൽകുന്നു,” പെൻ സ്റ്റേറ്റിലെ ഇവാൻ പഗ് യൂണിവേഴ്‌സിറ്റി പ്രൊഫസർ ഓഫ് ന്യൂട്രീഷണൽ സയൻസസ് പെന്നി ക്രിസ്-എതർട്ടൺ പറഞ്ഞു. ഈ പഠനത്തിൽ പ്രതിദിനം ഒരു അവോക്കാഡോ ഉൾപ്പെടുത്തുന്നത് ശരീരഭാരം വർദ്ധിപ്പിക്കാൻ കാരണമായില്ല. മാത്രമല്ല, എൽഡിഎൽ കൊളസ്ട്രോളിൽ നേരിയ കുറവുണ്ടാക്കുകയും ചെയ്തു, ഇവയെല്ലാം മികച്ച ആരോഗ്യത്തിനുള്ള പ്രധാന കണ്ടെത്തലുകളാണ്, റിപ്പോര്‍ട്ടില്‍ പറയുന്നു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment

Related News