പൊള്ളലേറ്റ പാടുകൾ ഇല്ലാതാക്കാനുള്ള വഴികൾ

പൊള്ളലേറ്റ പാടുകൾ വലുതോ ചെറുതോ ആകട്ടേ, ചർമ്മത്തിന് എത്രത്തോളം കേടുപാടുകൾ സംഭവിച്ചു എന്നതിനെ ആശ്രയിച്ചിരിക്കും. പൊള്ളലിന്റെ തീവ്രത ഈ പാടുകൾ മാഞ്ഞുപോകുമോ അതോ സ്ഥിരമായി കാണപ്പെടുമോ എന്ന് നിർണ്ണയിക്കും. ഒരു വ്യക്തിയുടെ ചർമ്മം വളരെ ചൂടുള്ള എന്തെങ്കിലും സ്പർശിക്കുമ്പോഴോ, തിളച്ച വെള്ളത്തിൽ പൊള്ളുമ്പോഴോ, സൂര്യപ്രകാശത്തിലോ വൈദ്യുതിയിലോ അമിതമായി തുറന്നുകാട്ടപ്പെടുമ്പോഴോ ഇത് സംഭവിക്കാം.

തടിച്ചതും നിറവ്യത്യാസമുള്ളതുമായ ചർമ്മത്തിന്റെ ഭാഗങ്ങളായ പാടുകൾ, കേടായ ചർമ്മത്തിന് കോശങ്ങൾ നശിക്കുന്നതിന് ശേഷം പലപ്പോഴും വികസിക്കുന്നു. കേടായ ചർമ്മത്തെ നന്നാക്കാൻ ശരീരം കൊളാജൻ എന്ന പ്രോട്ടീൻ ഉത്പാദിപ്പിക്കുന്നു. ചില പൊള്ളലേറ്റ പാടുകൾ സ്വയം സുഖപ്പെടുമ്പോൾ ചിലതിന് ചികിത്സ ആവശ്യമാണ്. ഈ പാടുകൾ അകറ്റാനുള്ള എളുപ്പവഴികളാണ് താഴെ പറയുന്നത്.

വെളിച്ചെണ്ണ: വെളിച്ചെണ്ണ നിങ്ങളുടെ ദൈനംദിന ഭക്ഷണക്രമത്തിന്റെ ഭാഗമാക്കിയാൽ മുഖക്കുരു പാടുകൾ സുഖപ്പെടുത്താനോ മായ്‌ക്കാനോ കഴിയും. കാരണം, വെളിച്ചെണ്ണയിൽ ഒമേഗ ഫാറ്റി ആസിഡുകൾ അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്. ഇത് ചർമ്മത്തെ മോയ്സ്ചറൈസ് ചെയ്യുകയും ചെയ്യുന്നു, അതിനാൽ ഇത് ചർമ്മത്തിന്റെ തിളക്കം വീണ്ടെടുക്കും.

കറ്റാർ വാഴ: പ്രകൃതിദത്തമായ രോഗശാന്തി ഏജന്റായി കറ്റാർ വാഴ പ്രവർത്തിക്കുന്നു. നിങ്ങളുടെ പൊള്ളലേറ്റ പാടുകൾ ചികിത്സിക്കാൻ ഇത് ഉപയോഗിക്കാം. ജെൽ ചർമ്മത്തിൽ മസാജ് ചെയ്ത് 20-40 മിനിറ്റ് നിൽക്കട്ടെ. അതിനുശേഷം, വെള്ളം ഉപയോഗിച്ച് കഴുകുക. പൊള്ളലേറ്റ പാടുകൾ നീക്കം ചെയ്യാൻ വെളിച്ചെണ്ണയും കറ്റാർ വാഴ ജെല്ലും ഒരുമിച്ച് ഉപയോഗിക്കാം.

എം എഡിക്കേറ്റഡ് ക്രീമുകൾ: നിങ്ങളുടെ പാടിന്റെ തരം അനുസരിച്ച്, ഒരു ഡോക്ടർക്ക് ഒരു ക്രീം നിർദ്ദേശിക്കാൻ കഴിഞ്ഞേക്കും. ചില കുറിപ്പടി മാത്രമുള്ള ക്രീമുകൾ നിങ്ങൾ കൗണ്ടറിൽ നിന്ന് വാങ്ങുന്നതിനേക്കാൾ കൂടുതൽ ഫലപ്രദമായിരിക്കും. ഈ ഉൽപ്പന്നങ്ങളിൽ പലപ്പോഴും ചൊറിച്ചിലും വീക്കവും കുറയ്ക്കാൻ സഹായിക്കുന്ന ഉയർന്ന ശക്തി ഘടകങ്ങൾ അടങ്ങിയിരിക്കുന്നു.

ലേസർ തെറാപ്പി: പാടുകള്‍ വളരെ വലുതാണെങ്കിൽ നിങ്ങൾക്ക് ലേസർ തെറാപ്പി തിരഞ്ഞെടുക്കാം, ലേസർ തെറാപ്പി ഒരു പാടിന്റെ രൂപം കുറയ്ക്കാൻ കഴിയുന്ന രക്തക്കുഴലുകളെ ലക്ഷ്യമിടുന്നു. പാടിനെ പൂർണ്ണമായും ഇല്ലാതാക്കാൻ ഇതിന് കഴിയില്ലെങ്കിലും, പ്രകാശത്തിന്റെ സ്പന്ദനങ്ങൾക്ക് വടു പരത്താനും ചുവപ്പ് കുറയ്ക്കാനും വേദനയും ചൊറിച്ചിലും കുറയ്ക്കാനും കഴിയും.

തേൻ: പൊള്ളൽ, മുറിവുകൾ, ഹെർപ്പസ് എന്നിവയുൾപ്പെടെ നിരവധി ഔഷധ ആവശ്യങ്ങൾക്കായി തേൻ ഉപയോഗിക്കുന്നു. ഇതിന്റെ സ്വാഭാവിക മോയ്സ്ചറൈസിംഗ് ഇഫക്റ്റുകളും ടിഷ്യു പുനരുജ്ജീവനത്തിന്റെ ഉത്തേജനവും നിങ്ങളുടെ ചർമ്മസംരക്ഷണ ദിനചര്യയിൽ ഇടകലരുന്നതിനുള്ള ഒരു ജനപ്രിയ ഘടകമാക്കി മാറ്റുന്നു.

മുട്ടയുടെ വെള്ള: അമിനോ ആസിഡുകളാലും പ്രോട്ടീനുകളാലും സമ്പന്നമായ ചർമ്മത്തിന് ഒരു സൂപ്പർഫുഡാണ് മുട്ടയുടെ വെള്ള. പൊള്ളലേറ്റ പാടുകളിൽ പുരട്ടുമ്പോൾ, ഇത് സ്ട്രെച്ച് മാർക്കുകൾ ലഘൂകരിക്കുക മാത്രമല്ല, ചർമ്മം ഇറുകിയതാക്കുകയും ചെയ്യും. കേടായ ടിഷ്യൂകൾ നന്നാക്കാനും സുഷിരങ്ങൾ ചുരുക്കാനും സഹായിക്കുന്ന ഉപയോഗപ്രദമായ പ്രതിവിധിയാണ് മുട്ടയുടെ വെള്ള. നിങ്ങളുടെ ചർമ്മത്തിൽ നിന്ന് മാലിന്യങ്ങളും അധിക എണ്ണയും നീക്കം ചെയ്യാനും പാടുകൾ പൊട്ടുന്നത് തടയാനും ഇത് പ്രവർത്തിക്കുന്നു.

സമ്പാദക: ശ്രീജ

STATUTORY WARNING/DISCLAIMER: Before taking any medications, over-the-counter drugs, supplements or herbs, consult a physician for a thorough evaluation. Malayalam Daily News does not endorse any medications, vitamins or herbs. A qualified physician should make a decision based on each person’s medical history and current prescriptions. The medication summaries provided do not include all of the information important for patient use and should not be used as a substitute for professional medical advice. The prescribing physician should be consulted concerning any questions that you have. Never disregard or delay seeking professional medical advice or treatment because of something you have read on this website.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment

Related News