പട്ടം പറത്തലും സാംസ്കാരിക പ്രവർത്തനവും തടയാനാകില്ല; ഹര്‍ജി ഡൽഹി ഹൈക്കോടതി തള്ളി

ന്യൂഡൽഹി: തലസ്ഥാനത്ത് പട്ടം പറത്തുന്നത് നിരോധിക്കണമെന്ന ഹർജി ഡൽഹി ഹൈക്കോടതി തള്ളി. പട്ടം പറത്തൽ നിരോധിക്കണമെന്ന ആവശ്യം സാംസ്കാരിക പ്രവർത്തനമാണെന്ന് ചൂണ്ടിക്കാട്ടിയാണ് കോടതി തള്ളിയത്. എന്നാൽ, ഡൽഹി സർക്കാരിനും പൊലീസ് ഭരണകൂടത്തിനും ആവശ്യമായ ചില നിർദേശങ്ങളും ഹൈക്കോടതി നൽകിയിട്ടുണ്ട്. ചൈനീസ് മാഞ്ച (സിന്തറ്റിക്) നിരോധിച്ചുകൊണ്ട് ദേശീയ ഹരിത ട്രൈബ്യൂണൽ (എൻജിടി) എടുത്ത തീരുമാനം കർശനമായി നടപ്പാക്കണമെന്ന് കോടതി ആവശ്യപ്പെട്ടു.

പട്ടം പറത്തല്‍ നിരോധിക്കണമെന്ന് ആവശ്യപ്പെട്ടുള്ള ഹർജി പരിഗണിക്കുകയായിരുന്നു ഡൽഹി ഹൈക്കോടതിയിൽ ചീഫ് ജസ്റ്റിസ് സതീഷ് ചന്ദ്ര ശർമ്മയും ജസ്റ്റിസ് സുബ്രമോണിയം പ്രസാദും. ഈ സമയത്ത്, എൻജിടി ഇതിനകം തന്നെ ചൈനീസ് സിന്തറ്റിക് മാഞ്ച ഡൽഹിയിൽ നിരോധിച്ചിട്ടുണ്ടെന്ന് ജഡ്ജിമാർ കണ്ടെത്തി. ഡൽഹി പോലീസും ഇത് സംബന്ധിച്ച് അറിയിപ്പുകൾ പുറപ്പെടുവിക്കുകയും നിയമങ്ങൾ ലംഘിക്കുന്നവർക്കെതിരെ നടപടിയെടുക്കുകയും ചെയ്യുന്നു.

ഡൽഹി ഹൈക്കോടതിയിൽ പൊതുതാൽപര്യ ഹർജി നൽകി പട്ടം പറത്തൽ നിരോധിക്കണമെന്ന ആവശ്യം ഉയർന്നിരുന്നു. പട്ടം പറത്തുന്നതും വിൽക്കുന്നതും വാങ്ങുന്നതും ശേഖരിക്കുന്നതും നിരോധിക്കണമെന്ന് ആവശ്യപ്പെട്ടായിരുന്നു ഹര്‍ജി. സ്ഫടിക സമ്പുഷ്ടമായ മാഞ്ച കാരണം നിരവധി ആളുകളും പക്ഷികളും ചത്തൊടുങ്ങുന്നതായി ഹര്‍ജിയില്‍ ആരോപിച്ചിരുന്നു.

പട്ടം പറത്തൽ സാംസ്കാരിക പ്രവർത്തനമായതിനാൽ നിരോധിക്കാനാവില്ലെന്ന് ഹർജി പരിഗണിക്കവെ ഹൈക്കോടതി വ്യക്തമാക്കി. അതേസമയം, ഇത് മതപരമായ പ്രവർത്തനവുമായി ബന്ധപ്പെട്ടിരിക്കാമെന്നും, അതിനാൽ ഹർജി തള്ളുന്നു എന്നും കോടതി വ്യക്തമാക്കി.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment

Related News