സത്യപ്രതിജ്ഞയ്ക്ക് മുമ്പുതന്നെ ബിഹാറിൽ മന്ത്രിസ്ഥാനങ്ങൾ ആവശ്യപ്പെട്ട് തേജസ്വി യാദവ്

പട്‌ന: ബിഹാറിലെ ദേശീയ ജനാധിപത്യ സഖ്യത്തിൽ (എൻഡിഎ) പിളർപ്പിന്റെ ഔദ്യോഗിക പ്രഖ്യാപനവും മഹാസഖ്യത്തിന് വേണ്ടി നിതീഷ് കുമാറും മുഖ്യമന്ത്രിയാകുമെന്ന് സൂചന. അതേസമയം, സർക്കാർ രൂപീകരണത്തെക്കുറിച്ച് ഇതുവരെ ഔദ്യോഗികമായി പ്രഖ്യാപിച്ചിട്ടില്ല, മറുവശത്ത്, രാഷ്ട്രീയ ജനതാദൾ (ആർജെഡി) ക്യാമ്പിൽ മന്ത്രിസ്ഥാനങ്ങളെച്ചൊല്ലി തർക്കവും ആരംഭിച്ചു.

ആർജെഡി എംഎൽഎ തേജസ്വി യാദവ് ആഭ്യന്തര വകുപ്പിന് അവകാശവാദമുന്നയിച്ചെന്നാണ് ഇപ്പോള്‍ പുറത്തുവരുന്ന വാർത്ത. നിതീഷ് കുമാറിന്റെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള മഹാസഖ്യ സർക്കാരിൽ ആഭ്യന്തര വകുപ്പ് മന്ത്രിയാകാനാണ് തേജസ്വി യാദവിന്റെ ആഗ്രഹമെന്നും വൃത്തങ്ങൾ പറയുന്നു. നിതീഷ് കുമാറിന്റെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള പുതിയ സർക്കാരിൽ ആർജെഡി അധ്യക്ഷൻ ലാലു പ്രസാദ് യാദവിന്റെ രണ്ട് മക്കളെയും മന്ത്രിമാരാക്കാൻ കഴിയുമെന്നാണ് വൃത്തങ്ങൾ നൽകുന്ന സൂചന.

നിതീഷ് കുമാറിന്റെ നേതൃത്വത്തിൽ മഹാസഖ്യ സർക്കാർ രൂപീകരിക്കുന്നതിന്റെ ഔദ്യോഗിക പ്രഖ്യാപനത്തിന്റെ ഔപചാരികത ബാക്കിയാണെന്നാണ് ഇതേ വൃത്തങ്ങൾ നൽകുന്ന സൂചന. ലാലു പ്രസാദ് യാദവിന്റെ മൂത്ത മകൻ തേജ് പ്രതാപ് യാദവിനും മന്ത്രിസഭയിൽ ഇടം ലഭിച്ചേക്കും.

ഇന്ന് പട്‌നയിൽ ജെഡിയു പാർലമെന്ററി പാർട്ടി യോഗം ചേരാനിരിക്കെ, ആർജെഡി ക്യാമ്പിൽ യോഗങ്ങൾ നടക്കുന്നുണ്ടെന്നത് ശ്രദ്ധേയമാണ്. മുഖ്യമന്ത്രി നിതീഷ് കുമാറും ഗവർണറെ കാണാൻ സമയം തേടിയിട്ടുണ്ട്. വൈകിട്ട് നാലോടെ നിതീഷ് കുമാര്‍ രാജ്ഭവനിലെത്തി ഗവർണറെ കണ്ട് മുഖ്യമന്ത്രി സ്ഥാനത്തുനിന്ന് രാജിക്കത്ത് നൽകുമെന്നാണ് സൂചന.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment

Related News