ശബരിമലയിൽ നടന്ന ഓണസദ്യ

ശബരിമല: ശബരിമലയിൽ നാലു ദിവസത്തെ ഓണാഘോഷത്തിന്റെ ആദ്യദിനമായ ബുധനാഴ്ച ഓണസദ്യ നടന്നു. തിരുനാളിന്റെ ഭാഗമായുള്ള ചടങ്ങ് രാവിലെ 11.30ന് മാളികപ്പുറം ക്ഷേത്രത്തിന് സമീപമുള്ള അന്നദാനമണ്ഡപത്തിൽ തന്ത്രി കണ്ഠരര് മഹേഷ് മോഹനരു പരമ്പരാഗത ദീപം തെളിച്ച് ഉദ്ഘാടനം ചെയ്തു.

വിളക്ക് തെളിച്ച ശേഷം തന്ത്രി വാഴയിലയിൽ ഓണവിഭവം സമർപ്പിച്ചു. ചടങ്ങുകൾക്ക് ശേഷം ക്ഷേത്രത്തിലെത്തിയ ആയിരക്കണക്കിന് ഭക്തർക്ക് സദ്യ വിളമ്പി. കനത്ത മഴയെ അതിജീവിച്ച്, ചൊവ്വാഴ്ച വൈകുന്നേരം മുതൽ ദേവന്റെ ദർശനത്തിനായി ആയിരക്കണക്കിന് ഭക്തർ ട്രെക്കിംഗ് പാതയിലൂടെ മലയോര ക്ഷേത്രത്തിലെത്തി.

ഓണാഘോഷത്തിന്റെ ഭാഗമായി ക്ഷേത്രത്തിൽ കളഭാഭിഷേകം, ഉദയാസ്തമന പൂജ, അഷ്ടാഭിഷേകം, പടിപൂജ, പുഷ്പാഭിഷേകം ഉൾപ്പെടെയുള്ള പ്രത്യേക ചടങ്ങുകൾ നടന്നു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment