ജമ്മു കശ്മീരിലെ ഷോപ്പിയാനിൽ നടന്ന രണ്ട് ഏറ്റുമുട്ടലുകളിൽ നാല് തീവ്രവാദികൾ കൊല്ലപ്പെട്ടു

ഷോപ്പിയാൻ (ജമ്മു കശ്മീര്‍): ജമ്മു കശ്മീരിൽ ബുധനാഴ്ച നടന്ന രണ്ട് വ്യത്യസ്ത ഏറ്റുമുട്ടലുകളിൽ നാല് തീവ്രവാദികൾ കൊല്ലപ്പെട്ടു. ദക്ഷിണ കശ്മീരിലെ ഷോപ്പിയാൻ ജില്ലയിലെ മോലു മേഖലയിൽ സുരക്ഷാ സേനയുമായുള്ള ഏറ്റുമുട്ടലിൽ ഒരു തീവ്രവാദി കൊല്ലപ്പെട്ടപ്പോൾ, ജില്ലയിലെ ഡ്രാച്ച് മേഖലയിൽ സുരക്ഷാ സേനയുമായുള്ള ഏറ്റുമുട്ടലിൽ ഭീകര സംഘടനയായ ജെയ്‌ഷെ ഇഎമ്മുമായി ബന്ധമുള്ള മൂന്ന് തീവ്രവാദികൾ കൊല്ലപ്പെട്ടതായി പോലീസ് പറഞ്ഞു.

പ്രദേശത്ത് ഭീകരരുടെ സാന്നിധ്യത്തെക്കുറിച്ച് പോലീസിന്റെയും സുരക്ഷാ സേനയുടെയും സംയുക്ത സംഘത്തിന് വിവരം ലഭിച്ചതിനെ തുടർന്നാണ് മോളുവിൽ വെടിവെപ്പ് ആരംഭിച്ചതെന്ന് പോലീസ് പറഞ്ഞു. സുരക്ഷാ സേന പ്രദേശം വളഞ്ഞപ്പോള്‍ അവിടെ ഒളിച്ചിരുന്ന ഭീകരർ സുരക്ഷാ സേനയ്ക്കെതിരെ വെടിയുതിർക്കുകയായിരുന്നുവെന്ന് അവർ വെളിപ്പെടുത്തി.

നിരോധിത ഭീകര സംഘടനയായ ജെയ്‌ഷെ ഇഎമ്മുമായി ബന്ധമുള്ള മൂന്ന് പ്രാദേശിക ഭീകരർ ഡ്രാച്ച് ഷോപിയാനിലെ ഏറ്റുമുട്ടലിൽ കൊല്ലപ്പെട്ടു. മൂലുവിലെ രണ്ടാമത്തെ ഏറ്റുമുട്ടൽ പുരോഗമിക്കുകയാണ്. കൂടുതൽ വിവരങ്ങൾ കശ്മീർ എഡിജിപി @JmuKmrPolice-നെ പിന്തുടരും.” കശ്മീർ സോൺ പോലീസ് കഴിഞ്ഞ ദിവസം ട്വീറ്റ് ചെയ്തു.

അതേസമയം, ഷോപ്പിയാനിലെ ഡ്രാച്ച് മേഖലയിൽ നടന്ന ഏറ്റുമുട്ടലിൽ കൊല്ലപ്പെട്ട മൂന്ന് ഭീകരരിൽ ഹനാൻ ബിൻ യാക്കൂബും ജംഷേഡും ഒക്‌ടോബർ രണ്ടിന് പുൽവാമയിലെ പിംഗ്‌ലാനയിൽ എസ്പിഒ ജാവേദ് ദാറിനെ കൊലപ്പെടുത്തിയ സംഭവത്തിൽ പങ്കുണ്ടെന്ന് കശ്മീർ എഡിജിപി വിജയ് കുമാർ പറഞ്ഞു. സെപ്റ്റംബർ 24ന് പുൽവാമയിൽ പശ്ചിമ ബംഗാളിൽ നിന്നുള്ള ഒരു പുറം തൊഴിലാളിയും കൊല്ലപ്പെട്ടു.

ജമ്മു കശ്മീരിലുടനീളം ഭീകരരും സുരക്ഷാ സേനയും തമ്മിൽ അടുത്ത കാലത്തായി തുടർച്ചയായി ഏറ്റുമുട്ടലുകൾ നടന്നിട്ടുണ്ട്, അതിൽ നിരവധി ഭീകരരെ വധിച്ചിട്ടുണ്ട്. തെക്കൻ കശ്മീരിലെ ഷോപ്പിയാൻ ജില്ലയിലെ ബാസ്‌കുചാൻ മേഖലയിൽ ഞായറാഴ്ച ഭീകരരും സുരക്ഷാ സേനയും തമ്മിലുണ്ടായ ഏറ്റുമുട്ടലിൽ ഒരു ഭീകരൻ കൊല്ലപ്പെട്ടു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment

Related News