ചോദ്യം ചെയ്തതിന് വിവരാവകാശ പ്രവർത്തകനെ തല്ലിക്കൊന്നു

അലിഗഡ്: ഉത്തർപ്രദേശിലെ അലിഗഡ് ജില്ലയിൽ പ്രദേശത്ത് നടക്കുന്ന പൊതുപദ്ധതികളുടെ ഗുണനിലവാരം ചോദ്യം ചെയ്തതിന് ഗ്രാമത്തലവനും മകനും ഉൾപ്പെടെ എട്ട് പേർ ചേർന്ന് വിവരാവകാശ പ്രവർത്തകനെ തല്ലിക്കൊന്നു. സംഭവത്തിൽ ഇരയുടെ സഹോദരനും ഗുരുതരമായി പരിക്കേറ്റു.

ഇഗ്ലാസ് പോലീസ് സർക്കിളിന് കീഴിലുള്ള ഗോരായ് ഗ്രാമത്തിലെ താമസക്കാരനായ ദേവ്ജീത് സിംഗും (32) സഹോദരനും തങ്ങളുടെ കൃഷിയിടത്തില്‍ ജോലി ചെയ്യുന്നതിനിടെയാണ് കൊല്ലപ്പെട്ടതെന്ന് ഇരയുടെ കുടുംബം പോലീസിനോട് പറഞ്ഞു.

302 (കൊലപാതകം), 147 (കലാപം), 506 (കലാപം), ഉൾപ്പെടെയുള്ള ഐപിസിയുടെ വിവിധ വകുപ്പുകൾ പ്രകാരം പരാതിയിൽ പേരിട്ടിരിക്കുന്ന ഗ്രാമ പ്രധാൻ ദേവേന്ദ്ര സിംഗ്, മകൻ കാർത്തിക് എന്നിവർക്കും മറ്റ് ആറ് പേർക്കുമെതിരെ എഫ്‌ഐആർ രജിസ്റ്റർ ചെയ്തിട്ടുണ്ടെന്ന് ഡെപ്യൂട്ടി പോലീസ് സൂപ്രണ്ട് രാഘവേന്ദ്ര സിംഗ് പറഞ്ഞു. പ്രതികൾ ഒളിവിലാണ്. അവരെ അറസ്റ്റ് ചെയ്യാനുള്ള ശ്രമങ്ങൾ നടക്കുന്നുണ്ട്.

“ഗ്രാമ പ്രധാൻ നടത്തിയ വികസന പ്രവർത്തനങ്ങളുടെ ഗുണനിലവാരത്തെക്കുറിച്ചുള്ള വിവരങ്ങൾ തേടി എന്റെ മകൻ രണ്ട് മാസം മുമ്പ് വിവരാവകാശ അപേക്ഷ നൽകിയിരുന്നു. വില്ലേജിൽ നിർമ്മാണത്തിന് ഗുണനിലവാരമില്ലാത്ത വസ്തുക്കൾ ഉപയോഗിക്കുന്നുണ്ടെന്ന് കാണിച്ച് അദ്ദേഹം വിവിധ അധികാരികൾക്ക് ഒന്നിലധികം പരാതികൾ നൽകുകയും ഉചിതമായ നടപടി സ്വീകരിക്കുകയും ചെയ്തു. അന്നുമുതൽ ഞങ്ങൾക്ക് വധഭീഷണിയുണ്ട്. ദേവേന്ദ്രനെതിരെ പരാതി നൽകാൻ ഞങ്ങൾ കഴിഞ്ഞ മാസം പോലീസിനെ സമീപിച്ചെങ്കിലും നടപടിയുണ്ടായില്ല,” ദേവ്‌ജീതിന്റെ പിതാവ് മഹേന്ദ്ര സിംഗ് പറഞ്ഞു.

“ഗ്രാമ പ്രധാനും അദ്ദേഹത്തിന്റെ ബന്ധുക്കളും ലാത്തികളും മൂർച്ചയുള്ള ആയുധങ്ങളും ഉപയോഗിച്ച് എന്റെ മരുമക്കളെ ക്രൂരമായി ആക്രമിച്ചു. ആക്രമണ വിവരം അറിഞ്ഞപ്പോൾ ഞങ്ങൾ സംഭവസ്ഥലത്തേക്ക് ഓടിയെത്തി. തലയിൽ ഗുരുതരമായി പരിക്കേറ്റ ദേവ്ജീത് ജവഹർലാൽ നെഹ്‌റു മെഡിക്കൽ കോളേജിലേക്ക് കൊണ്ടുപോകും വഴിയാണ് മരിച്ചത്. അദ്ദേഹത്തിന്റെ ഇളയ സഹോദരൻ സുരേന്ദ്രൻ ഗുരുതരാവസ്ഥയിൽ അതേ ആശുപത്രിയിൽ ചികിത്സയിലാണ്,” കൊല്ലപ്പെട്ട ദേവ്ജീത് സിംഗിന്റെ അമ്മാവൻ രാംവീർ സിംഗ് പറഞ്ഞു.

പിതാവിനെ കാർഷിക വൃത്തിയിൽ പിന്തുണയ്ക്കുന്നതിനൊപ്പം ഗ്രാമത്തിൽ കംപ്യൂട്ടർ സെന്ററും ദേവ്ജീത്ത് നടത്തിയിരുന്നതായി നാട്ടുകാർ പറയുന്നു. 28 വയസ്സുള്ള ഭാര്യയും പ്രായപൂർത്തിയാകാത്ത രണ്ട് കുട്ടികളുമുണ്ട്.

Print Friendly, PDF & Email

Leave a Comment