വനിതകളുടെ നേട്ടങ്ങളെ ആദരിക്കുന്നതിനായി കൽപ്പന ചൗള അവാർഡ് ഏർപ്പെടുത്തി

അബുദാബി: യുണൈറ്റഡ് അറബ് എമിറേറ്റ്‌സിലെ (യുഎഇ) വനിതാ നേട്ടങ്ങളെ ആദരിക്കുന്നതിനായി ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവർത്തിക്കുന്ന സന്നദ്ധ സംഘടനയായ സയൻസ് ഇന്ത്യ ഫോറം (എസ്‌ഐഎഫ്) യുഎഇ കൽപന ചൗള വിമൻ അച്ചീവേഴ്‌സ് അവാർഡ് 2022 പ്രഖ്യാപിച്ചു.

അബുദാബിയിലെയും ദുബായിലെയും ഇന്ത്യൻ മിഷനുകളും കമ്മ്യൂണിറ്റി നേതാക്കളും ശാസ്ത്രജ്ഞരും അക്കാദമിക് വിദഗ്ധരും ഈ സംരംഭത്തെ പിന്തുണയ്ക്കുന്നു. ഇന്ത്യൻ വംശജയായ അമേരിക്കൻ ബഹിരാകാശ സഞ്ചാരി കൽപന ചൗളയാണ് ബഹിരാകാശത്തേക്ക് പോയ ആദ്യ ഇന്ത്യൻ വംശജയായ വനിത.

കൽപന ചൗളയുടെ അറുപതാം ജന്മവാർഷികത്തോടനുബന്ധിച്ച്, താഴെ പറയുന്ന വിഭാഗങ്ങളിലാണ് എസ്‌ഐഎഫിന്റെ ‘കൽപന ചൗള അവാർഡ്-2022’:

– സയൻസ് & ടെക്നോളജി
– സംരംഭകരും വ്യവസായവും
– കലയും കായികവും
– അക്കാദമിക്

“സ്ത്രീകൾ സ്വയം പ്രചോദിതരാകണം, കാരണം അവർ വ്യക്തിപരമായ എല്ലാ കാര്യങ്ങളിലും വെല്ലുവിളികൾ നേരിടാൻ പോകുന്നു. പ്രൊഫഷണൽ ഇടങ്ങളിലും അവരുടെ ജീവിതത്തിൽ എന്തെങ്കിലും മാറ്റാനുള്ള ഏതൊരു ആഗ്രഹവും അവരുടെ സ്വന്തം പ്രതിബദ്ധതയും ധൈര്യവും കൊണ്ട് നയിക്കണം. നിങ്ങളുടെ സ്വപ്നം കണ്ടെത്തി പിന്തുടരുക – ഒരു മനുഷ്യനും അപഹരിക്കാൻ കഴിയാത്ത കഴിവുകളാൽ നിങ്ങൾ അനുഗ്രഹിക്കപ്പെട്ടതിനാൽ ഒന്നും നിങ്ങളെ തടയരുത്,” സുലേഖ ഹെൽത്ത് കെയർ ഗ്രൂപ്പിന്റെ സ്ഥാപകയും ചെയർപേഴ്‌സണും അവാർഡിന്റെ സംഘാടക സമിതി ചെയർമാനുമായ ഡോ. സുലേഖ ദൗദ് ഒരു വാർത്താക്കുറിപ്പിൽ പറഞ്ഞു.

ഏപ്രിൽ 25 വരെ SIF UAE വെബ്‌സൈറ്റിൽ നാമനിർദ്ദേശം സമര്‍പ്പിക്കാം. വിജയികളുടെ അന്തിമ പട്ടിക ഒരു വിദഗ്ധ സമിതി തിരഞ്ഞെടുത്ത് മെയ് 21 ന് ദുബായിൽ പ്രഖ്യാപിക്കും.

Print Friendly, PDF & Email

Related posts

Leave a Comment