ഇസ്രായേൽ സന്ദർശിക്കാനുള്ള ഇസ്രായേൽ പ്രധാനമന്ത്രിയുടെ ക്ഷണം ജോ ബൈഡൻ സ്വീകരിച്ചു

വാഷിംഗ്ടണ്‍: “വരും മാസങ്ങളിൽ” ഇസ്രായേൽ സന്ദർശിക്കാനുള്ള ഇസ്രായേൽ പ്രധാനമന്ത്രി നഫ്താലി ബെന്നറ്റിന്റെ ക്ഷണം യുഎസ് പ്രസിഡന്റ് ജോ ബൈഡൻ അംഗീകരിച്ചതായി ഇസ്രായേൽ പ്രധാനമന്ത്രിയുടെ ഓഫീസ് അറിയിച്ചു.

ഞായറാഴ്ച ഓഫീസ് പുറത്തിറക്കിയ പ്രസ്താവന പ്രകാരം, ഇറാന്റെ ഇസ്ലാമിക് റെവല്യൂഷൻ ഗാർഡ്സ് കോർപ്സിനെ (ഐആർജിസി) യുഎസ് ഭീകര പട്ടികയിൽ നിന്ന് നീക്കം ചെയ്യാനുള്ള ഇറാന്റെ ആഗ്രഹം ഇരു നേതാക്കളും ഫോണിൽ ചർച്ച ചെയ്തു.

“ഇസ്രായേലിന്റെ സുരക്ഷിതത്വത്തിൽ ശ്രദ്ധാലുവായ ഒരു യഥാർത്ഥ സുഹൃത്തായ പ്രസിഡന്റ് ബൈഡന് ഐആർജിസിയെ തീവ്രവാദ സംഘടനകളുടെ പട്ടികയിൽ നിന്ന് നീക്കം ചെയ്യാൻ കഴിയില്ലെന്ന് എനിക്ക് ഉറപ്പുണ്ട്,” ബെന്നറ്റ് പ്രസ്താവനയിൽ കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

ഇസ്രായേൽ ഈ വിഷയത്തിൽ തങ്ങളുടെ വീക്ഷണം വ്യക്തമാക്കി. ഇസ്ലാമിക് റെവല്യൂഷണറി ഗാർഡ് കോർപ്സ് ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും വലിയ തീവ്രവാദ സംഘടനയാണെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. വൈറ്റ് ഹൗസ് പ്രസ്താവന പ്രകാരം, പിരിമുറുക്കം കുറയ്ക്കുന്നതിനും വിശുദ്ധ റമദാൻ മാസത്തിന് ശാന്തമായ സമാപനം ഉറപ്പാക്കുന്നതിനുമായി ഇസ്രായേൽ, പലസ്തീൻ നേതാക്കൾ തമ്മിലുള്ള നിരന്തരമായ ശ്രമങ്ങളും അവർ ചർച്ച ചെയ്തു.

മുൻ യുഎസ് പ്രസിഡന്റ് ഡൊണാൾഡ് ട്രംപ് 2018 മേയിൽ പിൻവലിച്ച 2015ലെ ആണവ കരാർ നീട്ടാൻ ലോകരാജ്യങ്ങളും ഇറാനും ശ്രമിക്കുന്നതിനിടെയാണ് ഫോൺ സംഭാഷണം നടന്നത്. ഒടുവിൽ ഇറാനുമേൽ യുഎസ് ഉപരോധം വീണ്ടും ഏർപ്പെടുത്തി.

ആണവ പദ്ധതി സമാധാനപരമാണെന്ന് ഇറാന്റെ അവകാശവാദങ്ങൾക്കിടയിലും ഉപരോധങ്ങളില്ലാതെ ആണവായുധങ്ങൾ തേടാൻ ഇറാനെ അനുവദിക്കുമെന്ന് ആരോപിച്ച് ഇറാനെ തങ്ങളുടെ ബദ്ധശത്രുവെന്ന് കരുതുന്ന ഇസ്രായേൽ, കരാർ പുതുക്കുന്നതിനെതിരെ സമ്മർദം ചെലുത്തുന്നുണ്ട്.

 

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Related News

Leave a Comment