കോവിഡ്-19: നാല് കുട്ടികളിൽ മൂന്ന് പേർ ഉൾപ്പെടെ പകുതിയിലധികം അമേരിക്കക്കാർക്കും രോഗബാധ

ഓരോ നാല് കുട്ടികളിൽ മൂന്ന് പേർ ഉൾപ്പെടെ പകുതിയിലധികം അമേരിക്കക്കാര്‍ക്കും കോവിഡ്-19 അണുബാധയുടെ ലക്ഷണങ്ങൾ കാണിക്കുന്നതായി ചൊവ്വാഴ്ച പുറത്തിറക്കിയ ഒരു പുതിയ റിപ്പോർട്ടില്‍ പറയുന്നു.

സെന്റർസ് ഫോർ ഡിസീസ് കൺട്രോൾ ആൻഡ് പ്രിവൻഷൻ (സിഡിസി) ഗവേഷകർ 200,000-ത്തിലധികം അമേരിക്കക്കാരുടെ രക്ത സാമ്പിളുകൾ പരിശോധിക്കുകയും, അണുബാധകളിൽ നിന്ന് നിർമ്മിച്ച വൈറസിനെതിരെ പോരാടുന്ന ആന്റിബോഡികൾ പരിശോധിക്കുകയും ചെയ്തതിന് ശേഷമാണ് റിപ്പോര്‍ട്ട് തയ്യാറാക്കിയിരിക്കുന്നത്. ഡിസംബറിനും ഫെബ്രുവരിക്കും ഇടയിൽ, കൂടുതൽ പകർച്ചവ്യാധിയായ ഒമൈക്രോൺ വേരിയന്റ് യുഎസില്‍ കുതിച്ചുയർന്നപ്പോൾ, മുൻകാല അണുബാധയുടെ ലക്ഷണങ്ങൾ നാടകീയമായി ഉയർന്നതായി അവർ കണ്ടെത്തി.

ഇതൊരു ഒരു ഹ്രസ്വകാല പരിഹാരത്തേക്കാൾ കൂടുതലാണെന്ന് ഞങ്ങൾ ഉറപ്പാക്കേണ്ടതുണ്ടെന്ന് വൈറ്റ് ഹൗസ് കോവിഡ് റസ്പോണ്‍സ് കോഓര്‍ഡിനേറ്റര്‍ ഡോ. ആശിഷ് ഝാ പറഞ്ഞു.

എല്ലാ പ്രായത്തിലുമുള്ള അമേരിക്കക്കാർക്കും ഡിസംബറിൽ ഏകദേശം 34% പേർക്ക് അണുബാധയുടെ ലക്ഷണങ്ങൾ ഉണ്ടായിരുന്നു. രണ്ട് മാസത്തിന് ശേഷം അത് 58% ആയി. “ഇത് വർദ്ധിക്കുമെന്ന് ഞാൻ പ്രതീക്ഷിച്ചിരുന്നു. എന്നാല്‍, ഇത്രയധികം വർദ്ധിക്കുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിച്ചിരുന്നില്ല,” കൊറോണ വൈറസ് അണുബാധയുടെ വ്യാപ്തി ട്രാക്കുചെയ്യുന്ന ഒരു സിഡിസി ടീമിന്റെ സഹ നേതാവ് ഡോ. ക്രിസ്റ്റി ക്ലാർക്ക് പറഞ്ഞു.

സിഡിസി റിപ്പോർട്ടിൽ, ഏറ്റവും ശ്രദ്ധേയമായ വർദ്ധനവ് കുട്ടികളിലാണ്. ആന്റിബോഡികളുള്ള 17 വയസും അതിൽ താഴെയുമുള്ളവരുടെ ശതമാനം ഡിസംബറിൽ 45 ശതമാനത്തിൽ നിന്ന് ഫെബ്രുവരിയിൽ 75 ശതമാനമായി ഉയർന്നു.

പ്രായമായ ആളുകളില്‍ മുൻകാല അണുബാധകളുടെ തെളിവുകൾ കുറവായിരുന്നു. പ്രായമായവർക്ക് ഉയർന്ന വാക്സിനേഷൻ നിരക്ക് ഉള്ളതിനാലാകാം, മാസ്ക് ധരിക്കുക, ആൾക്കൂട്ടം ഒഴിവാക്കുക തുടങ്ങിയ മറ്റ് COVID-19 മുൻകരുതലുകൾ എടുക്കാൻ അവർ കൂടുതൽ സാധ്യതയുണ്ട്, ക്ലാർക്ക് പറഞ്ഞു.

റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യപ്പെട്ട കേസുകളില്‍ ഡിസംബറിലും ജനുവരിയിലും വലിയ കുതിച്ചുചാട്ടം ഉണ്ടായി, പിന്നീട് അവ ഉയർന്നത് പോലെ തന്നെ ഗണ്യമായി കുറഞ്ഞു. എന്നാൽ, പ്രതിദിന കേസുകളുടെ എണ്ണം അടുത്ത ആഴ്ചകളിൽ വീണ്ടും വർധിച്ചു.

കേസുകളുടെ എണ്ണം കുറവാണെന്ന് വിശ്വസിക്കപ്പെടുന്നു. എന്നാൽ, സമീപകാല വർദ്ധനവ് അണുബാധകളുടെ യഥാർത്ഥ വർദ്ധനവിനെ പ്രതിഫലിപ്പിക്കുന്നുവെന്ന് ഉദ്യോഗസ്ഥർ കരുതുന്നു. പല COVID-19 അണുബാധകളും വളരെ സൗമ്യമാണ്, രോഗികൾ പരിചരണമോ സ്ഥിരീകരണ ലാബ് പരിശോധനയോ തേടുന്നില്ല. അടുത്ത മാസങ്ങളിൽ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യപ്പെട്ട ഓരോ കേസിലും മൂന്ന് അണുബാധകൾ ഉണ്ടെന്ന് കണക്കാക്കുന്ന ഒരു പഠനം ഉടൻ പുറത്തിറക്കാൻ പദ്ധതിയിടുന്നതായി സിഡിസി അധികൃതർ പറയുന്നു.

മറ്റൊരു സമീപകാല പ്രവണത: യുഎസ് ആരോഗ്യ ഉദ്യോഗസ്ഥർ പറയുന്നത്, COVID-19 ഹോസ്പിറ്റലൈസേഷനുകളിൽ രണ്ടാഴ്ചത്തെ വർദ്ധനവ് അവർ കണ്ടിട്ടുണ്ടെന്നാണ്. എന്നിരുന്നാലും, എണ്ണം താരതമ്യേന കുറവാണ്. ആശുപത്രി പ്രവേശനം പ്രതിദിനം 1,600 ആണ്, മുൻ ആഴ്ചയിൽ 9% വർദ്ധനവ്, CDC റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തു.

കണ്ടെത്താനാകുന്ന ഏതെങ്കിലും ആന്റിബോഡികൾക്കായി പഠനം പരിശോധിച്ചു. പക്ഷെ, എത്ര പേർക്ക് പ്രതിരോധശേഷിയുള്ള ആന്റിബോഡി അളവ് ഉണ്ടെന്ന് ഇത് വേർതിരിച്ചറിയാൻ കഴിഞ്ഞില്ല. ഭാവിയിലെ വൈറസ് എക്സ്പോഷറുകളിൽ നിന്നുള്ള സംരക്ഷണത്തിൽ ഇത്തരത്തിലുള്ള ആന്റിബോഡികൾ എന്ത് പങ്കാണ് വഹിക്കുന്നതെന്ന് മനസിലാക്കാൻ ശാസ്ത്രജ്ഞർ ഇപ്പോഴും ശ്രമിക്കുന്നു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment

Related News