ബസവരാജ് ബൊമ്മൈയെ ഡൽഹിയിലേക്ക് വിളിപ്പിച്ചു; മന്ത്രിസഭാ വിപുലീകരണ മോഹികൾ പ്രതീക്ഷയില്‍

ബെംഗളൂരു : കർണാടക മുഖ്യമന്ത്രി ബസവരാജ് ബൊമ്മൈയെ ബിജെപി ഹൈക്കമാൻഡ് ഡൽഹിയിലേക്ക് വിളിപ്പിച്ചു. ഇതനുസരിച്ച് ബൊമ്മൈ വ്യാഴാഴ്ച ഉച്ചയോടെ രാജ്യതലസ്ഥാനത്തേക്ക് പുറപ്പെട്ട് വെള്ളിയാഴ്ച മടങ്ങും.

ഇത്തവണ ബൊമ്മൈ മന്ത്രിസഭാ വികസനത്തിന് പച്ചക്കൊടി കാണിക്കുമെന്ന പ്രതീക്ഷയിലാണ് സംസ്ഥാന മന്ത്രിസഭാ പ്രവേശനം ഉറ്റുനോക്കുന്നവർ. കാബിനറ്റിൽ അഞ്ച് സ്ഥാനങ്ങൾ ഒഴിഞ്ഞുകിടക്കുന്നു, വരാനിരിക്കുന്ന നിയമസഭാ തിരഞ്ഞെടുപ്പിന് ഒരു വർഷത്തിൽ താഴെ മാത്രം. പുതിയ മുഖങ്ങളെ കാബിനറ്റിലെത്തിക്കാനും കാര്യക്ഷമമല്ലാത്ത മന്ത്രിമാരെ ഒഴിവാക്കാനുമാണ് ബിജെപി ആഗ്രഹിക്കുന്നതെന്നാണ് റിപ്പോർട്ട്.

ബി.ജെ.പി ഭരിക്കുന്ന സംസ്ഥാനങ്ങളിലെ മറ്റ് മുഖ്യമന്ത്രിമാരുമായി രാഷ്ട്രപതി തിരഞ്ഞെടുപ്പിനെ കുറിച്ച് ചർച്ച ചെയ്യാനാണ് ബൊമ്മൈയെ ഡൽഹിയിലേക്ക് വിളിപ്പിച്ചതെന്ന് ബി.ജെ.പി വൃത്തങ്ങൾ അറിയിച്ചു. അതേസമയം, മന്ത്രിസഭാ വികസനം സംബന്ധിച്ച് ബിജെപി ഉന്നത നേതൃത്വം അന്തിമ ചർച്ച നടത്തിയേക്കുമെന്നും പാർട്ടി വൃത്തങ്ങൾ അറിയിച്ചു.

പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദിയുടെ രണ്ട് ദിവസത്തെ സന്ദർശനത്തിന് ശേഷം കർണാടകയിലെ ബിജെപി നേതാക്കൾ ആവേശത്തിലാണ്. അതിമോഹവും ദീർഘകാലമായി മുടങ്ങിക്കിടക്കുന്ന സബർബൻ റെയിൽ പദ്ധതിയുൾപ്പെടെ എല്ലാ അടിസ്ഥാന സൗകര്യ പദ്ധതികളും പൂർത്തിയാക്കാൻ മോദി ഏറ്റെടുത്ത 40 മാസത്തെ വെല്ലുവിളിക്ക് ശേഷം ബൃഹത് ബെംഗളൂരു മഹാനഗര പാലകെ (ബിബിഎംപി) തിരഞ്ഞെടുപ്പിന് പാർട്ടി തയ്യാറെടുക്കുകയാണ്.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment