എൻഡിഎയുടെ രാഷ്ട്രപതി സ്ഥാനാർത്ഥി ഒരു മാതൃകയാണ്: ജയ് റാം താക്കൂർ

ന്യൂഡൽഹി: എൻഡിഎയുടെ രാഷ്ട്രപതി സ്ഥാനാർഥി ദ്രൗപതി മുർമു ഇന്ന് നാമനിർദേശ പത്രിക സമർപ്പിച്ചപ്പോൾ പ്രധാനമന്ത്രി മോദിയും ബിജെപി ഭരിക്കുന്ന എല്ലാ സംസ്ഥാനങ്ങളിലെയും മുഖ്യമന്ത്രിമാരും ഉൾപ്പെടെ ബിജെപിയുടെ മുഴുവൻ മുതിർന്ന നേതൃത്വവും പത്രിക സമർപ്പിച്ചു. ഹിമാചൽ പ്രദേശ് മുഖ്യമന്ത്രി ജയ് റാം താക്കൂറും നോമിനേഷനിൽ പങ്കെടുക്കാൻ ഡൽഹിയിൽ എത്തിയിരുന്നു. പരിപാടിയിൽ പങ്കെടുത്ത ശേഷം, ദ്രൗപതി മുർമുവിനെ പരമോന്നത സ്ഥാനത്തേക്ക് തിരഞ്ഞെടുത്തത് ചരിത്രപരമായ തീരുമാനമാണെന്ന് ഒരു മാധ്യമത്തിന് നല്‍കിയ അഭിമുഖത്തില്‍ പറഞ്ഞു.

“ഇന്ത്യയുടെ ചരിത്രത്തിലാദ്യമായി ഒരു ഗോത്രവർഗ വനിതയെ രാഷ്ട്രപതി സ്ഥാനത്തേക്ക് നാമനിർദ്ദേശം ചെയ്തിരിക്കുന്നു, ഈ തീരുമാനത്തെ നമ്മളെല്ലാവരും പൊതുജനങ്ങളും സ്വാഗതം ചെയ്യുന്നു. രാജ്യം മുഴുവൻ ഇന്ന് ഈ തീരുമാനത്തെ സ്വാഗതം ചെയ്യുന്നു,” താക്കൂർ പറഞ്ഞു. യശ്വന്ത് സിൻഹയെ എതിർ സ്ഥാനാർത്ഥിയായി നാമനിർദ്ദേശം ചെയ്തപ്പോൾ, അതില്‍ ഒരു മാറ്റവും ഉണ്ടാക്കില്ലെന്നും എന്നാൽ എൻഡിഎ സ്വീകരിച്ച നടപടി കുറ്റമറ്റതാണെന്നും താക്കൂർ പറഞ്ഞു.

മഹാരാഷ്ട്രയുടെ സഖ്യം രണ്ട് വിരുദ്ധ ധ്രുവങ്ങൾ പോലെയാണെന്നും പ്രത്യയശാസ്ത്രപരമായോ മറ്റോ തമ്മിൽ പൊരുത്തമില്ലെന്നും പ്രതിപക്ഷത്തിന്റെ ആരോപണങ്ങളോട് പ്രതികരിച്ചുകൊണ്ട് താക്കൂർ പറഞ്ഞു. “ശിവസേന എപ്പോഴും കോൺഗ്രസിനെതിരെ പോരാടിയിരുന്നതിനാൽ, ഈ സഖ്യം അധികകാലം നിലനിൽക്കില്ല എന്ന സൂചനയുണ്ടായിരുന്നു. മഹാരാഷ്ട്രയിലെ സഖ്യത്തിന്റെ തകർച്ചയ്ക്ക് രാഷ്ട്രപതി തിരഞ്ഞെടുപ്പുമായി യാതൊരു ബന്ധവുമില്ല,” അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

‘അഗ്നിപഥ്’ പദ്ധതി കാലഘട്ടത്തിന്റെ ആവശ്യമാണെന്ന് ഠാക്കൂർ അവകാശപ്പെട്ടു. “രാജ്യത്തെ നമ്മുടെ സൈനികർ യുവാക്കളും ഉത്സാഹം നിറഞ്ഞവരുമാകണം. ഈ പദ്ധതി തൊഴിലവസരങ്ങൾ വർദ്ധിപ്പിച്ചു. 25% അഗ്നിവീരന്മാർ സേവനത്തിൽ തുടരും, ബാക്കി 75% പേർക്ക് കേന്ദ്ര സർക്കാർ നിരവധി തൊഴിലവസരങ്ങൾ ഒരുക്കിയിട്ടുണ്ട്, ആളുകൾ അവഗണിക്കരുത്. പദ്ധതിയോട് രാഷ്ട്രീയമായ എതിർപ്പ് മാത്രമേ ഉള്ളൂ, അത് നടക്കാൻ പാടില്ലാത്തതാണ്. പദ്ധതിയെക്കുറിച്ചുള്ള പൂർണ്ണമായ വിവരങ്ങൾ യുവാക്കൾക്ക് ലഭിക്കുന്നു, അതിനാൽ അവർ പ്രസ്ഥാനത്തിൽ നിന്ന് പിന്മാറുകയില്ല,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

സംസ്ഥാന സർക്കാർ ജോലികളിൽ അഗ്നിവീരന്മാർക്ക് മുൻഗണന നൽകുമെന്ന് ബിജെപി ഭരിക്കുന്ന പല സംസ്ഥാനങ്ങളിലെയും മുഖ്യമന്ത്രിമാർ പറഞ്ഞു. ഇതും ഞാൻ പരിഗണിക്കുമെന്നും ഹിമാചൽ പ്രദേശിൽ തൊഴിലവസരങ്ങൾ നൽകുമെന്നും അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

Print Friendly, PDF & Email

Related posts

Leave a Comment